• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up & Down Firmware cho Nokia với JAF (No box)

habaolinh

Super V.I.P
ANh ơi, có firm E90 cũ không, cái mới đểu quá, bluetooth k dùng đc :((
Bạn phải nói rõ là cần ver nào thì người khác mới tìm đc cho bạn chứ.
Các pro cho mình hỏi cái 6500 của mình bị security code nên kg vào dc menu(vừa mở nguồn lên là nó yêu cầu nhập code vào)vậy mình có thể dùng cách này để khôi phục lại code kg?và có thể nâng cấp fw mới dc kg?nếu dc thì xin các pro cho mình link down fw cho con 6500.
Thank các pro Trước!
Dùng cách này có thể khôi phục lại đc code bạn ạ, nhung ko cần phải down FW về đâu. Bạn chỉ cần kết nối máy với PC rồi click vào Factory Settings rồi click vào SERVICE là ok.

huyahn2003

Bạn phải nói rõ là cần ver nào thì người khác mới tìm đc cho bạn chứ.

Dùng cách này có thể khôi phục lại đc code bạn ạ, nhung ko cần phải down FW về đâu. Bạn chỉ cần kết nối máy với PC rồi click vào Factory Settings rồi click vào SERVICE là ok.

Mình dẵ thử làm theo cách bạn hướng dẫn(Mỡ nguồn cắm cáp vào,chọn BB5,chọn factory settings,hiện ra hộp thoaai5,chọn tiếp factory set full,nhấn write.) xong nó báo lỗi:
Changing mode...Done!
Detected P-KEY: 90012345
P-key nokia module version 01.01
Init usb communication...
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Detected P-KEY: 90012345
P-key nokia module version 01.01
Init usb communication...
Setting test mode...
Failed! Aborting!

tsthanhhai

@huyahn2003: Máy bạn bị lock code ngay khi mở nguồn nên ko thể kết nối ở chế độ PC Suite như bình thường được. Chỉ có cách duy nhất là flash lại với chế độ Dead USB thôi, nhớ check lun cái Factory setting kế bên rồi flash nhé.

ntanh2605

Update = JAF ko cần code bạn à. Khi chạy chỉ cần chọn ngôn ngữ, dc hiển thị trên JAF lun

Phone did not respond! Đây là lỗi do flash FW thấp hơn FW đã có của máy nên vậy. Bạn down FW mới hơn rồi flash lại là OK!

Hix mình down bản FW mới nhất về mới up mà ! Có nguyên nhân nào khác nữa k vậy ?

ab4747

bạn ơi,bạn cho mình xin bảng tiếng việt của n81 được không.bảng nguyên của máy đó.hoặc v20 cũng được mà có tiếng việt nha.thank bạn

habaolinh

Super V.I.P
bạn ơi,bạn cho mình xin bảng tiếng việt của n81 được không.bảng nguyên của máy đó.hoặc v20 cũng được mà có tiếng việt nha.thank bạn

N81 có N81-1 và N81-3, bạn cần loại nào?

tux4892

mình mang máy đến bạn làm giúp được hôk mình dùng con 5320 muốn tụt phần mềm xuống để hack phone và crack n-gage

habaolinh

Super V.I.P
mình mang máy đến bạn làm giúp được hôk mình dùng con 5320 muốn tụt phần mềm xuống để hack phone và crack n-gage

5320 hạ ver hơi khó, xác xuất mất nguồn cao, bạn có chấp nhận ko???

kennh0x

có ạnh em nào đã hạ xuống v20 chưa.em đang định hạ.em nghe nói khó hạ xuống lắm.mấy anh biết cửa hàng nào ở q1 tay nghề giỏi không.chỉ em với.anh ha bao linh có thể hạ giúp em không anh.

habaolinh

Super V.I.P
có ạnh em nào đã hạ xuống v20 chưa.em đang định hạ.em nghe nói khó hạ xuống lắm.mấy anh biết cửa hàng nào ở q1 tay nghề giỏi không.chỉ em với.anh ha bao linh có thể hạ giúp em không anh.

Rất tiếc bạn à, mình ở ngoài HN.

beckham

Có ai giúp mình với! Máy mình là N81 và đang sài bản 21.0.008 (R-223), nay mình muốn xuống thành 20.0.056. Mình ko biết là có được không? Mình đã thử làm rồi nhưng nó báo lỗi là : "Reading SW version...Error reading ape ver!". Rất mong nhận được sự giúp đỡ.

Chỉnh sửa cuối:

tsthanhhai

Có ai giúp mình với! Máy mình là N81 và đang sài bản 21.0.008 (R-223), nay mình muốn xuống thành 20.0.056. Mình ko biết là có được không? Mình đã thử làm rồi nhưng nó báo lỗi là : "Reading SW version...Error reading ape ver!". Rất mong nhận được sự giúp đỡ.

N81 đã nhiều người up OK rồi. Bạn xem lại các trang trước rồi làm theo nha.
Chúc may mắn ;;)

dolphin

e mới mua máy và thử up lên bản 20.0.056_v5.0 nhưng nó chạy đền phần polling phone thì điện thoại khởi động lại và chỉ hiện ở logo nokia e để cả tiềng đồng hồ vẫn vây?a nào biết tại sao ko a?giup e với a,e đang lo máy e bị die quá.máy e là N81 8GB RM-179 code e thấy ở dưới máy là 0552580,lúc update e chọn là euro vì e ko thấy code 0552580 đâu cả vây có sao ko a?mong các a sơm giúp e với a.e cảm ơn nhiều

tsthanhhai

con n82 hạ xuống v20 dc không anh

N82 hạ OK nhưng ko phải J.A.F nhé :D

e mới mua máy và thử up lên bản 20.0.056_v5.0 nhưng nó chạy đền phần polling phone thì điện thoại khởi động lại và chỉ hiện ở logo nokia e để cả tiềng đồng hồ vẫn vây?a nào biết tại sao ko a?giup e với a,e đang lo máy e bị die quá.máy e là N81 8GB RM-179 code e thấy ở dưới máy là 0552580,lúc update e chọn là euro vì e ko thấy code 0552580 đâu cả vây có sao ko a?mong các a sơm giúp e với a.e cảm ơn nhiều

Bạn down fw mới hơn rồi flash lại với chế độ dead usb nha. Các bài trước có rồi, bạn xem lại là được.

dolphin

e tg bản 20.0.056_v5.0 mới nhất rồi mà anh?a co thể cho e link dow bản fw mới đc ko a?vì e vào trang http://nokia.sgh.ru/files/ chỉ thấy bản 20.0.056_v5.0 là mới nhất thôi a.a giúp e với a,hix hix.e cảm ơn a nhieu a

ChiCoEm

Mấy bác giúp em với.
COn N95-2 8G chạy NSU gần xong thì im ru ko boot được. Giờ bỏ pin vào mở máy thì rung 1 cái đèn bàn phím lên nhưng màn hình thì đen thui ko có gì hết trơn.
Em xài thằng JAF (đã bật dead USB) này thì nó báo not found dù đã lên nguồn (Màn hình đen thui, lên đèn bàn phím).
Vậy là nó ko còn nhận USB nữa rùi.
Giờ có cách nào kiú em nó được ko ạ. Bác nào giúp em với. hix hix.