• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up & Down Firmware cho Nokia với JAF (No box)

KeNNic

Bạn cho mình hỏi con N76 của mình bây zờ nó hay lỗi zới lại đôi khi khởi động ko lên.
Thế up fireware có hết bệnh cho e nó ko?

tsthanhhai

Bạn cho mình hỏi con N76 của mình bây zờ nó hay lỗi zới lại đôi khi khởi động ko lên.
Thế up fireware có hết bệnh cho e nó ko?

Up Firmware chứ ko phải Fireware nhé :|
Nếu máy lỗi giống như bạn mô tả thì Up FW có thể hết các nguyên nhân trên. Thân

cho mình hỏi minh đã cài OGM JAF FULL PKEY Emulator v4 khi mình chạy thì nó báo lỗi là error:BOX DRIVER NOT INSTALLED ,"có cần tải thêm driver nào nữa k",minh đang câp nhâp FW 5800 red ,dến bước cuối cùng mình làm k đc náo báo lỗi là ERROR READING PHONE INIT DATA...mình đã thử làm nhìu lần vẫn k đc mong các BRO chi dùm

tsthanhhai

cho mình hỏi minh đã cài OGM JAF FULL PKEY Emulator v4 khi mình chạy thì nó báo lỗi là error:BOX DRIVER NOT INSTALLED ,"có cần tải thêm driver nào nữa k",minh đang câp nhâp FW 5800 red ,dến bước cuối cùng mình làm k đc náo báo lỗi là ERROR READING PHONE INIT DATA...mình đã thử làm nhìu lần vẫn k đc mong các BRO chi dùm

BOX DRIVER NOT INSTALLED: cái này ko thành vấn đề gì cả. Do thiếu driver của box thôi. Vẫn có thể flash ầm ầm :p
Về N5800 bạn có thể thử flash với chế độ Dead USB or tham khảo topic Update N5800 đã có sẵn nhé, search lại là dc.

decisive

Khi tôi boot ở chế độ mất nguồn nó hiện như sau:
Init usb flashing...
Error init usb flashing...
Lỗi gì vậy

Son_Nguyen

Bác tsthanhhai cho mình hỏi với: mình đã down được cái OGM JAF FULL PKEY về rồi nhưng giải nén ra trên PC nó toàn tự biến mất sau khi giải nén, mình đã tắt các chương trình antivirus trên PC đi rồi, đã gỡ WIN RAR cài lại rồi mà vẫn thế.. Mình để trong USB giải nén ra thì được. Ko biết làm sao..:-??

tsthanhhai

cho em xin link khác down JAF với, em ở china ko down được mediafire

Jaf 1.98.62

Khi tôi boot ở chế độ mất nguồn nó hiện như sau:
Init usb flashing...
Error init usb flashing...
Lỗi gì vậy

Bạn xem lại các trang trước nha. Có đề cập vấn đề và cách khắc phục rồi đó

Bác tsthanhhai cho mình hỏi với: mình đã down được cái OGM JAF FULL PKEY về rồi nhưng giải nén ra trên PC nó toàn tự biến mất sau khi giải nén, mình đã tắt các chương trình antivirus trên PC đi rồi, đã gỡ WIN RAR cài lại rồi mà vẫn thế.. Mình để trong USB giải nén ra thì được. Ko biết làm sao..:-??

Bạn thử cài lại windowns xem sao, hoặc thử trên PC khác. Bản OGM này mọi người sài đều OK.

marshall

Anh cho em xin fimware nào mà có TV của N95-3 (mặt trước giống 95 thường,pin và mặt sau thì giống 8gb) hoặc fimware có hỗ trợ unicode cũng dc em cám ơn nhiều.

sony

Bây giờ muốn downgrade N95-1 từ 31.0.017 xuống 10.0.18 liệu có bị ăn đòn không nhỉ :( , mình cảm nhận thực sự là bản 10.0.18 camera cực đẹp, chụp xong xử lý ảnh tốt hơn firmware mới nhất này , hối hận khi để update ở PC suite ....... Hoặc ai có cách xử lý lại driver hay gì gì đó liên quan đến camera không , giúp mình với !!!

tsthanhhai

Bây giờ muốn downgrade N95-1 từ 31.0.017 xuống 10.0.18 liệu có bị ăn đòn không nhỉ :( , mình cảm nhận thực sự là bản 10.0.18 camera cực đẹp, chụp xong xử lý ảnh tốt hơn firmware mới nhất này , hối hận khi để update ở PC suite ....... Hoặc ai có cách xử lý lại driver hay gì gì đó liên quan đến camera không , giúp mình với !!!

Mình chưa test thử nên ko dám chắc. Nhưng bạn có thể thử = cách flash phone với chế độ dead usb (cùng ver nha), nếu thành công thì có thể downgrade được. ;;)

có firmware v20 tiếng việt cho n78 ko bạn
Down FW của điện thoại bạn bằng chương trình Navifirm của Kojiro tại đây

Lần sau nhớ click thanks nha 2 bạn.

benhello1001

Mình củng bị giống bro ko chay OGM

kp_enter

Mình gặp vấn đề này với con N5300:
-Trước khi up FW: Nắp SIM vào khi khởi động nó báo Phone restricted và bắt nhập Restriction code (mình đã nhập 12345 mà toàn báo lỗi) và ko thể tiếp tục. Mình chỉ có thể khởi động máy ở chế độ ko nắp SIM. Format 4 ngón ko có tác dụng :(
-Up FW: mình up lên FW mới nhất là V7.20 RM-146 ở chế độ còn nguồn (khi up phải kết nối với PC nên phải tháo SIM mới khởi động đc máy để kết nối) Up xong mọi chuyện vẫn vậy. Nắp SIM vào khi khởi động vẫn báo Phone restricted :((
Mong mọi người giúp đỡ!