• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up fimware N73 bị lỗi mong các bro giúp đỡ khẩn cấp ạ

mr_thinhpolo

Tình hình rất khẩn cấp
Hôm qua em upfimware cho con N73 nhưng đang up đến phần load Phần mềm và chờ còn 6 phút nữa thì tự nhiên bị đứt kết nối
Thế là từ đấy máy đen sì luôn không bật lên được nữa
em tưởng hết pin nhưng cắm sạc vào cũng không nhận mong các bro giúp đỡ
Bệnh này là bệnh j ạ Nếu phải mang đi sửa thì sửa ở đâu uy tín ạ
Em ở Hn xin cảm ơn các bro.

Hoden

Super V.I.P
Tình hình rất khẩn cấp
Hôm qua em upfimware cho con N73 nhưng đang up đến phần load Phần mềm và chờ còn 6 phút nữa thì tự nhiên bị đứt kết nối
Thế là từ đấy máy đen sì luôn không bật lên được nữa
em tưởng hết pin nhưng cắm sạc vào cũng không nhận mong các bro giúp đỡ
Bệnh này là bệnh j ạ Nếu phải mang đi sửa thì sửa ở đâu uy tín ạ
Em ở Hn xin cảm ơn các bro.

up bằng nsu rất hay bị lỗi die cáp.tại vì bạn up lần đầu nên không biết,không phải còn 6 phút mà mất kết nối vì nó úp phần mềm vào thì bắt buột phone phải mất kết nối.nếu là ngưòi có kinh nghiệm up thì không rút cáp hay gì hết trong vài phút nó sẽ báo có kết nối lại là xong.
nếu bạn muốn sửa bằng cách up dead usb . sợ là nó mất file '' bộ sưu tâp'' rất khó up lại

mr_thinhpolo

vậy bây h phải xử lý bằng cách nào hả bác . giúp em với em up bằng NSU nhưng em không có rút cab ra đâu mà. Lần đầu nó bảo lỏng cáp bắt tháo pin xong cắm lại em làm như vậy xong cắm vào nó up tiếp khóa cửa đi chơi một lúc về nó báo up bị thất bại jjj ấy em không nhớ nữa ... h cắm sạc nó cũng không nhận nữa cơ hic hic

Hoden

Super V.I.P
vậy bây h phải xử lý bằng cách nào hả bác . giúp em với em up bằng NSU nhưng em không có rút cab ra đâu mà. Lần đầu nó bảo lỏng cáp bắt tháo pin xong cắm lại em làm như vậy xong cắm vào nó up tiếp khóa cửa đi chơi một lúc về nó báo up bị thất bại jjj ấy em không nhớ nữa ... h cắm sạc nó cũng không nhận nữa cơ hic hic

http://pdaviet.net/showthread.php?t=37488

vào tham khảo và học cáh úp khi máy bị die .

mr_thinhpolo

Thanks bác để em đọc rồi vọc nhưng hình như cái JAF nó không hỗ trợ N73 thì phải hic

tuyetha

Thanks bác để em đọc rồi vọc nhưng hình như cái JAF nó không hỗ trợ N73 thì phải hic

Thì bạn phải thử đi rồi bbiết chứ cứ hình như gì nữa,đằng nào thì máy cũng die rồi.
Mình up bằng J.A.F Cho N73 die phone rồi đấy

Posted via Mobile Device

Hoden

Super V.I.P
Thì bạn phải thử đi rồi bbiết chứ cứ hình như gì nữa,đằng nào thì máy cũng die rồi.
Mình up bằng J.A.F Cho N73 die phone rồi đấy

Posted via Mobile Device

có chuyên gia'' bị'' die phone vào trị giúp cho,

nếu là ngưòi biết up bằng jaf 1 lần thì rất nhanh,cái khó của nó là cài đặt.phải chuẩn bị đủ thứ.

nào là net frameword ,driver,.....và phải có fw nokia .exe nữa.

tuyetha

có chuyên gia'' bị'' die phone vào trị giúp cho,

nếu là ngưòi biết up bằng jaf 1 lần thì rất nhanh,cái khó của nó là cài đặt.phải chuẩn bị đủ thứ.

nào là net frameword ,driver,.....và phải có fw nokia .exe nữa.

Hic!Anh hoden bắt nạt em,nói kháy em nữa chứ.
Đúng là cái khó là cài đặt thật,sếp có khác.Hy vọng là bạn ấy có netfw,hoặc bản f.w rồi,kô thì lát nữa lại xin link netfw cho xem

Posted via Mobile Device

mr_thinhpolo

Em đã có bản Fw rồi
máy cũng có Netframwork rồi
đang làm thử có chỗ nào vướng mắc xin mọi người giúp đỡ
thanks all!

mr_thinhpolo

Bác ơi em làm tất cả các bước đến bước Flast 1 lúc thì nó hiện ra như này là sao ạ

mr_thinhpolo

Có khi nào tại pin hết sạch điện không ạ vì từ hôm bị die đến h cũng đã 2 ngày rồi anh ạ mà khi em up bắng NSU thì pin cũng chưa đầy hẳn

tuyetha

Bạn sạc pin cho thật đầy đấy.Mình đã bị một lần,bắt đầu fláh là pin gần đầy,chỉ 10s sau là hết pin.Và phải dùng nguồn ngoài nuôi máy đấy.
À mình on bằng đt nên kô thấy đc mấy hình bạm đưa lên
Posted via Mobile Device