• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up FW21 APAC bằng Phoenix (ko cần change code)

cuong450

bạn đã nhấn nút POWER chưa :-/

nó có tắt máy đâu mà nhấn, mà nhấn mấy cái vậy bạn? Khi nào mình mới nhấn nut power? khi cài phone để chế độ mở hay dead vậy bạn?

Chỉnh sửa cuối:

kidkylin

Flashing started
Creating product data items list
Product data items list created
Backup not required
Flashing phone
Initializing
Asic CMT: Verifying communication to device...
Getting product info...
Loading image files...
AdlServer: Rebooting...
Failed to open RAW USB connection. Waiting for USB device timed out, retry
Failed to open RAW USB connection.
Closing connection
Opening RAW connection...
RAW connection successfully opened!
Waiting for USB device...
--- Press phone's power button! ---
Failed to open RAW USB connection. Waiting for USB device timed out!
Unable to set the phone to flash mode. Unable to flash.
Flashing phone
Initializing
Asic CMT: Verifying communication to device...
Getting product info...
Loading image files...
Failed to open RAW USB connection. Waiting for USB device timed out, retry
Failed to open RAW USB connection.
Closing connection
Opening RAW connection...
RAW connection successfully opened!
Waiting for USB device...
--- Press phone's power button! ---

chay 1 hồi nó báo lỗi bắt làm lại?

" Press phone's power button! " >> ấn nút nguồn của điện thoại
chịu khó đọc kỹ hướng dẫn của maximux3000 ở trên nhé bạn , đoạn cuối fải bấm nút nguồn đó

cuong450

" Press phone's power button! " >> ấn nút nguồn của điện thoại
chịu khó đọc kỹ hướng dẫn của maximux3000 ở trên nhé bạn , đoạn cuối fải bấm nút nguồn đó

Sau khi may rs lai xong, luc yêu cầu nhấn thì nhấn 1 cái vào nó hiện ra bảng danh sách chọn, tắt, khóa phím....cuối cung báo lỗi..! Nếu như theo bài hướng dẫn thì có lẽ máy đang tắt phải mở nó lên...!

kidkylin

Sau khi may rs lai xong, luc yêu cầu nhấn thì nhấn 1 cái vào nó hiện ra bảng danh sách chọn, tắt, khóa phím....cuối cung báo lỗi..! Nếu như theo bài hướng dẫn thì có lẽ máy đang tắt phải mở nó lên...!

bạn thử tắt máy tháo pin ra lắp lại rồi làm lại 1 lần nữa xem ?
nhớ đọc kỹ từng bước rồi hãy làm ?
good luck !

cuong450

oaoa làm hoài ko được ức chế wa', có ai pro cho mình nick chat mình hỏi thử từng bước đi T__T làm đúng hết rùi mà hem có cài được, đến lúc nhất nut power thì nó chay 1 lúc hiện lên lỗi T__T

maximux3000

ai giúp mình vớiiiiii tới đây rồi sao nữa

Theo hình bạn đưa thì nó chưa đc conect với pcsuit góc dưới bên phải ý, xem lại kỹ nha...

boing777

pó tay làm hoài ko được nóng thật , muốn đập cái màn hình lcd ghê ,

boing777

sẵn cho hỏi khi up như vậy có cần tháo sim hay để chế độ offline ko vậy các bro

boss113

pó tay làm hoài ko được nóng thật , muốn đập cái màn hình lcd ghê ,

nóng vậy bác , cứ từ từ , như tôi lần đầu up cũng vậy , up đi up lại gần 1 tuần mới làm đc

sẵn cho hỏi khi up như vậy có cần tháo sim hay để chế độ offline ko vậy các bro

ko cần tháo sim đâu bác , cứ để chệ độ bình thường là đc ko cần phải đổi chế độ đâu

kidkylin

các bác cứ bình tĩnh :) , lần đầu Flash nó thế , giống lần đầu Flash v20 cũng fai cả chục lần mới đc . b-) từ lần sau có EXP up rồi thì cứ vèo vèo :)
Nhớ đọc kỹ hướng dẫn + chú ý 1 chút .
Chúc may mắn cho những ai up thất bại , đừng nản :)

babyvt

sao mình làm cứ tới đây là nó không báo conect

bạn có thể nói rõ hơn đc không. Bực mình lắm òi đó. Mình đã up pcsuite lên 7.1 rồi mà cũng ko đc

boing777

woa cuối cùng cũng thành công rồi , sướng quá bây giờ là 24h14p ( thức trắng đêm với mày rồi 5800 ) , mình nghĩ chủ toppic chưa hướng dẫn kỹ nên anh em làm chưa được , mong bạn chỉ sát 1 chút nữa nha

maximux3000

sao mình làm cứ tới đây là nó không báo conect

bạn có thể nói rõ hơn đc không. Bực mình lắm òi đó. Mình đã up pcsuite lên 7.1 rồi mà cũng ko đc
Bạn cắm cáp sau máy vitinh nha, nhiều lúc cắm ở chỗ khác máy có hiện lên mà sử dụng ko đc...bạn đang sài phonix mấy vậy nếu 08 thì cài 09 thử coi, lúc sáng có mấy bạn bi lỗi ko nhận đc....

maximux3000

woa cuối cùng cũng thành công rồi , sướng quá bây giờ là 24h14p ( thức trắng đêm với mày rồi 5800 ) , mình nghĩ chủ toppic chưa hướng dẫn kỹ nên anh em làm chưa được , mong bạn chỉ sát 1 chút nữa nha

Mình làm theo đúng trình tự mà chắc tại mình ko gặp bởi lỗi giống bạn. Chứ mấy người wen mà mình chỉ cũng giống như trên dd mình post lên, nhiều lúc nhiều máy khác gặp trục trặc cũng khó biết trước hết đc. Tại chưa bị lỗi với lại kinh nghiệm còn ít mong các bạn thông cảm...:(:( AI bị trục trặc mình cũng buồn lắm.

duongminhhien

Mình xin chia sẽ những kinh nghiệm cho các bạn khi Update FW 21.0.025

Đầu tiên là download FW 21.0.025

part 1: http://www.mediafire.com/?uwwmmdzmwtb
part 2: http://www.mediafire.com/?womotzznomf
part 3: http://www.mediafire.com/?zomjijhzkg1

Sao đó down Phoenix 2009

http://www.mediafire.com/?zm2mmmm02cz
http://www.mediafire.com/?teoemtdtkri
http://www.mediafire.com/?gz2zmwtdzmd
http://www.mediafire.com/?m3ltrzwge2e

Mọi thứ đã xong, bjo cài FW 21.0.025 vào PC trước, kế đó kết nối đt với PC trước khi cài Phoenix 2009, khi cài Phoenix 2009 khởi động lại máy tinh...
Khi khởi động xong điều trước tiên là kết nối Đt với PC Suite phải đảm bảo là đã kết nối, sao đó mỡ phoenix lên

Rồi chọn File > manage connections > New > tick vào USB rồi ấn Next > Next> Finish > chọn ngay USB > apply > close

Kế tiếp chọn File > scan product

Nếu thấy ở dòng no product mà nó hiện lên bản FW hiện tại của máy 5800 của bạn là ok, RM-356/ 20.0.012, V ICPR72.........

Kế tiếp chọn Flashing > firmware update - cửa sổ firmware update hiện ra

rồi chọn Refurbish, tự động Phoenix sẽ chạy flashing

Và tới đây thì mọi chuyện đã hoàn thành, máy của bạn giờ đã lên FW 21.0.025

Chú ý: nếu trong quá trình chạy flashing bị báo lỗi

Các bạn đừng nãn, là vì do máy đt của bạn bị mất kết nối với PC nên nó báo lỗi đọ Lúc này các bạn khởi động lại máy đt và tháp cáp ra rồi tắt Phoenix, mình sẽ làm lại từ đầu, đầu tiên kết nối đt với PC Suite phải đảm bảo là đã ok, khởi động lại phoenix lúc này Phoenix và đt của bạn đã kết nối với nhau, bạn chỉ việc chọn scand product rồi chọn FW update, bắt đầu chạy flashing chỉ mất 2-3phút là xong.....

Chúc mọi người thành công.......... ;;)

----------------------------------
PS/: Còn bạn babyvt bạn nên gỡ bỏ phoenix rồi cài lại đi bạn, có lẽ khi bạn cài phoenix bĩ lỗi đó

Chỉnh sửa cuối:

thanhdhl2003

mình kại thấy up bang J.A.F dễ hơn. các bạn thử đi

Mỗi cái có cài hay riêng bạn ah. Bạn nào up kg dc bằng JAF thì Up bằng Phoenix :D. Có nhiều lựa chọn vẫn tốt hơn chứ b-)

Nhưng ở Phoenix có nhiều hạn chế quá, quan trọng nhất là phần can thiệp ngôn ngữ lạ làm hoài kg dc :(

Chỉnh sửa cuối: