• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up FW21 APAC bằng Phoenix (ko cần change code)

miitmos

Mất mạng là sao vậy bạn? Nói rõ tí để anh em giúp :)
Tức là thế này. Hôm qua, mình có up FW21. Khi mình backup phone để lấy lại 1 số chương trình thì ok. Nhưng khi kt GPRS để vào mạng, thì mình hok thể vào được. Mình hok biết máy có bị sao hok nữa. Mình mua máy này ở Nga và là hàng Phần Lan chính hãng. Dùng tốt hơn ở nhà nhiều (do mình nhận thếy là như thế). Bạn có thể nói vì sao lại bị như vậy hok? Thx bạn nhé:D

m0nk3y86

Tức là thế này. Hôm qua, mình có up FW21. Khi mình backup phone để lấy lại 1 số chương trình thì ok. Nhưng khi kt GPRS để vào mạng, thì mình hok thể vào được. Mình hok biết máy có bị sao hok nữa. Mình mua máy này ở Nga và là hàng Phần Lan chính hãng. Dùng tốt hơn ở nhà nhiều (do mình nhận thếy là như thế). Bạn có thể nói vì sao lại bị như vậy hok? Thx bạn nhé:D
He he, có 1 số trường hợp, khi restore thì sẽ bị lỗi truy cập. Mình cũng từng bị như vậy khi còn ở FW20, bạn cứ fomat lại nhưng chỉ nên restore danh bạ, mục lịch, tin nhắn thui nhé! Chúc thành công =D>

khapro113

cảm ơn maximum sau 1 hồi xem hướng dẫn và cầu nguyện mình đã up thành công.hix!kinh nghiệm xương máu nè : ai mà không up được thì cứ thẳng tay xóa thèn phoenix đi rùi cài lại + restart lại pc thì thế nào cũng thành công.

miitmos

He he, có 1 số trường hợp, khi restore thì sẽ bị lỗi truy cập. Mình cũng từng bị như vậy khi còn ở FW20, bạn cứ fomat lại nhưng chỉ nên restore danh bạ, mục lịch, tin nhắn thui nhé! Chúc thành công =D>

Tớ làm đúng như lời Khỉ nói. Chỉ restore danh bạ, lịch, tin nhắn thôi. Thế là lại tung tăng vào mang được rồi. thx nhiều nha. Nhưng KHỉ nói chậm quá. Mình làm lại trước khi có bài của bạn cơ :))

crimaron

thanks pác maximux3000 mình vừa up dc rùi :D

công nhận cái này up khỏe hơn cái JAF, cái JAF lần up len v20 làm 3 lần mới dc :( cái này 1 cái là xong :D

kedajkho

sao mình thử vài lần theo lời banh duongminhhien rồi mà vẫn ko up đc vậy? cái phoenix này có xài trên vista đc ko vậy mấy bác? (máy em xài vista nnhưng khi chạy phoenix thì nó báo thế này)

nhưng vẫn chạy đc ok.

còn trong quá tình up thì nó bị như thế này.

và đây nữa

Chỉnh sửa cuối:

lhttanchau

Help! Help! Help!
Mình đã làm rất rất nhiều lần up lên FW21 bằng cái thằng Phonix, nhưng ko được các bạn ơi. Chạy một chút là máy tự tắt rồi báo lỗi. Tháo pin khởi động lại, làm lại từ đầu vẫn bị vậy. Từ hôm qua đến nay, thử đủ chiêu. Chơi cả thằng JAF, cũng bị tình trạng tư tự. FW21 là mình tải từ trang web của bọn Nga, vì muốn có bàn phím tiếng Nga để dùng từ điển. Anh em nào có cao kiến chỉ giúp với. Bức xúc lắm rồi. Máy đang phiên bản FW20

lhttanchau

Bạn Crimaron ơi, bạn load FW21 trên links của Maximux3000 à? Làm một lần là ok luôn à? Máy bạn Red hay Blue (Black)? Có bao nhiêu ngôn ngữ vậy?

duongminhhien

sao mình thử vài lần theo lời banh duongminhhien rồi mà vẫn ko up đc vậy? cái phoenix này có xài trên vista đc ko vậy mấy bác? (máy em xài vista nnhưng khi chạy phoenix thì nó báo thế này)

nhưng vẫn chạy đc ok.

còn trong quá tình up thì nó bị như thế này.

và đây nữa

Sao khi bị lỗi

The flashing failed. Do you like to retry the flashing?

HRESULT 0x8421001e (-2078212066)

No connection to phone. Cannot start mode change for phone mode before flashing.

Lỗi đó là do mất kết nối USB đó, bạn giống mình rồi.... chỉ cần

Mình tắt Phonix và vào làm lại được 2 lần thì nó chạy không không còn báo lỗi nữa ..... đúng là update lên FW 21.0.025 bằng Phonix nhanh nhanh gấp 10 lần NSU

mjayz

Máy V11 up lên V21 lun có dc ko hã mấy pro? cho em hỏi GẤP GẤP GẤP !!! ...........

mjayz

tất nhiên là được :)) , chỉ có từ V21 là ko về dc V11 thoy =D>

THAKS THaKS THaKS pro .... bây h` tiến hành down... hhjx mang như shjt ... down cái file 39.1mb mà 15p :(:)(( .... Bố mấy thằng Viettel làm như như ...... Sẵn tiện cho em hỏi là mạng nào hiện giờ là nhanh nhất lun.hjx.. tình hình thế nài hoài chắc chêt sớm vì tìn mạng ...

kidkylin

THAKS THaKS THaKS pro .... bây h` tiến hành down... hhjx mang như shjt ... down cái file 39.1mb mà 15p :(:)(( .... Bố mấy thằng Viettel làm như như ...... Sẵn tiện cho em hỏi là mạng nào hiện giờ là nhanh nhất lun.hjx.. tình hình thế nài hoài chắc chêt sớm vì tìn mạng ...

mạng thì h thấy mạng nào cũng ngon , tuỳ vào băng thông lúc bạn đăng ký và số tiền bạn trả hàng tháng thui :) (muốn mạng mạnh , nhanh thì đăng ký băng thông cao + trả nhiều tiền :) )
sr MOD em xì pam tý :p

Chỉnh sửa cuối:

mjayz

THÔNG BÁO !!! EM ĐÃ THÀNH CÔNG =D> YEYEYE OLELELE !!! ............. (Sr mod vì em ko kiềm chế dc :)).Lần đầu tiên up thành công máy dt:)) )

chuotxiuxiu

5800 của bạn mình up FW21 bằng NSU,trước có tiếng việt nhưng giờ chỉ dùng được tiếng anh thôi. Dùng Phoenix up lại có tiếng việt không? Mình thấy flash bằng JAF khó quá ah.

maximux3000

5800 của bạn mình up FW21 bằng NSU,trước có tiếng việt nhưng giờ chỉ dùng được tiếng anh thôi. Dùng Phoenix up lại có tiếng việt không? Mình thấy flash bằng JAF khó quá ah.

có tiếng việt đó bạn down đúng file mà nguyenpa up APAC mình có link phía trên đoá bạn cứ thử đi ko khó đâu

nhoc_ntk

em dinh mua 5800 o tgdd hok bjk bay gio mua no co up fw v21 sang cho mjnh hok za...???:-/:-/:-/ hoi truoc so mua zja` hong up dc fw v21 saj chan lam hj :)

Lưu ý: Lần sau gõ Tiếng Việt có dấu nha bạn.

Last edited by a moderator:

kidkylin

em dinh mua 5800 o tgdd hok bjk bay gio mua no co up fw v21 sang cho mjnh hok za...???:-/:-/:-/ hoi truoc so mua zja` hong up dc fw v21 saj chan lam hj :)

cái đó còn tuỳ bạn mua máy ở đợt hàng nào nữa chứ :D
mà mua về nếu ko V21 thì tự up V21 , cũng dễ mà ;)

nhoc_ntk

cái đó còn tuỳ bạn mua máy ở đợt hàng nào nữa chứ :D
mà mua về nếu ko V21 thì tự up V21 , cũng dễ mà ;)

tại thấy có mấy người up hỏng đc nên nghĩ chắc là khó làm lém :(
để cuối tháng này jh mua nếu hok co v21 chắc cần may bro giúp đỡ nhiều :D

Chỉnh sửa cuối: