• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up lên Fw 2.1 xong rồi không nhận được Wifi

december_09th

Em mới up con ip len 2.1 mà iphone của e kô nhận wifi, kô có dấu hiệu nào cúa mạng mặc dù lap của e đang chạy vù vù....Cứu với ạ

AnhTu

Super V.I.P
Bình tĩnh bình tĩnh :D
Wifi có bật tắt được không? Trước khi update lên 2.1, wifi có sử dụng được không? Bluetooth ra sao? Sim sóng như thế nào :D trả lời và mình sẽ có hướng giải quyết giúp bạn.

december_09th

wifi bật tắt đc, trc' khi up len 2.1 vẫn dùng đc, hiện h e vẫn đang dùng lap wa wifi, Sim sóng tốt. e lôi con itouch ra để song song. itouch thì nhận đc mạng còn ip thì đại khái là search và kô tìm thấy mạng.chịu thôi...

AnhTu

Super V.I.P
wifi bật tắt đc, trc' khi up len 2.1 vẫn dùng đc, hiện h e vẫn đang dùng lap wa wifi, Sim sóng tốt. e lôi con itouch ra để song song. itouch thì nhận đc mạng còn ip thì đại khái là search và kô tìm thấy mạng.chịu thôi...
Có thể trong lúc update FW thì iPhone không có được bản FW ngon ngọt lắm (theo hiểu đại khái như vậy), bạn hãy chịu khó bỏ thời gian restore vài lần trên cùng 1 FW chuẩn của Apple (có nghĩa là up đi up lại khoảng 2 lần trở lên) và sau đó tiến hành kiểm tra lại xem có còn bị nữa hay không nhé.

december_09th

vẫn bị a ạ. chả biết thế nào. up mấy lần rồi. mọi lần mấy cái trc up xong kô thấy bootloader hiện lên, nhưng lần này up xong cai ip này, nó tự hiện lên bootloader rồi tự nó set cái quỷ ma gì gì.... wifi vẫn chạy vù vù... lap e con đang down maria ozawa đây này.. T___T

saigon3

Tình trạng của mình thì lại khác, vẫn có wifi nhưng kg hoạt động được vì nó kg có đúng mạng của mình ! 169.176.257.193 ; 255.255.0.0 nó là như vậy đó thì làm sau mà vô được !! trong khi đúng của mình thì phải là : 192.168.1. xxx ; và mạng gốc của mình là 192.168.1.1 , mong các cao thủ chỉ giáo dùm cho. rất cám ơn.

AnhTu

Super V.I.P
Tình trạng của mình thì lại khác, vẫn có wifi nhưng kg hoạt động được vì nó kg có đúng mạng của mình ! 169.176.257.193 ; 255.255.0.0 nó là như vậy đó thì làm sau mà vô được !! trong khi đúng của mình thì phải là : 192.168.1. xxx ; và mạng gốc của mình là 192.168.1.1 , mong các cao thủ chỉ giáo dùm cho. rất cám ơn.
Vậy thì wifi của bạn có vấn đề rồi, cố gắng thử restore lại coi sao...

HoaCK

Bạn vào Settings-General-Reset-Reset Network setting là được.
Nếu vẫn không được thì kiếm chỗ có wifi khác vào thử xem, không cần phải restore lại đâu

HoaCK

Em mới up con ip len 2.1 mà iphone của e kô nhận wifi, kô có dấu hiệu nào cúa mạng mặc dù lap của e đang chạy vù vù....Cứu với ạ

Trước khi lên 2.1 máy IP của bạn là version bao nhiêu?

poseidon0380

Thử static IP thử coi có chạy được ko? khi máy nhận địa chỉ ip là 169.254.x.y co nghĩa là ko nhận được địa chỉ ip động cấp từ DHCP server (thường thì ở nhà các bạn modem/Wifi kiêm luôn vai trò DHCP sever).

Wifi của bạn bị grey hay là mất luôn? Thử restore lại xem sao, nhớ là restore trong DFU mode với fw gốc nhen! Ko được nữa thì hạ xuống FW thấp hơn.
Làm ko được nữa thì gọi cho bác này ===>AnhTu :D :D :D