• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC CHARMER

beckham46

Hi các bạn
Mình có cái máy O2 mini (Tmobile MDA Compact) dạo này chập chờn quá, nghe các bạn nói Rom qtek nhẹ và chạy ổn định, có bạn nào biết đường dẫn xin chỉ giúp. Mình vào ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/ tìm mãi chẳng được.

pnanhkhoa

Qtek nghe nhạc bas chắc hơn O2 nhiều đó, đúng là OK hơn hẳn, cùng 1 dòng mà Rom này hơn hẳn Rom kia

LuongQuang

Super V.I.P
Hi các bạn
Mình có cái máy O2 mini (Tmobile MDA Compact) dạo này chập chờn quá, nghe các bạn nói Rom qtek nhẹ và chạy ổn định, có bạn nào biết đường dẫn xin chỉ giúp. Mình vào ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/ tìm mãi chẳng được.

Nếu PPC của bạn là T-Mobile MDA compact II thì nó thuộc dòng HTC Charmer chứ không phải là dòng Magician như O2Mini đâu nhé! Cẩn thận nhầm đó! b-) . Hoặc vào đây nghiên cứu thêm này:

Tìm hiểu và nghiên cứu trước khi lập Topic mới. Gộp vào nơi tương ứng sau! b-) X-(

minhcatbui

MÁY NÀY CHẠY ROM DỄ BỊ LỖI COUTRY LẮM ĐÓ, KHI CHẠY BẠN NHỚ COPY PHẦN SỮA LỖI COUTRY CỦA DÒNG MÁY WIZARD VÀO THÌ CHẠY MỘT PHÁT LÀ OK LIỀN MÌNH ĐÃ CHẠY ĐƯỢC LÀ NHỜ SỰ KHÁM PHÁ NÀY ĐÓ,CHÚC BẠN THÀNH CÔNG NHA

Không bật capslock khi post bài nha bạn

Last edited by a moderator:

TuyetKy

Chắc là do số lượng người sử dụng ít, chỉ có mỗi hãng T Mobile cung cấp thôi nên các nhà phát triển ít chú ý. Trước đây trên Wiki cũng có bản sửa nhưng cũng ko thấy tiến triển gì

luannissan

Mình cũng đang dùng con này, kiếm ROM khó quám đang down thử 1 bản về chạy xem có okie không

Nightmare

Mình cũng đang dùng con này, đã up bản mới nhất nhưng bị hiện tượng rất lạ:

- Con máy của mình rất hay tự bị Clear Storage, đôi khi tự nhiên tất cả Programs đã cài trong Remove Programs mất sạch mặc dù các chương trình vẫn chạy bình thường.

- Bàn phím tiếng Việt Advanced cài ko chạy.

- Khi mới cài thì themes đổi rất ngon lành nhưng chỉ 1 lúc sau là themes mình đã cài ko thể chuyển được nữa chỉ chuyển được về theme Windows default, chuyển theme khác thì nó cứ đứng ì ra rồi vẫn y nguyên như cũ.

Có bạn nào gặp hiện tượng như vậy chưa? Giúp mình với. Ko hiểu ROM mới bị thế hay vì đụng soft nữa, bạn nào có bản ROM cũ thì có thể gửi cho mình được ko? Thanks.

thientam255

uh, tôi cũng từng bị tình trạng đó rui. HR lại rui cài lại từ đầu thế là ok.

hdanhbka

Cái này do xung đột với mấy cái smart dial, em gỡ cái đó ra rồi cài Vnkeyboard là ok hết, nhưng ko hiểu sao, dùng một tgian,hay reset máy là lại ko dùng đc..sao thế nhỉ.,nhiều lúc vào messaging rất lâu...

thientam255

có ai hướng dẫn cụ thể cho mình cách up Rom con Compact2 ko. minh tải bản Rom về úp thử nó báo lỗi ko ah. thank

longnhi88

Các bước Up ROM cho Charmer:

-Chuẩn bị:
+Sạc pin đầy trên 80% trước khi Up ROM.
+Back Up contacts,tin nhắn và các dữ liệu quan trọng.
+Tháo SIM card và thẻ nhớ trước khi Up
+Bản ROM để Up

-Up ROM
+Tải bản ROM ưa thích về máy.ROM của Charmer thường là ROM shipped nên sẽ chỉ có 1 file để chạy
+Vào BootLoader bằng cách nhấn 2 nút power+camera+ chọc nút reset.
+Click vô file ROM vừa down về máy.

CHờ khoảng 20-30 phút bản ROM sẽ được Up xong,lúc đó nhấn nút Power+chọc lỗ reser,chờ 2s sau đó nhấn nút gọi,máy đã được HR.Sau đó cài đặt Ext ROM(có thể không cài) và sử dụng ROM mới 1 cách bình thường.

Link dowload bản ROM ổn định cho MDA Compact II:

DOWNLOAD HERE

Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

hdanhbka

cái rom này tớ up thư rồi, cũ hơn cái trên tmobile, ext nhiều cái mới nhưng ko dùng đc..Nói chung, chạy không ổn định vf tớ đang chơi lại cái chính thống thôi...

Chỉnh sửa cuối:

paloma

ROM trên trang tm-phonedownload là ROM chuẩn nhất cho charmer đó bạn ạ.Nhưng có 1 điều lưu ý là cái Ext ROM của nó hình như đụng khá nặng với 1 số keyboard VN.Bởi vậy bạn có thể chọn lựa là có nên cài Ext ROM hay không nên cài Ext ROM nhé.

hdanhbka

Bạn ơi, thế làm sao để chọn việc có hay ko cài ext?khi up xong, nó báo chờ 3 giây để setup, thế làm thé nào để bỏ? mà ext rom của con này gồm những gì ạ?

TuyetKy

Có vài cách, dễ nhất là HR sau đó đợi máy khới động đến mà hình Today thì nhanh tay chọc SR trước khi máy cài Ext ROM. Ext ROM càng nhiều thì chứng tỏ ROM đó chưa được hoàn thiện hoặc tác giả tham cài nhiều soft vào máy. Tốt nhất đọc xem từng tính năng của Ext ROM rồi chọn xem cái nào cài, cái nào ko (Unlock Ext ROM ra là thấy, công cụ pác tìm bên Topic của Wizard là thấy, tui đang ở nhà quê ko có).

ti-toe

Charmer có up được lên 2006 không nhỉ, cấu hình của nó cũng tương tự Prophet( đã có rồi), mình dùng bản đó up cho Charmer được không ạ?