• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC CHARMER

hoang1viet

sửa lỗi ID Compact ll

mỉnh đã theo dõi rất kĩ chủ đề nhưng vẫn gặp một số vấn đề: minh đã dùng bản rom RUU_Compact ll_2060227_20602110_021921_T-MobileUK_Ship để chạy nhưng bị lỗi ID .dùng MaUpgradeUt_noID để sửa lỗi thì bỉ báo lỗi : this application há failed to start because RUU.dll was not fund. Re-íntalling the aplication may fix this problem..
Nhưng rồi mình dùng romupdateutility của Prophet thì ok
Bạn nào gặp trường hợp giống mình thì downloads ở dưới đây:

hoang1viet

Lưu ý up xong rồi bạn HR bằng cách nhấn nút camera+ ghi âm+ chọt RS khoảng vài giây rồi nhấn nút gọi..chứ ko phải power và chọt RS đâu ..hehehe mình toát mồ hôi đó......:((

ntky

Mình Up ROM xong rồi là OK thôi, không phải HR nữa. Khi Up ROM là xem như đã HR rồi và đối với MDA compact II thì HR là Clear Storage mà bạn.

Mình hiểu như thế không biết có đúng không?Mình chưa dùng HR bằng cách ấn giữ Camera+Ghi âm+SR lần nào cả.

t_mobile2006

Mình Up ROM xong rồi là OK thôi, không phải HR nữa. Khi Up ROM là xem như đã HR rồi và đối với MDA compact II thì HR là Clear Storage mà bạn.

Mình hiểu như thế không biết có đúng không?Mình chưa dùng HR bằng cách ấn giữ Camera+Ghi âm+SR lần nào cả.
bạn up bản ROM 06 của bác Quang up ah?thế bạn dung có bị treo may không?có ổn định không?bạn làm ntn đấy?mình cũng rất muốn up Rom 06.bạn chỉ từng bước cụ thể cho mình với!mình cung đang dung T_mobile MDA compact II.rất mong đc sự chỉ giáo của các cao thủ vì mình lần đầu tiên UP ROm
Mình vừa upROM 06 bản của bác Quang xong,but 2 phím tăt ở ngoài không phải là lịch và contact mà lại là start và igno,có bác nào biết cách chuyển về lịch và contact như cũ không vậy?

Chỉnh sửa cuối:

ntky

Up lên ROM 06 nghe thích thật đấy nhưng còn soft thì thế nào vậy mấy huynh, những soft dùng cho bản ROM cũ có thể dùng cho bản ROM 06 này không?

Thanks rất nhiều.

hdanhbka

Em thấy tất cả bình thường. À, tiện cho em hỏi fat, cái file ,à em back up bằng SPB Backup khi còn WM5, giờ bung ra ở WM 6 có đc ko a?

t_mobile2006

tôi đang uprom đến đoạn ROMupdate...chờ trong 10 phút khi đên 100% thì giữa pc và PPC không kết lối đc với nhau.thế là trên màn hình đang hiên 3 sọc đỏ xanh dương xanh nước biển,có chũ RUU,JPL 1.12,SPL 1.12 bây giờ không vào đc windows mobile.cũng không kết nối đc với PC.Giúp em với

hdanhbka

đó là boot loader thôi bạn ạ, đừng quá lo, reset lại rồi cắm vô PC như thường, khi PC hỏi thiếu file thì bạn chỉ việc browse đến thư mục C:\Program files\Microsoft ActiveSync là xong,sau đó up lại như thường thôi mà. Chúc may mắn nha.

sonnga

Em thấy tất cả bình thường. À, tiện cho em hỏi fat, cái file ,à em back up bằng SPB Backup khi còn WM5, giờ bung ra ở WM 6 có đc ko a?

Bạn chịu khó cài lại thôi,không được đâu.

tieulyphidao

Có ai giúp mình ko? Mình không unlock CID cho con HTC Charmer của mình được, đã làm đủ mọi cách trên diễn đàn. Bây giờ máy mình IPL/SPL 3.08.

tdmavth175

mình đọc trên xda-developers có thread unlock extended_rom mà mình ko thể làm đc có lẽ là do tiếng anh của mình còn hạn chế, ko hiểu đc, bác nào unlock đc rồi thì bật mí cho anh em đê
http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=HTC_Charmer
đây
và đây nữa

Tiện hỏi các cao thủ luôn : em up bản rom của t-mobile(gốc) và bản 0.04 wm6 thì tại sao file cài đặt (*.cab) lại ko đc nhận dạng và cài xong là mất file .cab như wm2003 vậy, có cách nào xử lí hiện tượng này không nhỉ , giúp em phát

Chỉnh sửa cuối:

lams-blu

Bạn xài bản nào vậy còn tui xài bản version:2.6.2.27 romdata:3/9/06 radio:02.19.21 protocolversion:4.1.13.09 rất ổn định ít ăn pin lúc trước up bản 4.04 ăn pin quá chừng Từ ngày up bản nầy chạy rất OK