• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

hev

Mấy bạn ơi cho mình hỏi sau khi minh up rom qtek 1.13 cho con 02 mini thì bị mất mms và da up ban t_mobil 1.13 bigstorage roi nhung vẫn ko có mms mình muốn cài thêm mms thì làm thế nào? mong mấy ban chỉ giúp. xin cám ơn,

Nemmatlanh

Mấy bạn ơi cho mình hỏi sau khi minh up rom qtek 1.13 cho con 02 mini thì bị mất mms và da up ban t_mobil 1.13 bigstorage roi nhung vẫn ko có mms mình muốn cài thêm mms thì làm thế nào? mong mấy ban chỉ giúp. xin cám ơn,

Không có MMS là do người BuildRom đã cắt đi,nhưng theo mình biết hiện nay ở VN chưa hỗ trợ MMS trên PPC nên có cũng như không thôi mà :).Bạn muốn có nó thì chỉ có cách UpRom khác thôi.

Shy

các pác oai cho e 1 bản rom Qtek chính xác xem nào hiện tại em đã thử up rom và có 2 bản khác biệt nhau hoàn toàn: 1 bản có bigstoraged 27.5mb và 1 bản chỉ có 7.06mb.Hiện tại theo các bác nên theo bản nào là hay nhất.Link của bản có bigstoraged hình như bị mất các bác xem lại dùm.Thank các pác nhìu

boyfoolish

Máy của em là O2 Mini
Rom ver: 1.13.00 WWE
Rom Date: 08/18/05
Radio Ver: 1.13.00
Protocol ver: 1337.43
ExtROM ver: cái này bỏ trống

vậy cho em hỏi có cần úp cái này ko?
và cách úp riêng cái ExtROM này thì làm như thế nào mong các hướng dẫn hộ em.

Shy

của pác thế là được rồi không cần nữa đâu cứ thế mà dùng thoai:D

minhthao

Tôi muốn cài lại bản gốc

:((
Tôi dùng O2mini bây giờ đã cài Win2006 nhưng mất nhiều cái quá. Trong đó có phần văn bản mà tôi vẫn phải dùng hàng ngày kể cũng tức. bạn có cách nào làm lại không?
giúp tôi với!
Thanh!

kenshins

lâu không xài O2 nên giờ không biết thế nào, mọi người cho mình hỏi là o2 mini giờ có thể up phiên bản 2006 chưa hay vẫn phiên bản cũ vậy

PhongQuang

Super V.I.P
lâu không xài O2 nên giờ không biết thế nào, mọi người cho mình hỏi là o2 mini giờ có thể up phiên bản 2006 chưa hay vẫn phiên bản cũ vậy
Dòng MAGICIAN không thể up rom lên 2005, 2006. Đây chỉ là bản ROM dành cho 2003 có giao diện giống như WM2006. Theo mình thì O2 mini chỉ nên dùng bản QTEK 1.13 là ổn nhất.

bexinhlam

Mình cũng thấy bản QTEK 1.13 là ổn nhất. Chạy nhanh, ít sung với các phần mềm. Nhưng hôm nọ format bị mất. Bạn nào có bạn này thật chuẩn cho mình xin. Mình cảm ơn nhiều nhiều!
À còn câu này mình hỏi cái file ms_.nbf chằng hiểu nó có vai trò gì? ko upfile này có được ko?

ManhKeu

Active Member
Cách UpRom cho dòng Magician:

Cách Up ROM cho dòng này cũng không khác với các dòng khác

I-Chuẩn bị:

- Tải bản ROM mà bạn thích up về PC, link tải bên dưới
Mã:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Magician/
- Sạc pin đầy đủ cho Magician!
- Kiểm tra PC, cable Sync, ....

II-Bắt đầu up ROM:

- Bạn hãy Extract bản ROM mà bạn tải về ra 1 Folder trên PC.
- Bạn có thể up riêng CE hay radio hay ExtROM bằng cách copy và paste đè các file tương ứng (là các ver mà bạn muốn dùng) vào trong folder đó.
- Sau đó chạy file: MAupgrade_noID.exe và làm theo hướng dẫn trên màn hình PC và chờ khoảng 20 phút là bạn đã có trong tay chú mini với bản ROM, Radio, ExtROM như bạn muốn!

Cũng có thể không dùng file MAupgrade_noID.exe, fix lỗi ID bằng cách thêm vào file RUU_.conf dòng lệnh [CHECKCEID_TYPE]=1 cũng đượcc. Nhưng khuyến cáo các bạn nên dùng file MAupgrade_noID.exe.

Bạn chỉ mình cách Up không ? Mình đâu thấy file MAupgrade_noID.exe đâu !

lengha

chào các bạn: tôi đang gặp phải vấn đề khó giải quyết mong mọi người rúp đỡ. xin cảm ơn.
vấn đề: chú O2mini của tôi dùng vẫn rất ổn, nhưng vì tôi muốn up ROM lên 1.13(ROM của tôi là 1.11), nhưng khi đã tải các công cụ cũng như file ROM cần thiết để cài đặt thì sẩy ra vấn đề này:
1)máy kết nối tốt với máy tính qua activesync 4.5 cổng USB.
2)máy vào chế độ bootloader tốt và kết nối tốt với PC qua USB Activesync.
3)để backup lại ROM qua mtty 470, hay Romupdate.exe ở chế độ bootloader và gõ Port là:\\.\WCEUSBSH001 thì hiển thị "cannot open port"
4)khi kết nối với MaUpgradeUt.exe ở chế độ bootloader thì chương trình báo là không nhận ra thiết bị.
vấn đề thứ 3,4 làm tôi không thể backup hay nâng cấp ROM được mặc dù tôi đã thử rất nhiều lần kể cả cài lại AS nhưng vấn đề trên vẫn sẩy ra.
vậy với ai đã từng gặp lỗi này xin hãy chỉ dẫn cho tôi khắc phục con O2mini này.
rất cảm ơn....

takaru

Các bạn cho mình xin bản rom Qtek 1.13WWE . bản mà sau khi up rom xong sẽ có luôn Radio 1.13 , Big Storage ý . Mình là thành viên mới . đọc hết topic nè mà không hiểu mấy . có bản rom nào chạy 1 phát rồi ok luôn thì cho mình mới . Cám ơn bạn , Mình dùng O2 mini

thuydtk46

sao em down mãi mà không được, máy em cũng không dùng phần mềm nào hỗ trợ download cả, các bác còn đường link nào khác nữa không? giúp em với

QUYNHLONG0000

em có 1 cây o2 mini , đang up ROM thì mất điện , bây giờ vẫn BOOTLOADER được ( pin sạc thường xuyên) , máy vẫn hiện USB v1.02 , em đã úp thử nhiều bản ROM và sync 3.7, 3.8 . 4.2 4.5 đầu không úp được ( khi up không bị báo EXIT và cũng không báo lỗi gì cả) , không chạy phần trăm nào cã dẫu đợi gần 24h rùi. huhu chỉ cách cứu con này dùm em với .... Bây giờ đền tiền cho khách cũng không xong , nó nói mới mua năm ngoài .. 4t5 , mà máy thì kiếm không ra..... Huhu cứu mạng.............

Chỉnh sửa cuối:

tranngocletuan

Active Member
Bác nào có bản Magician-Rom113-Qtek có đủ 9 File ở trong có hoặc chưa bigstorage cũng được cho minh với.Xin Cảm ơn.các link đều delete hết rồi

cong19

cho em hỏi về extrom bản rom Qtek 1.13

Em mới up con mini o2 của em bản rom Qtek bigstorage,như ng lại quên ko copy lại extrom của bản rom cũ.các bác cho em hỏi trong extrom bản rom Qtek 1.13 có những chương trình j,làm sao để em lấy lại được mà ko cần up lại rom,bác nào dùng O2 mini thì gửi cho em mấy chương trình đó với,hay post lên 4rom cũng dc,em cảm ơn trước.
(mail em là :Ndtcong1901@ya hoo.com).
em mới vào,ko bít post vào chỗ nào,mong các bác thông cảm

musungus77

các bác cho em hỏi bản rom v1.11 so với 1.13 khác nhau nhiều không vậy?
có lý do gì ngoài việc vọc up, max storage... để mà up từ bản gốc lên bản mod vậy?