• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

thangmymobi

Nếu loa ngoài vẫn còn nghe nhạc và chuông gọi đến vẫn đổ tốt mà loa trong không nghe,có thể do loa trong bị hư rồi.Nhưng loa mini xài chung với Nokia mà không mắc như vậy đâu,khoảng vài chục ngàn thôi bạn à

trongtints

Loa trong nó bị die trước mình không biết, chỉ nhận về cài dùm bạn. Khi xảy ra tình trạng đó mình thật bất ngờ,vì UpRom có khi nào bị chết loa đâu... Bạn mình vẫn sử dụng bật loa ngoài để phone bình thường thôi, không tốn Xu đâu... Thanks các pác nhiều vì đã quan tâm.!

gbank

T-Mobile MDA Compact luôn reset vào boot loader

mình đang dùng máy trên, hiện bị lỗi như sau:
ấn power thì máy hard reset, sau khi cài đặt 1 số ứng dụng trong Extened ROm thì máy reset lại vòa màn hình boot loader, khi đang cài đặt mình ấn reset cũng vậy
mình đã thử ấn power+camera+reset và up lại rom, chương trình up rom ko nạp được thông tin từ Rom, luôn báo lỗi error 150
bạn nào từng gặp lỗi này rồi giúp mình với

kipkip

Sao em ko thể tìm đựoc bản Rom nào vậy.Ko có cái nào của O2mini mà em giải nén ra nó có radio,nbf........kì cục quá đi

cachep2006

Sao em ko thể tìm đựoc bản Rom nào vậy.Ko có cái nào của O2mini mà em giải nén ra nó có radio,nbf........kì cục quá đi

Bạn tải ROM lại 1 lần nữa xem sao ? Vì nhiều mạng chạy chập chờn nên data bị lổi....

Thân !

kipkip

Em lam bigstorage.bây giờ em muốn cài cái Smartdialing,photocontact........có sẵn thì làm thế nào vậy mọi người.Em quên không lưu lại Extended ROm nên bây giờ không làm sao đc.Ai có thì gửi cho em nhé.thanks.À cho em hỏi lấy mấy cái đó của bản rom khác cài vào máy đã up bản 1.13 thì có đc ko vậy

Chỉnh sửa cuối:

phanchithuan

Hình như con này là WIN2k5 , bạn xem lại bản ROM đúng của nó chưa , coi chừng nhầm với WIN2k3

pooh_vi_na

help me! Mình mới up lại rom T-mobile nhưng giờ máy của mình không vào bootloader và hardreset được (các nút chức năng camera; power và chọt đít sử dung vẫn bình thường). Pác nào chỉ em cách em xử lý máy cái nha :((

minhlt

Xin Rom O2 mini bản gốc

Tôi rất cần rom gốc của O2 mini:
* ROM: 1.11.00 WWE
* Radio: 1.11.00
* ExtROM: 1.11.922 WWE
* MMS: 2.0.0.22
Bạn nào có share cho tôi với nhé! Cảm ơn !

minhlt

bạn vào my-xda.com nhá, điền đủ thông tin và tải về,

Cảm ơn bạn. Tôi vào nhưng ko thấy dòng mini đâu. Trên trang seeo2 thì khi tôi nhập imei thì nó ko cho download do rom trên máy của tôi đã là bản mới nhất của O2

trinhminhhai

O2 mini sau khi Up ROM không khởi động được?

:(( các bác ơi cứu em với, con mini của em sau khi uprom xong bản Magician_WWE_2.03.TX thì không khởi động được nữa, khi báo 100% xong em reset lại thì hiện ra màn hình trắng tinh, và có 3 dòng: R 1.12.00 và G 1337.42 và D 2.03.TX WWE.
các bác ơi cứu em với vì đây ko phải là máy của em, hôm qua thấy thằng bạn dùng thích quá em gạ đổi với lời hứa tìm bản ROM ngon cho nó thế mà.......:((

rockone1909

chưa chắc đã bị nặng đau, có thể máy bạn bị stuck on boot loader,bạn tìm trong 4rum đi, có cách để khắc phục đấy. hy vọng không sao.

ambition

:(( các bác ơi cứu em với, con mini của em sau khi uprom xong bản Magician_WWE_2.03.TX thì không khởi động được nữa, khi báo 100% xong em reset lại thì hiện ra màn hình trắng tinh, và có 3 dòng: R 1.12.00 và G 1337.42 và D 2.03.TX WWE.
các bác ơi cứu em với vì đây ko phải là máy của em, hôm qua thấy thằng bạn dùng thích quá em gạ đổi với lời hứa tìm bản ROM ngon cho nó thế mà.......:((
Bạn HardReset, rồi up lại thử đi bạn ơi, tôi đã cũng up được rồi mà! Chúc thành công nhé.

saphia1115

Có gì khó đâu, up lại rồi để nguyên cáp khi nó up xong, SR lại rồi chờ là OK thôi!

phungthanh

Dòng mini chưa có rom WM5 đâu bạn , chỉ có rom WWE_2.03.TX giao diện WM5-WM6 thôi Bạn xem ở phần trên ấy

ambition

Em lam bigstorage.bây giờ em muốn cài cái Smartdialing,photocontact........có sẵn thì làm thế nào vậy mọi người.Em quên không lưu lại Extended ROm nên bây giờ không làm sao đc.Ai có thì gửi cho em nhé.thanks.À cho em hỏi lấy mấy cái đó của bản rom khác cài vào máy đã up bản 1.13 thì có đc ko vậy
Tức nhiên là được. Theo mình thì bạn nên up ExtROM version 1.12 (tìm có trên diễn đàn) hoặc tại đây: http://files.pdamobiz.com/ROMs/XDA/Magician/Extended_ROM_v1.12.920_O2Asia.rar. Chúc bạn thành công!