• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

tinhlagi2008

vậy cho mình hỏi bản rom nào hiện nay sử dụng cho con O2mini tươnng đối ít lỗi? Tmobile hay Qteck? mình vẫn đang xài bản nguyên bản cũ của máy! hiện giờ máy vẫn bình thường nhưng sóng yếu lắm! không được tốt như lúc đầu! với lại bạn nào cho mình bản Acsync mới nhất với,bản của mình trong PC bị lỗi không nhận connect!thank u verry much!
Acsync của bạn đây nhớ search 4rum nhé

ohtt

Các bác ơi! Em xin cái rom ngon nhất của DOPOD 818

Các bác ơi! Em xin cái rom ngon nhất của DOPOD 818!
Nếu có chỉ dẫn chi tiết thì tốt ạ!
Cảm ơn các bác ạ! :D

phungthanh

mình muốn Up ROM mà ko Up RADIO có đc ko.Nếu được phải làm thế nào vậy.Vì mình lỡ Up Radio lên 1.13 trước rồi giờ mới Up ROM lên 1.13 nhưng bản ROM 1.13 kèm Radio 1.12 nó cứ báo lỗi Radio thôi giúp mình với.Mình dùng O2mini.
Được chứ bạn , bạn cứ xoá file radio_.nbf trong bản Rom đó và up bình thường là được

T

Target_Locked

Guest
Được chứ bạn , bạn cứ xoá file radio_.nbf trong bản Rom đó và up bình thường là được

Vậy sao? Trước đây mình cũng thử xóa file NBF rồi, nhưng thằng setup nó ko chịu chạy. :D

baoe2004

noob xin hướng dẫn cụ thể thêm

O2 mimi bấm camera + power + reset giữ vài giây nó hiện chữ Serial và chữ V 1.02 (màn hình không sáng), đây có phải là Bootloader ? Ai biết xin chỉ bảo giùm, cảm ơn nhiều. :-??

rockone1909

đấy, thì chính nó là BL rồi mà bạn, magical BL đơn giản thôi mà, chỉ cần vào tới đấy là vào được BL rồi bạn ạ,

baoe2004

mình đã làm theo bài hướng dẫn để up ROM nhưng vô tới bootloader cắm dây nối với PC thì chữ Serial đổi thành USB (màn hình không sáng :O ), chạy file romupdate.exe trên PC không chọn được cổng (chọn Port là WCEUSBSH001) chỉ có COM 1 và COM 2 tới đây chịu chết không biết làm sao nữa. Bấm reset lại máy trong tình trạng vừa bị hard resset, mỗi lần vào BL là bị HR sao ?
Anh em chỉ giáo giùm, xin cảm ơn.

TuanQuang

mình đã làm theo bài hướng dẫn để up ROM nhưng vô tới bootloader cắm dây nối với PC thì chữ Serial đổi thành USB (màn hình không sáng :O ), chạy file romupdate.exe trên PC không chọn được cổng (chọn Port là WCEUSBSH001) chỉ có COM 1 và COM 2 tới đây chịu chết không biết làm sao nữa. Bấm reset lại máy trong tình trạng vừa bị hard resset, mỗi lần vào BL là bị HR sao ?
Anh em chỉ giáo giùm, xin cảm ơn.

Sau mỗi lần vào Boot thì HR là đúng rồi bạn ah. bạn ko cần phải chọn port j cả. bạn chỉ việc cài ACTIVE SYNC là được, tuy nhiên để tránh xảy ra lỗi khi uprom thì bạn nên tìm MaUpgrade_NoID, copy file này vào Folder chứa rom rồi về Boot >> Cắm vào Cable >> chạy file MaUpgrade_NoID là up thành công thôi
chúc thành công

nguyengiaquy

có bác nào có Rom nguyên bản của Qtek S110 ko ạ, có thì khuyến mại cho em với, dùng Rom nguyên bản ổn hơn Rom cook

phungthanh

Vậy sao? Trước đây mình cũng thử xóa file NBF rồi, nhưng thằng setup nó ko chịu chạy. :D
chạy chứ bạn bạn up riêng cho radio được thì up rom cũng phải được , bạn xem lại từ đầu các bước up nhé xem có sai xót gì không .

cho mình hỏi vài điều:

1/ mình download bản rom đã được mod big storage trên wiki về, tên file là: (trong thư mục ../Magician/BigStoragedROM trên wiki)

WWE_T-Mobile_1.13.zip (giải nén được file .nb1)

Đây là file dump từ ROM T-Mobile ra nên mình ko biết được các thông số của Radio, có ai đã dùng file này cho mình hỏi radio của nó là version mấy ? có phải là mới nhất 1.13 ko ?

2/ Khi dùng ntrw để đưa file .nb1 này ra card thì dung lượng card bao nhiêu cũng được, miễn là >128MB thôi phải ko? Vì mình nghĩ cái quan trọng là khi read để tạo bản back up mới cần SD 256 cho dễ thành công, chứ khi write thì card nào chả được miễn là đủ chỗ. Đây là cái băn khoăn nhất vì hiện giờ mình chỉ có con 1GB thôi

3/ Trong cùng thư mục bigStoragedROM trên wiki, có file WWE_1.13.00.zip, ai đã dùng rồi cho mình hỏi đây là ROM của hãng nào ?

Thanks
bạn up lên cho mình down với mình cũng cần lắm nghe nói thằng rom chạy ngon lắm.

mình muốn Up ROM mà ko Up RADIO có đc ko.Nếu được phải làm thế nào vậy.Vì mình lỡ Up Radio lên 1.13 trước rồi giờ mới Up ROM lên 1.13 nhưng bản ROM 1.13 kèm Radio 1.12 nó cứ báo lỗi Radio thôi giúp mình với.Mình dùng O2mini.
bạn ơi up lên cho mình xin nha.

tuan_adg

Xin giup do

Minh moi up xong ban rom 2.03.TX WWE cho con 02 mini chay van OK nhung sao vo phan Device information kg hien phan Extrom Version kg hien la bao nhieu xin cai bac giup dung minh voi.
Ban nao co rom qtek phien ban 1.13 cho minh xin voi.

namket

các bạn cho mình hỏi bản rom ổn định nhất cho O2mini là bản nào vậy? cho mình xin link luôn nha. Cám ơn mọi người nhiều :)

thangmymobi

Với O2mini ổn định nhất vẫn là bản QTek 1.13.Mod Taki7610 đã đưa lên ở bài trên đó bạn.

laser

Minh moi up xong ban rom 2.03.TX WWE cho con 02 mini chay van OK nhung sao vo phan Device information kg hien phan Extrom Version kg hien la bao nhieu xin cai bac giup dung minh voi.
Ban nao co rom qtek phien ban 1.13 cho minh xin voi.

Bản rom 2.03.TX WWE không có phần extrom nên trong đó không hiển thị là phải rồi.