• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

thanhmom195

sao em up cai Rom Qtek 1.13 kô được. em sync (kô vào BOOTLOADER vì thấy hướng dẫn chỉ có vậy) , chạy file MaUpgradeUt_noID.exe , khoảng 30s thì xog, kô thấy có j nữa hết.làm sao up được để lấy 27MB đây mấy anh, kô thì cho e xin soft unlock 27MB cũng đựoc, khỏi phải UPROM, (em chưa uprom lần nào hết)

thangmymobi

Bạn cứ thử úp cho vui cũng dễ mà.Bạn phải vào vào Bootloader rồi chạy file MaUpgradeUt_noID và làm theo hướng dẫn trên màng hình là được thôi mà
Cách vào Bootloader:Ấn đồng thời 2 phím Camera + Power và chọt Reset.

thanhmom195

e làm rồi mà cũng kô được.anh nào chỉ cụ thể hơn đựoc hôg, em làm giống chỉ dẫn trang 1 đó mà vào BOOTLOADER rùi, thấy hiện USB luôn. chạy MaUpgradeUt_noID thì kô thấy nhận bản ROM của em và bản ROM mới. NEXT thi kết thúc...

TuanQuang

e làm rồi mà cũng kô được.anh nào chỉ cụ thể hơn đựoc hôg, em làm giống chỉ dẫn trang 1 đó mà vào BOOTLOADER rùi, thấy hiện USB luôn. chạy MaUpgradeUt_noID thì kô thấy nhận bản ROM của em và bản ROM mới. NEXT thi kết thúc...

Theo mình thì bản Rom bạn down về có thể xảy ra lỗi trong quá trình down nên nó thiếu File j đó, hoặc MA_UpgrateNoID của bạn bị lỗi, bạn thử tìm cái MA_UpgrateNoID khác xem sao nhé. Bạn thử HR máy đi rồi up rom xem thế nào, nhưng theo mình trường hợp của bạn chắc là bị mấy lỗi trên thôi.

minhkhangtn

Minh up xong ban rom 2.03.TX WWE công nhân là nó chay đươc rât nhanh nhưng rât hay bị khởi đông lai.mà muốn up quay lai bản cũ cũng ko được nữa ....ko biêt ai có cao kiên j ko??

de55518

Trường hợp đang Up ROM mà bị mất điện, vv

Chào mọi người,
Mình đang có ý định Up ROM nhưng muốn hỏi trước các bạn một số điều, nếu có ai biết vui lòng chỉ dùm. Mình cảm ơn trước.
1) My Computer không có ắc qui, giả dụ trong trường hợp mình đang up rom mà mất điện thì có bị sao không?
2) Mình đang sử dụng bản ROM ver.1.11.00 WWE ExtROM ver.1.11.171 WWE; tuy nhiên khi mình restore lại các tin nhắn bằng chương trình Sprite Backup với file được back up từ hồi chiếc O2i của mình còn dùng ExtROM ver.1.11.162_Radio_1.04_Camera_Fixed thì sau đó phần Inbox của SMS bị lỗi còn các Folder khác như Deleted, Outbox, SentItem vẫn OK. Chính vì vậy mình muốn quay lại bản ExtRom_162 để thử vì trước đây mình đã restore khi ở bản rom cũ thì rất tốt. Có bạn nào biết cách nào tranh được lỗi restore này mà không cần phải trở về bản Rom cũ không.
3) Mình nghe nói có chương trình PPCPimBackup hỗ trợ các chức năng backup từ sms, contact, add file, .v.v. rất hay. Có bạn nào biết bản hỗ trợ cho WM2003 cho mình đường link với.
Thanks a lot!

noclose

1) My Computer không có ắc qui, giả dụ trong trường hợp mình đang up rom mà mất điện thì có bị sao không?
Có các trường hợp sau:
1. Máy vẫn khởi động bình thường như chưa hề uprom hay làm gì cả - quá trình uprom gần như chưa bắt đầu
2. Máy khởi động và vào luôn bootloader - đã xóa một phần của bản ROM cũ hoặc đang upROM mới nhưng chưa hoàn chỉnh
3. Có thể coi là không lên gì cả (màn hình đen, chớp sáng liên tục...)

noclose

Java MidLet for MAGICIAN

Sau khi up một số bản ROM (Qtek 1.13), máy của các bạn sẽ không có Java MidLet Manager.
Nếu cài Intent Java MidLet Manager không thành công bạn có thể thử dùng Java MidLet này

trongtints

em down bản này mà, sao chạy có 30giây là nó bảo rút ra khỏi cáp, hard reset, em làm theo thi vẫn là bản ROM cũ, anh nào có hình ảnh hay cách nào, giúp em với đi

Bạn nên kiểm tra lại dây cáp xem thế nào,có khi ngay vị trí đầu cáp của máy bạn bị hở. Ngày trước mình chưa rành về UpRom. Mình chưa đưa máy về trạng tháy BootLoader mà cứ chạy chương trình, rồi máy không nhận ra bản Rom-cứ nhấn Next-Next thì chương trình không chạy nữa thoát ra ngoài. Chúc vui.!:D:D:D

thienlam

các pro ơi giúp em với.máy em up lại rom chuẩn.trong quá trình up radio bị cheo(được 45%).em có úp lại bản khác,nhưng không thể nào up được radio nữa.hiện tại máy vẫn khởi động được, nhưng không hề có radio.các bác có cao kiến nào giúp em với....

Taki7610

Unlock_GSM
các pro ơi giúp em với.máy em up lại rom chuẩn.trong quá trình up radio bị cheo(được 45%).em có úp lại bản khác,nhưng không thể nào up được radio nữa.hiện tại máy vẫn khởi động được, nhưng không hề có radio.các bác có cao kiến nào giúp em với....

Chuyển qua chế độ Bootloader rồi up lại đi bạn,Rom chuẫn bao gồm có Radio,up lại xem sao nhé.

Ma_o2asia_11100_922_11100_ship

tuanhlu

quan trọng là hậu quả thế nào đối với ẻm ppc đang up bị mất điện hả bác, trường hợp đang hay thì đứt dây đàn ý.cách cứu ẻm đó???

vanphivh

Song O2 mini chi chap chon

Chào các bác !
Cho tôi hỏi về trường hợp này Tôi có con O2 mini thời gian gần đây nó tự nhiên sinh bệnh. Sóng báo rấ căng nhung khi gọi và khi nhận cuộc gọi thì bị tụt sóng không thể liên lạc được. bác nào có cao kiến cho tôi 1 lời khuyên và tư vấn về nơi sủa chữa. Thanks

quangduc_ta

Chào các bác !
Cho tôi hỏi về trường hợp này Tôi có con O2 mini thời gian gần đây nó tự nhiên sinh bệnh. Sóng báo rấ căng nhung khi gọi và khi nhận cuộc gọi thì bị tụt sóng không thể liên lạc được. bác nào có cao kiến cho tôi 1 lời khuyên và tư vấn về nơi sủa chữa. Thanks

bạn đã up Radio lên 1.13 chưa? nếu chưa thì up thử coi (tìm trên này thế nào cũng có link đấy hoặc tìm trong này)
chúc may mắn

quangduc_ta

em down bản này mà, sao chạy có 30giây là nó bảo rút ra khỏi cáp, hard reset, em làm theo thi vẫn là bản ROM cũ, anh nào có hình ảnh hay cách nào, giúp em với đi

phải dùng MaUpgradeUt_noID.exe mới up ROM được chứ (chịu khó đọc hướng dẫn nhé bạn)

em đa up lến.13WWE rồi nhưng không biết tại sao máy cứ tự động SR hoài như vậy là bị gì vậy anh.

quangduc_ta

em đa up lến.13WWE rồi nhưng không biết tại sao máy cứ tự động SR hoài như vậy là bị gì vậy anh.

máy mình cũng bị tình trạng như vậy, cách khắc phục duy nhất là dùng lại ROM gốc của O2mini
lưu ý:
1_ Dùng MaUpgradeUt_noID.exe để up
2_ lúc up, có vấn đề thì xóa Radio file đi, để up sau khi up xong rom (khi up Radio thì bỏ các file ROM và lại up bằng file up gốc của bản ROM)
3_ Magician có Radio 1.13 chạy tốt, nên up vào

chúc thành công=D>