• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

duycst

các anh làm ơn cho em hỏi là khi em uprom xong rồi thì nó hiện cái thông báo này, e up lên đây cho các anh dễ nhìn a

bước 1 với 2 là như thế nào vậy các anh,các a chỉ cho e với a,các anh thông cảm nha vì tiếng anh em đọc ko hiểu a hi hi :-??
e cảm ơn các anh nhiều

Nó chúc mừng bạn đấy mà ;;)
Bạn đã up ROM thành công.
B1. Nó kêu bạn rút cáp kết nối ra
B2. Nó kêu bạn Hard Reset lại. Tức là giữ nút Power rồi "chọt đít".
Làm xong 2 bước trên ,đợi 1 chút là có ngay ROM mới để vọc,thích nhé! :D
Chúc Vui! :)

dolphin

Nó chúc mừng bạn đấy mà ;;)
Bạn đã up ROM thành công.
B1. Nó kêu bạn rút cáp kết nối ra
B2. Nó kêu bạn Hard Reset lại. Tức là giữ nút Power rồi "chọt đít".
Làm xong 2 bước trên ,đợi 1 chút là có ngay ROM mới để vọc,thích nhé! :D
Chúc Vui! :)

anh cho e hỏi là ấn nút finish rồi mới thực hiện bước 1 ah anh ?

duycst

Không cần nhất thiết như thế. Khi hiện lên bản thông báo đó thì có nghĩa là PPC của bạn đã Up xong hoàn tất,không còn liên quan tới PC nữa,nên có nhấn trước hay sau gì cũng OK cả thôi. Ấn nút Finis để đóng cửa sổ đó thôi. Thân! :D

congdanao

Tốt nhất là bạn Hard Reset trước, thao tác trên PPC cho đến khi thông báo căn chỉnh màn hình hiện ra rồi mới nhấn fish tiếp theo là rút dây ra nhé (Chịu khó coi lại phần đầu chủ đề có một bài viết rất chi tiết các bước đó)
Chúc bạn thành công!=D>

Bạn xem lại thử bước kết nối bluetooth với PC có cho phép "internet connection" không? Việc uprom không ảnh hưởng đến việc vào internet đâu bạn ơi! :D
Bác Phoenix ơi, Con O2 xda Mini của em trước khi uprom thì em ActiveSync với PC bằng Bluetooth sau đó dzo internet ngon lành.
Bây giờ uprom bản qtek 1.13 thì không thể nào ActiveSync với PC Bằng Bluetooth được. Em thấy trong phần ActiveSync->Tools->Options-> Trong mục "Enable PC sync using this connetion" mất hẳn Bluetooth nó chỉ còn lại: `USB `115200 Default `19200 Default...
Vì vậy Cứ nhấn "connect via Bluetooth" vô tư nó chằng thèm trả lời trả vốn gì chán thiệt. (Các chức năng khác liên quan đến Bluetooth vẫn bình thường)
Bác có giúp em được không ?

Last edited by a moderator:

higu

Cho mình hỏi bản ROM mới nhất của O2Mini là mấy và cho mình xin link luôn nhe.

duycst

Cho mình hỏi bản ROM mới nhất của O2Mini là mấy và cho mình xin link luôn nhe.

Câu này hỏi hơi bị nhiều và trả lời hơi bị nhiều lun rùi.Vì các bạn không chịu đọc và tìm hiểu chủ đề đó mà X-(
Bản ROM mới nhất của mini hiện nay là 1.13, bạn về đây sẽ có link cho bạn tải.
Chúc vui và nhớ tìm hiểu kĩ trước nhé.Thân!

tanhoan

các anh làm ơn cho em hỏi là khi em uprom xong rồi thì nó hiện cái thông báo này, e up lên đây cho các anh dễ nhìn a

bước 1 với 2 là như thế nào vậy các anh,các a chỉ cho e với a,các anh thông cảm nha vì tiếng anh em đọc ko hiểu a hi hi :-??
e cảm ơn các anh nhiều

vậy là bạn đã up xong rối. ấn finish rút máy ra và khởi động là oki

T

Target_Locked

Guest
Các bạn cho mình hỏi bản ROM tốt nhất hiện nay cho dòng O2 Magician là gì? Down ở đâu? Vì mình thấy trên ftp:\xda-developer ít khi cập nhật ROM cho dòng Magician lắm.

Thanks.

LuongQuang

Super V.I.P
Trời! :(( :((
Cách bài của bạn có 3 bài thì duycst đã đưa link rồi mà vẫn hỏi sao? :((
ROM cho Magician hiện bây giờ gần như sẽ không có bản mới nữa đâu, hiện cũng chỉ đến Version 1.13 thôi. Mong rằng không ai hỏi câu tương tự nữa nhé! :D

Chúc vui! :D :D :D

wenquan

Hi, có bạn nào có thể up bản rom Qtek 1.13 WWE chuẩn ( kô big storage) lên được kô ? Tự nhiên có nhu cầu up lại bản cũ, nhưng lại xóa mất đi rồi:-?? , cám ơn các bạn nhiều

pnanhkhoa

Em cho dù có làm cách nào đi chăng nữa cũng bị Country ID Error chán quá các bác ạ

Last edited by a moderator:

duycst

Em cho dù có làm cách nào đi chăng nữa cũng bị Country ID Error chán quá các bác ạ

1.Bạn lấy ROM khác Up thử coi có bị lỗi nữa không? Nhớ phải có MAUpgrade_noID nhé.
2.Nếu vẫn bị thì cài lại AS bản mới thử,hiện nay là bản 4.5 beta.HR lại rồi tiếp tục cài.Nếu lần đầu lỗi thì cứ cho chạy lại,sẽ qua ngay ấy mà.
Chúc vui!

ngothuongtri

mình có một cái dopod 818 pro, có phải là dòng Magician không các bác?
và thấy nó chạy windonw 5.0 có phải bản rom 2005 không, và bản nầy chạy bản rom nào được, luôn cả tiếng việt nửa các bác

longnhi88

mình có một cái dopod 818 pro, có phải là dòng Magician không các bác?
và thấy nó chạy windonw 5.0 có phải bản rom 2005 không, và bản nầy chạy bản rom nào được, luôn cả tiếng việt nửa các bác

818 pro của bạn là tương đương O2 XDA NEO,thuộc dòng Prophet,lần sau bạn vào đúng Box mà thắc mắc nhé.

cachep2006

Đọc kỹ hết đi bạn !

thua, chả biết up sao. vào ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Magician/ down cái file WWE_1.13.00.zip và MagicianRadio_1.13.00_maupgrade.zip. Giải nén được 2 file nk.nbf và radio_.nbf, có down cái MaUpgradeUt_noID.exe của các bác nó báo ko có file RUU.dll????

Đây : http://www.pdaviet.com/showthread.php?t=69&page=5 đọc kỹ cái này nhé

của YingZhou :

Fix lỗi ID thì dùng MaUpgradeUt_noID.exe để Up nha! Chỉ cần chạy file này để Up là được!

Muốn Up Radio ko thì xóa nk.nbf và ms_.nbf đi chỉ còn chừa lại radio_.nbf mà thôi! Sau đó tiến hành Up như thường!

Còn vụ bản ROM O2! Sau khi down rom về rồi giải nén! Sau đó thì dùng MaUpgradeUt_noID.exe Up thôi! Không chép gì đè lên cả!

Mình vừa làm xong đó ! Bạn xem lai đi !

vh1981

hôm qua được bạn HuuTien tận tình hướng dẫn mà up vẫn không được, tưởng bị lỗi do dùng Vista. sáng nay dùng máy có WinXP và AS4.2 mà AS vẫn hiện not conected khi PPC ở chế độ Boot Loader :(( . đã khởi động lại máy, rút ra cắm vào thấy có thông báo new conection Pocket PC ready to use, nhưng AS vẫn đen thui, chạy maupdate 5 giây là xong có thông báo conguration :(

có cách nào up không cần vào BL không?