• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

thlam

làm đi làm lại nhiều lần rồi bạn ạ , nó cứ tình trạng như vậy thôi

Thử cài AS trên một PC khác rồi up xem sao, mình đã bị tình trạng này rồi, chuyển qua PC khác thì up được

vh1981

làm đi làm lại nhiều lần rồi bạn ạ , nó cứ tình trạng như vậy thôi

mình cũng vậy, cố gắng đổi rất nhiều PC mà không thể update được, dù đã chuyển qua chế độ Boot Loader (màn hình đen có chữ USB). cứ chạy Ma_noid là báo up xong

haka

- Chạy chương trình MAUpgrade thì nó sẽ báo đang kiểm tra hệ thống (phải chờ) sau đó nó sẽ có bảng báo version ROM hiện tại và ROM đang muốn up (nếu ko hiện ra bảng này thì chắc ko up ROM được) rồi có nút Upgrade để bạn click vào , chương trình bắt đầu tự động update.
- Mình Up ROM Qtek 1.13 Bigstorage và radio 1.13 nhưng ko up EXtROM vì mất file ms.nbf (bản extROM cũ là bản 1.11). Sau đó máy rất hay tự động tắt máy và máy khởi động vẫn thấy bootimage là hình của O2. Vậy máy mình do up ROM lỗi hay do phần cứng?

ManhKeu

Active Member
Cho hỏi chút ? Sao dòng này không có ROM WM2005 hay sao ?
Tôi chả nhìn thấy nó ở chỗ nào cả ?

Nemmatlanh

Cho hỏi chút ? Sao dòng này không có ROM WM2005 hay sao ?
Tôi chả nhìn thấy nó ở chỗ nào cả ?

Ặc!Đúng như bạn thấy đó.Cho đến nay dòng này với dòng Alpine vẫn chưa có Rom 2k5 đâu bạn ạ.Mong rằng trong tương lai Rom 2k6 se Support với 2 dòng này.Thân!

thlam

- Chạy chương trình MAUpgrade thì nó sẽ báo đang kiểm tra hệ thống (phải chờ) sau đó nó sẽ có bảng báo version ROM hiện tại và ROM đang muốn up (nếu ko hiện ra bảng này thì chắc ko up ROM được) rồi có nút Upgrade để bạn click vào , chương trình bắt đầu tự động update.
- Mình Up ROM Qtek 1.13 Bigstorage và radio 1.13 nhưng ko up EXtROM vì mất file ms.nbf (bản extROM cũ là bản 1.11). Sau đó máy rất hay tự động tắt máy và máy khởi động vẫn thấy bootimage là hình của O2. Vậy máy mình do up ROM lỗi hay do phần cứng?

Bạn đã up xong rồi đó, nhưng do không up extrom nên nó vẫn hiện màn hình khởi động của O2

bumbum

em mới vào, các bác cho hỏi,có bác nào dùng o2 mini k?các bác đã up rom nào vậy?theo em doc thấy,ở đây nhiều bác up Qtek quá ha?
- các bác cho em hỏi,có cách nào để mình tạo file (file này bao gồm các chương trình mà mình cần sử dụng),để nếu mấy bị HR thì nó tự động setup lại cho mình), hoặc tạo file này cho ra 1 file *.cab?
mong các bác giúp em!
Chúc các bác năm mới vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:

longnhi88

em mới vào, các bác cho hỏi,có bác nào dùng o2 mini k?các bác đã up rom nào vậy?theo em doc thấy,ở đây nhiều bác up Qtek quá ha?
- các bác cho em hỏi,có cách nào để mình tạo file (file này bao gồm các chương trình mà mình cần sử dụng),để nếu mấy bị HR thì nó tự động setup lại cho mình), hoặc tạo file này cho ra 1 file *.cab?
mong các bác giúp em!

Chi tiết các phần mềm Back Up dữ liệu bạn xem tại ĐÂY

Phoenix

Có các loại Rom mà bạn tham khảo là T-Mobile và Qtek. Bạn dùng cái nào cũng được (tuỳ vào từng người tự cảm nhận thôi). Phải tự chọc ngoáy con PPC của mình mới thấy hết được cái hay của dòng đt này mà bạn. Chúc bạn uprom thành công!

thlam

mong các bác giúp em!

Cách đơn giản nhất là dùng chương trình Xbackup của máy luôn khỏi phải suy nghĩ đến phần mềm nào hết (sau khi cài xong rồi thì backup lại, nếu có HR thì restore lại file backup là xong). Nhớ chọn All data.

xianghua3009

Thông thường thì mọi người uprom chọn các bản theo nhu cầu của mình, không còn là bản ROM nguyên bản của máy nữa.
Mình thấy rất nhiều máy O2 nhưng lại khởi động với màn hình khởi động của T-Mobile, QTek, Imate...
Mình gửi lên đây bản của O2. Sau khi cài bạn đã chuyển đổi thành O2. Đây là hình thức Splash Screen nên yên tâm sau khi HR thì màn hình vẫn không thay đổi.
sử dụng thế nào thế bạn ? mình cài rồi nhưng chẳng biết thay đổi thế nào ? hic , mình đang cần gấp

timtim

hic ! cài rồi thì có nghĩa là xài rồi đó bạn khi bác khởi động lại máy thì thay vì nó lên màn hình của rom bác vừa up thì nó sẽ khởi động với màn hình của o2 chỉ có vậy thôi .

hoatrangnn

Các bác cho em hỏi 02 mini có chạy được rom wm05 không. bản rom mới nhất của o2 mini là bản nào vậy.

YingYu

Các bác cho em hỏi 02 mini có chạy được rom wm05 không. bản rom mới nhất của o2 mini là bản nào vậy.

hiện vẫn chưa có ROM 2k5 cho HTC Magicain ..
rom Up ROM Qtek 1.13 là mới nhất đó ( mặc dù ra lâu lắc rồi )

link down ở trang 05

alex6112001

em mới dùng o2 mini,bản rom của em không hiêu sao khi em vào bất kì 1 cái gì đó(ví dụ message,windows media...)thì khi em thoát ra bình thường bằng cách ấn nút "X" bên góc phải màn hình thì tuy thoát ra ngoài nhưng trong mục running program vẫn có tất cả nhưng chương trình đó,vì thế em phải ấn stop all thì mới thoát hết được,bác nào đã có kinh nghiệm rồi thì chỉ cho em với được không?

hoatrangnn

Em up bản rom radio+nk+extrom_dopod_818_cht_fixed ở ftp://ftp.xda-developers.com trong mục magician về sau đó cài ra máy o2mini máy báo thành công.
HR lại thì màn hình trắng không hiện gì cả. Up lại bản 1.13 T Qtec thì máy thông báo là đã cài thành công và HR lại thì máy vẫn thế.
Sửa lỗi này bằng cách nào thế các bác

longnhi88

em mới dùng o2 mini,bản rom của em không hiêu sao khi em vào bất kì 1 cái gì đó(ví dụ message,windows media...)thì khi em thoát ra bình thường bằng cách ấn nút "X" bên góc phải màn hình thì tuy thoát ra ngoài nhưng trong mục running program vẫn có tất cả nhưng chương trình đó,vì thế em phải ấn stop all thì mới thoát hết được,bác nào đã có kinh nghiệm rồi thì chỉ cho em với được không?

:)) ROM nào cũng thế thôi bạn ạ.Nếu muốn thoát hẳn khỏi ứng dụng thì bạn xài cái này xem sao.Mình Up bên dưới