• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

8375600

Mình tải về bản Qtek 1.3 và up thì như sau

O2 mini của mình bị sao hay là bản rom ? hay là PC ?
vào bootloader rùi mới cắm cáp, rồi mới chạy file MaUpgradeUt_noID đúng không ?

GIÚP MÌNH VỚI, đến giờ vẩn chưa up rom mới được, mình nhớ là khi HR thì mất hết dữ liệu, mà tại sao khi mình HR thì fie lưu trong Storage vẫn còn ?

cachep2006

GIÚP MÌNH VỚI, đến giờ vẩn chưa up rom mới được, mình nhớ là khi HR thì mất hết dữ liệu, mà tại sao khi mình HR thì fie lưu trong Storage vẫn còn ?

Những Files trong Storage là chương trình gốc, bạn ko thể xóa đc. Trừ phi bạn cài Unlock và Unhide rồi xóa nó đi.

Thân chào !

Edwards

Em up lên bản rom bigstorage của qtek thì ngon rồi, mỗi tỗi như một bác trên này, nó ko có cái phần mềm photo contact, bác nào có cho e xin nhé, tks nhiều !!

che1982

Mình up bản Rom_asia_O2 v1.11 nhưng bị mất hiển thị pin trên start bar.
Không hiểu phải khắc phục thế nào nhỉ?

cachep2006

bạn đã Hard Reset lại chưa ? Có up lại bản khác chưa bạn ? Big Storage đó !

Thân chào !

che1982

bạn đã Hard Reset lại chưa ? Có up lại bản khác chưa bạn ? Big Storage đó !

Thân chào !

Mình HR rồi, ko ăn thua. Bạn có đường link nào hướng dẫn chi tiết cách up Big Storage ko?

LuongQuang

Super V.I.P
Sao khó khắn thế nhỉ? Đã có bản Rom có sẵn BigStorage thì dùng bản đó UPROM như bình thường, khi up xong bạn sẽ có Bigstorage 27MB rồi, có gì đâu, bao người vẫn làm được đó thôi? :O :-?

Nếu muốn tham khảo cách tạo BigStorage bằng cách khác mà không qua UPROM thì vào đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1824
hoặc đây: http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=MagicianRomUpgrade

Vấn đề này đã có từ khá lâu và cũng không có gì đặc biệt hay khó khăn cả, bạn nên kiểm tra lại các thao tác của bạn thôi!

Chúc vui! :D :D :D

duycst

Hiển thị Pin trên Star Bar? có phải bạn muốn nói đến cột Pin phía trên cùng của màn hình không?
Nếu là nó thì không liên quan đếm ROM,mà đó là cột hiển thị Pin của phần mềm Pocket Plus hoặc Ilaucher.Do bạn Up ROM nên PM đấy bị mất dẫn đến mất luôn cột pin đó,bạn chỉ cần cài lại 1 trong 2 PM đó là có cột Pin thôi.
Mình HR rồi, ko ăn thua. Bạn có đường link nào hướng dẫn chi tiết cách up Big Storage ko?
Đã có sẵn ROM có BigStorage rồi,bạn chỉ cần tải về và Up bình thường thôi.Nếu muốn tự tạo ROM BigStorage thì qua đây:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=1824

duykhanh2104

e tìm trên diễn đàn bài để cook rom O2 mini nhưng chưa thấy . a e nào up hướng dẫn + tool để e nghịch phát .
E dùng bản Rom của Nga ngố nó mất nhìu wa , muốn chạy lại bản Rom 1.13 cho ổn định , nhưng lại kết biểu tượng của WM 2k5 .
thứ nữa là bản ROm của NGa được cái là rút day active sync thoải mái ko phải disable như trước nên ko sợ bị lỗi.

ambition

các bác cho em hỏi,em đang có con QTEK S110,Ram128mb,ROM 1.12 WWE,Rom date 05\28\05,Radio 1.13,Extrom 1.12.120 WWE thi co can up Rom lên nữa ko a?nếu up thì up bản nào a?mà e ko có đầu đọc thẻ thi co up dc ko a?mong các bác chỉ dùm em a?cám ơn các bác nhiều a

Vậy là tốt lắm rồi. Tôi cũng đang sài con QTEK, nó chạy anh và ổn định lắm.

alex6112001

em dùng con o2 mini nhưng không hiểu sao thỉnh thoảng máy bị mất tiếng khi gọi hoặc nhận cuộc gọi(thỉnh thoảng mới bị)em thử up bản rom qtek nhưng thỉnh thoảng vẫn bị,bác nào bít thì bảo em với.thanks

Phoenix

e tìm trên diễn đàn bài để cook rom O2 mini nhưng chưa thấy . a e nào up hướng dẫn + tool để e nghịch phát .
E dùng bản Rom của Nga ngố nó mất nhìu wa , muốn chạy lại bản Rom 1.13 cho ổn định , nhưng lại kết biểu tượng của WM 2k5 .
thứ nữa là bản ROm của NGa được cái là rút day active sync thoải mái ko phải disable như trước nên ko sợ bị lỗi.

Con Rom này bạn cook lại làm gì, hiện nay bản Qtek hoặc T-mobile 1.13 là khá chuẩn rồi, và có lẽ không ai muốn chỉnh sửa lại nó nữa đâu (vì là WM2003SE mà), xu hướng bây giờ là WM5 và 6 :-?

bác ơi ntrw.exe là ji hả bác,romupdate dùng để làm ji vậy

UpRom giống như cài lại hệ điều hành mới cho con PPC của bạn, bản ROM mới sau này thì sẽ fix được nhiều lỗi của bản ROM cũ. Ví dụ bản Rom cũ của Magician thường là 1.11, còn bản mới nhất và chắc là cuối cùng là bản 1.13.;)

em dùng con o2 mini nhưng không hiểu sao thỉnh thoảng máy bị mất tiếng khi gọi hoặc nhận cuộc gọi(thỉnh thoảng mới bị)em thử up bản rom qtek nhưng thỉnh thoảng vẫn bị,bác nào bít thì bảo em với.thanks

Cái này không phải do ROM đâu, nhẹ thì là bạn bị hỏng loa (cái này thường gặp) còn nặng hơn là lỗi phần cứng. Cái này mà sửa thì mắc lắm...:O

alex6112001

xin lỗi bác phoenix cho em hỏi bác đã bị gặp trường hợp đó bao giờ chưa,nếu bị như vậy thì bác biết chỗ nào mà sửa uy tín không(em nghe nhạc thì vẫn bình thường)

TuanQuang

xin lỗi bác phoenix cho em hỏi bác đã bị gặp trường hợp đó bao giờ chưa,nếu bị như vậy thì bác biết chỗ nào mà sửa uy tín không(em nghe nhạc thì vẫn bình thường)

vấn đề của bạn là loa bị hỏng thôi, thay loa cũng ko đắt như Phoenix nói đâu, loa thường thì 80n còn loa xịn thì 200n, nếu bạn muốn thay thì ra 88trần hưng đạo - HN nhé.

tranhoangquyen

vấn đề của bạn là loa bị hỏng thôi, thay loa cũng ko đắt như Phoenix nói đâu, loa thường thì 80n còn loa xịn thì 200n, nếu bạn muốn thay thì ra 88trần hưng đạo - HN nhé.

Hic, sao bác không bảo em trước. Hồi trước hỏng loa ra thay ở Nhật Cường mất 300K.

TuanQuang

Hic, sao bác không bảo em trước. Hồi trước hỏng loa ra thay ở Nhật Cường mất 300K.
Hix, khổ thân bạn, tại bây giờ mới thấy bạn hỏi nên mình mới trả lời đấy thôi,bạn hỏi muộn quá.Nhưng thôi ko chênh nhau là mấy,coi như nhịn mấy bữa ăn sáng thôi,quan trọng là 02mini lại dùng ngon rồi.;)

boynokia

Em down Rom VPAcompact_WWE_1.11.204 trong folder Extended Roms (ftp://ftp.xda-developers.com/Magician/) nhưng file này chỉ có 5M àh! Vậy làm sao up được Roms hả mấy bác? Cái Rom này dành cho máy VPA Vodafone vì máy em xách tay từ Đức về nhưng ko hiểu làm sao để up đươc Rom này! Với các Rom khác thì Oki,nhưng cái này mới đúng với máy! Mong các bác giúp em!

LuongQuang

Super V.I.P
Bạn phải phân biệt được giữa ExtRom và Rom chứ? :O
Cái mà bạn down đó là ExtRom trích ra từ bản ROM VPAcompact_WWE_1.11.204, chứ đâu phải là ROM mà bạn UP được? Bạn có thể xem trong đó có những file .CAB, bạn thấy cần phần nào có thể cài trực tiếp vào PPC của bạn thôi! :-??

Chúc vui! :D :D :D