• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

Dracula

Em muốn up rom con O2 Mini thì cần phải làm những gì ạ? Em là noob mới vô diễn đàn nên hem biết. Bác nào biết chỉ cặn kẽ cho em với. Cảm ơn các bác nhiều
Nik Yahoo của em là: vuyeulinhnhieu
Bác nào hảo tâm vào chỉ cho em với,hoặc cho em tài liệu tự nghiên cứu cũng đc

khanhgt

Em muốn up rom con O2 Mini thì cần phải làm những gì ạ? Em là noob mới vô diễn đàn nên hem biết. Bác nào biết chỉ cặn kẽ cho em với. Cảm ơn các bác nhiều
Khó trả lời cho bạn quá nhỉ vì rõ ràng là không ai chỉ dẫn được hơn bằng cách là đọc từ đầu của mục này đâu bạn ạ ! Nói chung là nó gồm các bước , tải ROM , cắm cáp và bắt đầu chạy thôi ! Các bản ROM thì theo mình bản Qtek 1.13 là dùng ổn định và hiện tại đc nhiều người sử dụng nhất ! Tốt nhất bạn nên đọc kỹ trước khi Up , như thế bạn sẽ không gặp sự cố trong quá trình up :)

Edwards

I-Chuẩn bị:
-Tải bản ROM mà bạn thích up về PC Hiện tại là bản Qtek bigstorage.
-Tải file MAupgrade_noID.exe em up kèm bài viết.
-Sạc pin đầy đủ cho chú Magician của bạn!
-Kiểm tra điện đóm,cable sync....
II-Bắt đầu up ROM:
-Bạn hãy Extract bản ROM mà bạn tải về ra 1 Folder trên PC.Trong đó sẽ có 8 files tất cả nếu là bản ROM đầy đủ!
-Bạn hãy thay file MAupgrade.exe trong folder trên bằng file MAugrade_noID.exe đính kèm!
-Bạn có thể up riêng CE hay radio hay ExtROM bằng cách copy và paste đè các file tương ứng(là các ver mà bạn muốn dùng) vào trong folder.
-Sau đó chạy file:MAupgrade_noID.exe.làm theo hướng dẫn trên màn hình PC và chờ khoảng 20' là bạn đã có trong tay chú mini với bản ROM,radio,ExtROM như bạn muốn!
;)

nntxp

pác nào có rom gốc cho O2 mini cho e xin với!!

cho e hỏi thêm 1 tí, up rom có 3 phần: radio, extend rom, win ce hôm trước e bo file radio ra ngoài thư mục khác vẫn chạy được nhưng ko up đuợc radio, vậy có fải máy vẫn sử dụng radio cũ, điều này có ảnh hưởng gì ko??

Last edited by a moderator:

Phoenix

pác nào có rom gốc cho O2 mini cho e xin với!!

cho e hỏi thêm 1 tí, up rom có 3 phần: radio, extend rom, win ce hôm trước e bo file radio ra ngoài thư mục khác vẫn chạy được nhưng ko up đuợc radio, vậy có fải máy vẫn sử dụng radio cũ, điều này có ảnh hưởng gì ko??

Đúng là uprom có thể chia là làm ba phần như bạn nói (bản bigstorage đã gộp sẵn extendRom vào Wince rồi). Tuy nhiên up radio thì phải thao tác riêng, bạn không up cũng không sao tuy nhiên up radio mới thì sẽ cải thiện sóng của điẹn thoại hơn.
Bạn có thể tham khảo về Rom của dòng Magician ở đây nhé! =D>

ongcugia312

em có bản Rom 1.13 tổng hợp của : Q-tek , T-Mobile, có radio 1.13 và Big Storage . chạy ổn định, em chia gói cài đặt Rom làm 3 gói nhỏ : radio, CE Image, Extended . màn hình khởi động là T-Mobile. Bác nào cần thì PM cho em nhé.

aphongs

sorry cho hỏi máy em bị hư nút power không biết có thể uproom được kô ạh,mong các anh trả lời giúp cho em ạh,em đang diên đầu với nó đây ah

nzkaize

mấy anh ơi cho em hỏi là máy em sau khi up ROM Qtek 1.13 nó cứ bị reset hoài, mỗi lần bấm nút nguồn là nó hard reset (em ko có chọt đít), tắt màn hình em bấm nguồn mở lại là nó lại HR. Em đã thử up trở lại bản ROM nguyên bản 1.11.00 cũng bị như vậy. Vậy là máy em bị gì vậy? Có bị hư phần cứng không mấy anh? Bữa giờ lo quá, cứ xài chút là bị HR. Cứu em với.

duycst

mấy anh ơi cho em hỏi là máy em sau khi up ROM Qtek 1.13 nó cứ bị reset hoài, mỗi lần bấm nút nguồn là nó hard reset (em ko có chọt đít), tắt màn hình em bấm nguồn mở lại là nó lại HR. Em đã thử up trở lại bản ROM nguyên bản 1.11.00 cũng bị như vậy. Vậy là máy em bị gì vậy? Có bị hư phần cứng không mấy anh? Bữa giờ lo quá, cứ xài chút là bị HR. Cứu em với.

Có thể máy bạn bị kẹt nút reset,bạn cố khều khều nó ra coi,nếu không được thì đem ra cửa hàng cho nó sửa nút reset thôi :D

dcmdoi

Banned
Mình muốn lấy lại bản rom nguyên thủy của 02 XDA II mini thì down ở đâu ??? Có ai biết kô vậy :-??

dcmdoi

Banned
Mình upRom cho máy. Up nguyên cả 3 cái CE image, Extended , Radio, nó hiện ra như này :
ROM version : 1.13.00 WWE
ROM date : 08.18.05
Radio version :1.13.00
Protocol version : 1337.43
ExtROM version : (Trắng tinh) :(

======================
Hồi xưa ExtROM version : 1.13

---------------------------
Bây giờ lấy lại cái ExtROM kiểu gì vậy. Mình mới Up lần đầu. chả hiểu mấy.. Giúp mình với.

Với lại mình up xong nó hiện SCREEN là T-MOBILE. Mình vào Setting bên trong thì nó kô có phần : " 02 connect, (AutoConfig) -> Phần giao diện của 02 ". Làm cách nào bây giờ..:(( Giúp mình với.. thề kô bao giờ nghịch ngợm nữa :(

khanhgt

Mình upRom cho máy. Up nguyên cả 3 cái CE image, Extended , Radio, nó hiện ra như này :

======================

Bây giờ lấy lại cái ExtROM kiểu gì vậy. Mình mới Up lần đầu. chả hiểu mấy.. Giúp mình với.

Với lại mình up xong nó hiện SCREEN là T-MOBILE. Mình vào Setting bên trong thì nó kô có phần : " 02 connect, (AutoConfig) -> Phần giao diện của 02 ". Làm cách nào bây giờ..:(( Giúp mình với.. thề kô bao giờ nghịch ngợm nữa :(
Đã BigStorage rồi thì làm gì có Extend ROM nữa mà đòi có phiên bản , khắc phục là tìm bản ROM của O2 XDA rồi up lại là sẽ có những thứ như bạn cần ! :))

dcmdoi

Banned
Đã BigStorage rồi thì làm gì có Extend ROM nữa mà đòi có phiên bản , khắc phục là tìm bản ROM của O2 XDA rồi up lại là sẽ có những thứ như bạn cần ! :))

Khi chưa UpRom máy mình mỗi khi HR lại thì nó tự động cài sẵn những thứ đó cho mình.. tất tần tật lun ! Liệu có cho nó trở lại như xưa đc kô cậu ?:-?? Bản ROM đó là j cậu có kô Share cho mình đc kô :| Hối hận quá khi UpRom...:((

yangminchoo

Khi chưa UpRom máy mình mỗi khi HR lại thì nó tự động cài sẵn những thứ đó cho mình.. tất tần tật lun ! Liệu có cho nó trở lại như xưa đc kô cậu ?:-?? Bản ROM đó là j cậu có kô Share cho mình đc kô :| Hối hận quá khi UpRom...:((
Trước khi làm big storage thường thì bạn un lock và un hide External Rom xom chép nó vào 1 thư mục để khi cần thì cài ( thường thì chỉ cần vài cap trong External rom thôi). Bạn PM cho các mode xem có thể up External Rom lên cho bạn không. Hoặc email cho mình sẽ gởi qua email cho bạn ( hơi lâu nha vì nhà mình không có ADSL).
Nếu muốn hiện version của external rom thì chạy file cap :Version_WWE_111922.sa.CAB (nều mình nhớ không lầm vì giã từ em mini hơi lâu rồi)

nzkaize

======================

Vậy là bạn đang xài bản rom giống mình rồi đó. Mình thấy cái này chạy ổn định hơn cái QTEK (mỗi người mỗi ý thôi). Cái O2 connect thì bạn phải xài bản rom gốc của O2 mới có. Mới nhất hình như là có 1.12.00 rồi. Ah có bạn nào đã tách được chương trình O2 connect rời ra để mình cài tay vào khi xài rom QTek hoặc T-Mobile chưa nhỉ? Quên mất, rom O2 gốc bạn có thể tải từ trang chủ www.seeo2.com hoặc từ wiki.xda-develop đó. Chúc bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối:

dcmdoi

Banned
Nghjch dại.......

Mình có thể lấy bản "ExtROM cài tự động"của con 02XDAIImini khác cho vô máy mình được kô :-?? ? . Nếu được thì lấy ra kiểu j và cho vô kiểu chi... :-/
----------------------------------
Extended Rom Của trang ftp://ftp.xda-developers.com/Magician/Extended_Roms/ có bản O2Mini_WWE_1.11.922.zip trong đó có cái file "autorun.exe" dùng để khi mình HR lại thì nó tự động tìm phần đó cài những file vào trong máy. Nhưng mình kô biết cách nào cho nó chạy dc cả. Minh thấy file này 2577_ExtROM_compilation.rar khi đưa vào trong thẻ nhớ. HR lại máy nó tự động cài những file trong đó vô máy.
----------------- Ai đã trải qua trường hợp này giúp mình với

nzkaize

Dùng dòng này từ xưa, may quá vẫn còn lưu :D
File CAB trích từ ExtRom đó!

Chúc vui! :D :D :D

Hì hì, tình hình là em down file của bác về rồi. Nhưng em đang chạy rom 1.13.00 của T-Mobile. Vì vậy em cài cái O2 Connect vào thì ngon lành, nhưng mà khi run thì nó lại báo "O2 Connect application is designed for O2 devices, which can't run on other devices". Chắc là nó tưởng em đang xài T-Mobile rùi :mad:) . Có cách nào fix được nó không bác? Mà sao thằng này nó tài thế nhỉ, đang xài O2 mini, chỉ mỗi tội xài rom của T-Mobile mà nó tưởng mình ko phải xài O2 mới ghê. E nghĩ cái này do nó đọc thông số gì đó trong rom thôi nhỉ? Vậy chắc mình sửa lại được, nhưng mà em lại không biết sửa chỗ nào hì hì :D

Chỉnh sửa cuối: