• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up ROM cho Eten X600 bị lỗi, màn hình báo đầy chữ Error?

free4allguide

Em mới tậu một chú Eten X600, sau khi nghiên cứu đầy đủ về quy trình up rom cho máy này, đã rất tự tin cắm USB vào để up rom theo cách thứ 2 mà bác Phạm Quang đã hướng dẫn, tức là uprom qua Active Synce ấy(vì thực sự em cũng đã up rom nhiều lần cho các PDA trước đây em từng dùng).
Nhưng hỗi ơi, sau khi thực hiện các bước up rom (bản V.04 do bác Phạm Quang cung cấp) theo hướng dẫn, được một lúc thì màn hình chú Eten hiện đầy các chữ Error, mà trên màn hình PPC thì báo nạp rom được 0%, sau đó một lát thì chạy lên khoảng 30% rồi lại liên tục hiện ra các chữ Error tiếp, phần mềm uprom tiếp tục treo khoảng 30-40 phút, cuối cùng em đành phải tháo máy ra, thử reset thì máy treo ở màn hình khởi động. Xem lại các topic trên 4rum thì thấy có 2 bác đã bị trường hợp tương tự, nhưng không thấy bác Phạm Quang cho ý kiến về trường hợp này.
Vậy em nhờ các bác chỉ cho em các vào bootloader của X600 để em thử up theo cách thứ 3.
Nhân đây em cũng mong 2 bác đã từng bị như em, nếu tìm ra cách giải quyết rồi thì chỉ giúp em với, đồng thời nhờ các cao thủ tổng kết kinh nghiệm về tình huống này.
Thanks alot

jnlinh

bác thử HR nó xem: chọt lỗ SR + Power cho màn hình tắt đi

khi thấy màn hình khởi động thì bấm nút Rec (đè vào khoản 7-8 giây)

màn hình format hiện lên: nhấn tiếp phím Vol + (đè vào)

nó sẽ tự HR

vào bootloader: chọt RS + Power

màn hình khởi động lên bấm phím "gọi"

manhgiangutc

bạn về bootloader (Power + Rec + Reset) rồi làm theo cách 3 mà anh PQ hướng dẫn nhé. Goodluck =D>=D>=D>

vtcoma_6

em cũng Up ROM cho Eten X600 bị lỗi (như trên) e đã làm đủ cách rồi mà ko được. máy cứ vào màn hình khởi động rồi đứng lại. các bac giúp em với

MAN16678

em cũng Up ROM cho Eten X600 bị lỗi (như trên) e đã làm đủ cách rồi mà ko được. máy cứ vào màn hình khởi động rồi đứng lại. các bac giúp em với

bạn về bootloader (Power + Rec + Reset) rồi làm theo cách 3 mà anh PQ hướng dẫn nhé. Goodluck