• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO HP 1945

clark

Các anh ơi,em thấy trên diễn đàn viết rất nhiều bài hay,nhưng em chưa thấy có bài nào nói về cách up rom và các công cụ kèm theo.Mà em thì mới sài còn gà lắm.Vậy mong các bác giúp đỡ cho em.
Thanks

clark

BootLoader HP1945?

mấy anh ơi chỉ cho em cách vào bootloader của máy HP1945.
Thanks

clark

ko được,vì máy mình không có nhưng phím tương tự,ai biết làm ơn cho mình biết cách vào bootloader với.Thanks

PhamQuang

Manager
ko được,vì máy mình không có nhưng phím tương tự,ai biết làm ơn cho mình biết cách vào bootloader với.Thanks

Hai bên núm xoay mỗi bên có 2 núm đúng không?
Nhấn núm 2 (Contacts) + núm 4 (iTasks) + chọc Reset.

Đó là nguyên lý chung của các dòng HP iPAQ có 4 núm bạn ạ.

Nếu không được, bạn hãy làm cách sau:
- Copy vào EnterBootLoader.exe PPC hoặc thẻ
- Nhấn chạy.
Máy sẽ vào BL ngay.

clark

cho mình hỏi,file EnterBootLoader.exe down ở chổ nào vậy,có cần là tương thích cho từng dòng máy anh không?Cam on anh

clark

PHÍM VÀO BOOTLOADER CỦA HP1945

Cho em biết cách vào bootloader của hp1945 với,em không biết là phím nào cả!
Thanks

typn

Activate the bootloader
First connect the Ipaq to your computer using the USB cable.

The extended bootloader can be activated by holding down all four app buttons (at the bottom, two left and two right), and the Power Button (top middle), while hitting and releasing the Reset Button and then releasing the other buttons after a second.

You'll get a white screen, with the hp-invent(tm) logo and two or three version/status lines in the upper area. (e.g. 1.07/1.07/SD, where SD is optional)

minhphu85

re

Hai bên núm xoay mỗi bên có 2 núm đúng không?
Nhấn núm 2 (Contacts) + núm 4 (iTasks) + chọc Reset.

Đó là nguyên lý chung của các dòng HP iPAQ có 4 núm bạn ạ.

Nếu không được, bạn hãy làm cách sau:
- Copy vào EnterBootLoader.exe PPC hoặc thẻ
- Nhấn chạy.
Máy sẽ vào BL ngay.

nhưng làm cách nào để thoát ra khỏi bootloader vậy,em cũng làm y theo các bước trên nhưng khi vào bootloader thì máy tính không nhận ra nữa,hardreset không được,máy em là HP1940

horkbajir

khi bạn vào bootloader thì PC chỉ nhận máy bạn là USB Device thôi, lúc này chạy chương trình up ROM của HP là xong, còn thoát ra khỏi BL theo mình nhớ chỉ cần chọc reset là xong. Nhưng theo kinh nghiệm nhiều lần up ROM HP của mình thì không cần đưa máy về BL, khi bạn chạy file up ROM của HP thì tự nó sẽ đưa máy bạn về BL ngay