• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO HP iPAQ3715

quocanh_qn

máy của mình cứ dùng một lúc là nó lại bị mất cảm ứng, luôn luôn cảm ứng ở giữa màn hình, mình không điều chỉnh được nữa. không biết nó bị phần mềm hay phần cứng. ai biết chỉ dùm mình nhé! thanks.:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

quocanh_qn

hp ipaq rx3715

ai có thể chỉ giúp mình chi tiết từng bước up room cho hpipaq rx3715! cảm ơn nhiều!

quocanh_qn

em đã up room lại rồi mà nó vẫn thế. HR là gì bác có thể chỉ cho em được chứ. . cứ dùng một lúc nó mới bị chứ, nên kô hiểu được lý do, em ở qui hơn nên không có thợ sành về cái này lắm. bác xem còn cách nào chỉ giúp em nhé! thanks

hoanghai218

HR có nghĩa là Hard Reset,
Trường hợp HR có nghĩa là cấp cao hơn Soft Reset( dùng bút chọc vào lỗ nhỏ ở dưới thân máy), lúc này máy của bạn sẽ mất hết dữ liệu bạn đã cài trên máy như kiểu cài Win bạn ah, đúng như Phamquang nói thì rất có thể là do bạn cài nhiều chương trình quá nên chúng bị đụng nhau dẫn đến treo máy.
Cách HR như sau: bạn lấy tay ấn cùng 1 lúc vào 2 nút ngoài cùng ở dưới thân máy, đồng thời lấy bút nhấn vào nút SR và nút nguồn, giữ khoảng 5s thấy màn hình mờ đi thì bỏ tay ra, nếu không đc thì tháo pin ra để chở cho tới khi màn hình mờ hết và tắt đi là đc.
Sau đó bạn làm theo hướng dẫn của máy để khởi động bt.
Trường hợp cuối cùng thì up lại Rom cho máy nhưng mình nghĩ bạn HR lại là hết đó.