• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM cho O2 IIi?

datcvn

Bạn có bộ tools úp rom cho Alpine rồi chứ ? Nếu không có bạn có thể download toàn bộ các file trong link ftp://ftp.xda-developers.com/Alpine/Extracted%20Rom/ (riêng file radio_.nbf không cần down cũng được), cho tất cả các file vừa down xong vào một folder rồi chạy AlUpgradeUt.exe để úp nhé... Nếu báo lỗi CountryID thì bạn mở file RUU.conf ra thêm dòng [CHECKED_ID]=1 vào cuối rồi save lại, thôi mình làm hộ luôn, tải ở file đính kèm rồi giải nén, copy vào đó nhé...

P/S: Bạn dùng Alpine cũng lâu lắm rồi nhỉ ?

Bộ tool up rom là gì mình cũng chưa hiểu còn link bạn đưa cho mình yêu cầu mật khẩu user và pass nên mình chưa tải được ??? file Ruu.rar mình sẽ lam như the nào em vẫn chưa rõ.Em dùng con O2 này được hơn 3 năm rôi.hay anh dinhtuandung chat voi em cho tien .em cung dang chat voi 1 ban tren dien dan nha minh de giup em do.nick cua em la sup_lo_8720042003

Bộ tool up rom là gì mình cũng chưa hiểu còn link bạn đưa cho mình yêu cầu mật khẩu user và pass nên mình chưa tải được ??? file Ruu.rar mình sẽ lam như the nào em vẫn chưa rõ.Em dùng con O2 này được hơn 3 năm rôi.hay anh dinhtuandung chat voi em cho tien .em cung dang chat voi 1 ban tren dien dan nha minh de giup em do.nick cua em la sup_lo_8720042003
Bạn đợi tý mình tải và upload lên host khác cho... Bản này là bản XdaIIi_11100_162_10000_Ship.exe. Chờ nhé...

datcvn

Bạn đợi tý mình tải và upload lên host khác cho... Bản này là bản XdaIIi_11100_162_10000_Ship.exe. Chờ nhé...

uh!!! dù con O2 này cứu được hay không nhưng mình rất vui và cám ơn dinhtuandung2010 và các thành viên trên diễn đàn nhà mình.chúc tất cả mọi người mạnh khỏe và gắp nhiều may mắn.xây dựng dd tốt hơn nữa.thanks

uh!!! dù con O2 này cứu được hay không nhưng mình rất vui và cám ơn dinhtuandung2010 và các thành viên trên diễn đàn nhà mình.chúc tất cả mọi người mạnh khỏe và gắp nhiều may mắn.xây dựng dd tốt hơn nữa.thanks
Link của bạn đây: HTC Alpine
Bạn down về giải nén, cắm cable kết nối với PC khi nào chữ Serial v1.01 chuyển thành chữ USB v1.01 thì bạn chạy file AlUpgradeUt.exe nhé... Chúc bạn may mắn.

datcvn

Link của bạn đây: HTC Alpine
Bạn down về giải nén, cắm cable kết nối với PC khi nào chữ Serial v1.01 chuyển thành chữ USB v1.01 thì bạn chạy file AlUpgradeUt.exe nhé... Chúc bạn may mắn.

tự nhiên em copy toàn bộ bộ cài của rom Alpine_Ext-1.11.162_1.04_O2stuffstripped (mini) vào trong thẻ nhớ và cắm vào máy sau đó vẫn để máy ở khay 1 lúc sau máy tự nhiên lại khởi động từ đầu nhưng đến cuối yêu cầu chọn mạng postpaid và gprs để finish thì nó lại có chữ usb v1.01 và nếu cứ để máy như thế tiếp thì nó lại lặp lại như lần trước em không biết làm thế nào cả bác xem giùm em.bây giờ em sẽ làm theo như tin nhắn bác vừa gửi cho em xem thế nào nha.Cám ơn bác dinhtuandung2012

em đã làm như bác nói nhưng file AlUpgradeUt.exe không chạy em kích nhưng ko co tín hiệu gì hết bác dinhtuandung ah.em cũng đã copy toàn bộ các file trong folder bác gửi cho em vào trong thẻ nhớ rồi.

Last edited by a moderator:
em đã làm như bác nói nhưng file AlUpgradeUt.exe không chạy em kích nhưng ko co tín hiệu gì hết bác dinhtuandung ah.em cũng đã copy toàn bộ các file trong folder bác gửi cho em vào trong thẻ nhớ rồi.
Bạn phải chạy AlUpgradeUt.exe trên PC chứ... Có úp được qua thẻ nhớ đâu mà copy vào thẻ nhỉ ??? Mình chạy ngon mà...

datcvn

Bạn phải chạy AlUpgradeUt.exe trên PC chứ... Có úp được qua thẻ nhớ đâu mà copy vào thẻ nhỉ ??? Mình chạy ngon mà...

máy của em hoạt động lại rùi bác ah nhưng có thể là chưa đúng y như ban đầu nhưng thế này cũng là quá tốt đối với em rồi.bây giờ nó lại đẻ ra 1 storage nữa với cái tên là Extended_Rom lạ hoắc mà trong đó có những file theo em là file rom của máy bác cần em sẽ gửi cho.em đọc trên diễn đàn hình như là từ bây giờ không được chọc vào nút hard rs neu chọc sẽ tiếp tục bị usb v1.01.huhu

huhjun

Nếu mình không lầm thì nó sẽ chết ngay, nếu bác vội vàng đụng vào phần Settings. Hãy cẩn thận, đợi nó chạy ổn định rồi hãy tính.
Sau khi bình tâm thì hãy up rom mới :D

máy của em hoạt động lại rùi bác ah nhưng có thể là chưa đúng y như ban đầu nhưng thế này cũng là quá tốt đối với em rồi.bây giờ nó lại đẻ ra 1 storage nữa với cái tên là Extended_Rom lạ hoắc mà trong đó có những file theo em là file rom của máy bác cần em sẽ gửi cho.em đọc trên diễn đàn hình như là từ bây giờ không được chọc vào nút hard rs neu chọc sẽ tiếp tục bị usb v1.01.huhu
Bạn chọt Reset thỏa mái nhé không ảnh hưởng gì cả đâu... Cái folder Extended_Rom đó nếu Unlock được thì thêm được mấy chục Mb đấy... Nếu muốn tự unlock Extended_Rom thì bạn sang đây tham khảo nhé.

datcvn

Nếu mình không lầm thì nó sẽ chết ngay, nếu bác vội vàng đụng vào phần Settings. Hãy cẩn thận, đợi nó chạy ổn định rồi hãy tính.
Sau khi bình tâm thì hãy up rom mới :D

bác không nói sớm em cài đặt hết phần setting basic rồi chỉ còn desktop,ring và java em chưa mó thôi.nhưng cũng may là nó vẫn hoạt động bình thường.em sợ là nếu mình up nó sẽ quay lại chỗ usb v1.01 nhưng up vẫn không thành công ý.không hiều vì sao nữa.mà bây giờ nhìn mấy em có 1 số điểm khác so với trc

datcvn

2 hôm nay mình dùng con O2 thì mình thấy rằng bây giờ muốn hard rs chỉ còn cách là bật contact nguồn thì sau đó nhấn nút power thì sẽ ok còn không là lại seria v1.01 ngay.Nhưng như vậy dù bất tiện 1 tẹo nhưng vẫn còn may chán.Đặc biệt hôm nay tình cờ mình tải được bản Opera mini 5 beta chạy trên nền java đẹp hết chê luôn.không kém gì Iphone của Micro cả.Thích quá.

hung_dn

Mấy cán bộ ơi hình như xda IIi chưa có Rom 5x hay 6x mà sao mà lại down về được vậy

datcvn

Mấy cán bộ ơi hình như xda IIi chưa có Rom 5x hay 6x mà sao mà lại down về được vậy

xda lli chắc là không có bản cao hơn 2003se đâu nên các bạn đừng lấy bản 5x và 6x của các dòng đt khác up lên là sẽ mất thời gian để sửa lắm đó.bạn đọc ở trên thì sẽ biết rằng có rất nhiều người đã phạm sai lầm khi up 5x hoặc 6x cho dế yêu của mình đó.Đừng nha.

knmh2005

bác nào có bản rom này [Maxishare_net]alpine-1.11.171-radio-1.04-bluetooth-patched-camera-fixed.cho em xin vói em cảm on nhièu.