• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up Rom cho PDA trong Windows 7, possible!

hungtd2

Trước đây, việc uprom cho các dòng PDA của anh em ta hoàn toàn dễ dàng với việc sử dụng Windows XP, Từ ngày Vista ra đời, chúng ta fai thực hiện hàng loạt các thao tác mới up dc Rom mà độ an toàn vẫn không cao.
Vừa rồi mình đã cài bản Windows 7 RC1, và liều mình thực hiện Uprom trong chế độ Virtualization Windows XP mode, và việc nhận PDA và việc uprom hoàn toàn nhanh chóng và an toàn không khác gì thực hiện trong Windows XP.
Mình nghĩ đây là cái rất hay để anh em ta có thể thoải mái dùng một hệ điều hành mới ko fai giữ một cái Windows XP cũ kỹ chỉ để uprom.
Việc thực hiện cụ thể các bước, tại lần đầu mình thử nên ko chụp lại ảnh do nghĩ chưa chắc đã thành công, nên mình sẽ upload lại sau để cho các bạn thấy.
Hy vọng nó là thông tin có ích cho các bạn muốn tìm hiểu cái mới
Regards

orange_244

Banned
bạn giải thích rỏ cách làm luôn . nói chung chung vậy các mem khác không hiểu cách của bạn::|

PhamHien

Theo mình, Xp, Vista hay bây giờ là W7 cũng như nhau thôi! Chỉ cần có chương trình kết nối PPC với PC là có thể up ROM tuy các thao tác có thể khác nhau đôi chút!

mrrebel

Mình đang dùng Windows 7 vẫn uprom như bình thường ko có lỗi gì xảy ra.

nguoc

Các bạn chỉ cần nhấn chuột phải vào file .exe, chọn run as administrator để uprom bình thường thôi, không có gì đặc biệt cả đâu.

kianh88

sao em up rom trên win 7 nó toàn bị lỗi kết nối vậy các pro?vậy là do j` ?
em xài con c720 mà cái capble xài của moto.đầu hình thang cân chứ ko phải đầu hình thang vuôg nhưng nó vẫn nhận..vậy có phải là capble của nó ko?tại em mua thì cái capble nó kèm theo thế?với lại em thấy lúc ko up rom nó vẫn nhận bìh thường

ghekua

Mình đang xài win 7 build 7260, up rom cho topaz và rhodium ầm ầm, ko phải dùng xp mode.

hackingtheinbox

đồng bộ và sync trên windows 7 mình bình thường ! nhưng mình có vấn đề khi dùng ppc làm moden kết nối cho pc thì windows 7 rtm của mình nó bị ngắt moden liên tục! mà với vista thì rất ổn định! không biết bác nào có như em không!

ghekua

Mình thì ko bị ngắt modem, nhưng mà cứ sync là y như rằng Yahoo bay ra ngoài luôn :))

pcdanh

mình xài atom excel trước dùng xp up rom ầm ầm bây giời xài w7 có up được đâu, mong được chỉ giáo.

Satan

mình xài atom excel trước dùng xp up rom ầm ầm bây giời xài w7 có up được đâu, mong được chỉ giáo.
bạn xài tool của vista để update driver cho windows mobile center thì mới up dc! tool có thể tìm trên diễn đàn! nếu tìm kô dc hay tìm dc rồi mà up vẫn ko dc thì pm mình mình sẽ chỉ chi tiết! thân

duongbo1

Các anh ơi cho em hỏi máy của em là con dopod 577w up rom ở trong win7 thì cứ đang đến quá trình bắt đầu chạy nó chuyển sang chế độ USB chứ không còn ở trong window mobile device nữa là như thế nào ah

Satan

Các anh ơi cho em hỏi máy của em là con dopod 577w up rom ở trong win7 thì cứ đang đến quá trình bắt đầu chạy nó chuyển sang chế độ USB chứ không còn ở trong window mobile device nữa là như thế nào ah
up rom thì phải chuyển sang chế độ đó mới up đc bạn ah! gọi là bootloader đó!

PhuocTri

Từ khi mua HTC đến giờ toàn up ROM trên Win7 (được 3 tháng rồi)... Tớ thấy có vấn đề gì đâu :)