• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up ROM cho Topaz bằng thẻ nhớ?

chung_cb2002

chào các bạn mình đã biết cách up rom bằng thẻ nhớ ai cần thì mình sẽ chỉ cho.....các bác nếu bài co it thì dừng xóa nếu kg có it cho forum thị xóa đi nha cám ơn

PhamQuang

Manager
Cách Up ROM cho HTC Topaz bằng thẻ nhớ như sau:

1/ Trước hết phải chắc chắn là Topaz của bạn đã chạy thành công HardSPL. Nếu muốn Up ROM WM6.5 thì phải chạy HardSPL 1.83 của OliNex.

2/ Dùng thẻ miniSD, tốt nhất là thẻ nhỏ hơn 2Gb, dùng loại 256, 512Mb hay 1Gb càng tốt. Format thẻ cẩn thận với FAT32.

3/ Tải ROM cần Up về, định dạng ROM sẽ là *.nbh, đổi tên thành topaimg.nbh

4/ Copy ROM đã đổi tên trên vào thư mục gốc của thẻ và cắm vào máy.

5/ Đưa máy vào Bootloader (nhấn giữ Volume Down và Power button), tuân thủ các bước tiếp theo...
Chờ đợi vài phút là xong.

chung_cb2002

Bác Quang đã hướng dẫn rồi thì cháu kg cần chỉ thêm nữa làm theo cách bác Quang là chính xác quá rồi.....các bạn muốn up bằng thẻ nhớ cho topaz thì làm theo cách trên khỏi kết nối với pc làm gì......chúc các bạn vui

ntmnlcbk

mình làm theo các bước nhưng khi vào bootloader thì nó chỉ hiện ra 3 vệt màu mà ko thấy biểu hiện ji2 là đang up rom hết, vậy mình phải làm sao đây, mình đã cài HardSPL 1.83 rồi, xin mọi người giúp mình với

PhamQuang

Manager
mình làm theo các bước nhưng khi vào bootloader thì nó chỉ hiện ra 3 vệt màu mà ko thấy biểu hiện ji2 là đang up rom hết, vậy mình phải làm sao đây, mình đã cài HardSPL 1.83 rồi, xin mọi người giúp mình với

Bạn kiểm tra lại thẻ nhớ, hoặc thẻ lỗi hoặc thẻ chưa format đúng hoặc thẻ quá lớn.