• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up ROM cook cho HTC Desire?

l0v3tha0

HTC Desire của mình là bản quốc tế lắp sim phát ăn ngay. HBOOT 0.93.0001 thì phải

Root theo cách này, đã thành công và đã có recovery
Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?99066-NEW-Root-cho-Desire-ch%E1%BB%89-v%E1%BB%9Bi-1-click-duy-nh%E1%BA%A5t-c%C3%B3-recovery-b%C3%AAn-trong-lu%C3%B4n

Đã phân vùng thẻ sd

Hôm nay tiến hành up rom. Mình copy các bản rom oxy 2.0.1, cm7.0.0 RC2, GingerVillain1.5 vào sd sau đó vào recovery. Trước khi up thì đã wipe sạch sẽ. Sau đó up rom.

Đối với bản GingerVillain1.5 thì up xong nó hiện tên tuổi email..vv ( hình như của ng cook rom ). Sau đó rebot máy thì khi màn hình hiện lên, hỡi ôi vẫn bản rom cũ, app y nguyên @@

Đối với bản oxy 2.0.1 và cm7.0.0 RC2, nó bị lỗi như thế này

Mã:
Installing update…

Assert failed: write_raw_image(“/tmp/boot.img”.”boot”)

E:Erro in /sdcard/update-oxygen-2.0.1-signed.zip

(Status 7 )

Installation aborted

Bạn nào jup mình với, thèm bánh gừng quá.hjz

-------------------------------------------------------------------

Đã giải quyết xong. Rất cảm ơn bác PQ và bạn troly tận tình hướng dẫn mình.

Mình xin trình bày qua như sau.

1. Ban đầu em desire của mình dùng rom ship. Mình root và có lun recovery bền ClockworkMod Recovery version - 2.5.0.7 .
Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?99066-NEW-Root-cho-Desire-ch%E1%BB%89-v%E1%BB%9Bi-1-click-duy-nh%E1%BA%A5t-c%C3%B3-recovery-b%C3%AAn-trong-lu%C3%B4n

Khi mình tiến hành up rom như ở trên thì đều bị lỗi, cá biệt bản GingerVillain1.5 chạy complete xong, reboot nó vẫn là rom ship cũ @@.

Và khi mình update bản ClockworkMod Recovery version - 2.5.1.2 thành công, sau đó reboot nó lại quay về version 2.5.0.7 @@

Và trong ClockworkMod Recovery version 2.5.0.7, mình thử backup mấy lần đều ko thành công

..........> Bản recovery này đã bị lỗi

2. Mình up lại bản recovey by Amon_RA ( 1 lần nữa cảm ơn bạn troly nhiệt tình giúp đỡ )
Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?110884-RECOVERY-CHO-HTC-DESIRE-v2.0.0-%28by-Amon_RA%29

Sau đó phân vùng thẻ nhớ, wipe sạch sẽ và up lại bản rom GingerVillain1.5 thì chạy ngon lành cành đào. Giờ em desire mình đang dùng bánh gừng oy. keke

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Bạn đã Up bản ROM mà tác giả chưa SIGN file ZIP của họ tốt.
Trường hợp này rất hay xảy ra với 1 số KTV "non tay" trên XDA đấy, không phải ai trên XDA cũng giỏi và cẩn thận đâu.
Bạn tải thử bản ROM khác Update lại thử xem, chắc sẽ được thôi.

l0v3tha0

Cháu thấy mấy bản này đang hot trên đấy, cũng chả bik bản nào ngon. Bác biết kỹ thuật viên nào ngon lành thì chỉ cháu với. Thứ 2 là có cần phải phân vùng thẻ sd để up rom ko ạ

PhamQuang

Manager
Cháu thấy mấy bản này đang hot trên đấy, cũng chả bik bản nào ngon. Bác biết kỹ thuật viên nào ngon lành thì chỉ cháu với. Thứ 2 là có cần phải phân vùng thẻ sd để up rom ko ạ

Trước khi Up ROM nên partion thẻ nhớ.
ROM thì trong khu vực này cũng giới thiệu nhiều đó, cháu cứ thử tải 1 bản thử xem sao.

troly

Well-Known Member
HTC Desire của mình là bản quốc tế lắp sim phát ăn ngay. HBOOT 0.93.0001 thì phải

Root theo cách này, đã thành công và đã có recovery
Mã:

Đã phân vùng thẻ sd

Hôm nay tiến hành up rom. Mình copy các bản rom oxy 2.0.1, cm7.0.0 RC2, GingerVillain1.5 vào sd sau đó vào recovery. Trước khi up thì đã wipe sạch sẽ. Sau đó up rom.

Đối với bản GingerVillain1.5 thì up xong nó hiện tên tuổi email..vv ( hình như của ng cook rom ). Sau đó rebot máy thì khi màn hình hiện lên, hỡi ôi vẫn bản rom cũ, app y nguyên @@

Đối với bản oxy 2.0.1 và cm7.0.0 RC2, nó bị lỗi như thế này

Mã:
Installing update…

(Status 7 )

Installation aborted

Bạn nào jup mình với, thèm bánh gừng quá.hjz

Bạn này kỳ thế nhỉ? Sau khi up bạn có vào xem lại thôi số của rom không vậy? Mình up thì nó lên màn hình củ nhưng thông số bản rom mới và các giao diên khác mà bạn. Mình đang dùng bản GingerVillain1.5, bản này chạy mượt nhưng pin không tốt bằng Redux-v1.0.2-signed, nhưng bù lại lại có tiêng Việt bạn à (tôi yêu tiêng Việt của tôi). Bạn lau sạch một lần nữa và cài lại xem nhé. Với mình chỉ dùng pp này partion SD chỉ đổi Ext2-size nên chọn 1024MB là dủ. Bạn phải phân vùng thẻ nhớ trước khi up nhé.

l0v3tha0

Mình vừa thử up lại rom GingerVillain1.5. Xong xuôi nó hiện như này :

Mã:
[?] Questtions/Comments:

Travis Kirton via e-mail.
	e-mail: rtkirton@gmail.com
Install from sdcard complete

Rebot máy quay lại about fone kiểm tra thì vẫn là bản rom cũ :(

P/s : mình dùng thẻ 4gb class 2 theo máy

Chỉnh sửa cuối:

troly

Well-Known Member
Mình vừa thử up lại rom GingerVillain1.5. Xong xuôi nó hiện như này :

Mã:
[?] Questtions/Comments:

Rebot máy quay lại about fone kiểm tra thì vẫn là bản rom cũ :(

Lạ vậy ta. Mình up tất cả các bản rom ngừng trên 4rum xda mà có bị như bạn đâu nhỉ? bạn có tài khoảng trên google chưa vậy (tài khoảng để tải app trên market) khi up rom yêu cầu bạn đăng ký thì bạn đăng ký tài khoảng của mình để nó đồng bộ sau đó nó mới chạy rom. Bạn nêu từng bước mà rom nó chạy mình xem thử xem nào.

l0v3tha0

Nó chẳng yêu cầu mình đăng ký j cả. Ban đầu nhé. Mình format thẻ sd. Sau đó vào recovery, Update lên ClockworkMod Recovery version - 2.5.1.2 ( bản 2.5.0.7 của mình ko có partion card, mà sau khi up xong, cứ rebot là ClockworkMod Recovery lại quay về 2.5.0.7 @@ ). Sau đó phân vùng ext 1gb. Phân xong rebot máy, cắm vào pc rồi copy rom vào sd card ( thấy sd giảm dung lượng > phần vùng thành công ). Quay lại recovery ( nó đã về 2.5.0.7, up lại 2.5.1.2 ) sau đó wipe sạch sẽ, format cả ext. Bắt đầu up rom.

Đối với bản Oxygen 2.0.1 và CM7.00 RC2 nó bị lỗi như này :
Mã:
Installing update…

(Status 7 )

Installation aborted

Đối với bản GingerVillain1.5, up rom xong như này... rebot về aboutfone thì vẫn rom cũ @@
Mã:
[?] Questtions/Comments:

P.s : Mình dùng thẻ 4gb class 2 theo máy @@

troly

Well-Known Member
Nó chẳng yêu cầu mình đăng ký j cả. Ban đầu nhé. Mình format thẻ sd. Sau đó vào recovery, Update lên ClockworkMod Recovery version - 2.5.1.2 ( bản 2.5.0.7 của mình ko có partion card, mà sau khi up xong, cứ rebot là ClockworkMod Recovery lại quay về 2.5.0.7 @@ ). Sau đó phân vùng ext 1gb. Phân xong rebot máy, cắm vào pc rồi copy rom vào sd card ( thấy sd giảm dung lượng > phần vùng thành công ). Quay lại recovery ( nó đã về 2.5.0.7, up lại 2.5.1.2 ) sau đó wipe sạch sẽ, format cả ext. Bắt đầu up rom.

Đối với bản Oxygen 2.0.1 và CM7.00 RC2 nó bị lỗi như này :
Mã:
Installing update…

(Status 7 )

Installation aborted

Đối với bản GingerVillain1.5, up rom xong như này... rebot về aboutfone thì vẫn rom cũ @@
Mã:
[?] Questtions/Comments:

P.s : Mình dùng thẻ 4gb class 2 theo máy @@

Thế này nhé, bạn chịu khó làm lại đi thôi: Mình không dùng thằng ClockworkMod Recovery, mình dùng bản Amon_ra bạn tham khảo ở Đây nhưng dung tool này reflash_package 3.21 để cài.
Sau đó phân vùng thẻ nhớ như trên. Chép rom vào thẻ nhớ, vào recovery>wipe> wipe all, tiếp đến Flash zip rom sdcard>chọn rom bạn dùng (không có bước format cả ext như bạn). Bạn làm lại xem. Chúc thành công.

l0v3tha0

Đã giải quyết xong. Rất cảm ơn bác PQ và bạn troly tận tình hướng dẫn mình.

Mình xin trình bày qua như sau.

1. Ban đầu em desire của mình dùng rom ship. Mình root và có lun recovery bền ClockworkMod Recovery version - 2.5.0.7 .
Mã:

Khi mình tiến hành up rom như ở trên thì đều bị lỗi, cá biệt bản GingerVillain1.5 chạy complete xong, reboot nó vẫn là rom ship cũ @@.

Và khi mình update bản ClockworkMod Recovery version - 2.5.1.2 thành công, sau đó reboot nó lại quay về version 2.5.0.7 @@

Và trong ClockworkMod Recovery version 2.5.0.7, mình thử backup mấy lần đều ko thành công

..........> Bản recovery này đã bị lỗi

2. Mình up lại bản recovey by Amon_RA ( 1 lần nữa cảm ơn bạn troly nhiệt tình giúp đỡ )
Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?110884-RECOVERY-CHO-HTC-DESIRE-v2.0.0-%28by-Amon_RA%29

Sau đó phân vùng thẻ nhớ, wipe sạch sẽ và up lại bản rom GingerVillain1.5 thì chạy ngon lành cành đào. Giờ em desire mình đang dùng bánh gừng oy. keke