• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up ROM WM06 cho Cingular 8125 G3

Status
Không mở trả lời sau này.

blue_sail30885

Trước tiên xin MOD , ADMIN cho em pót bài này.Vì em nghĩ sẽ có nhìu mem bị giống em (I think so) :p

Máy em Cingular 8125
1/ Theo em bít thì nó là : "G3" (nghe nhìu bác pro nói vậy) Vì seo em nói vậy => vì em coi trên forum thì hướng dẫn coi máy G3 hay G4 dựa vào IPL/SPL nhưng máy em ko bít em up sao thì nó ra IPL/SPL : 3.08 (em nghe nói nó là G3)
2/ Em đã up rất nhìu rom WM06.Nó chạy hết 100% bái success nhưng vẫn như cũ => chưa unlock CID :-?? Nhưng làm sao Unlock CID??? Em đã coi hết những bài hướng dẫn unlock CID và làm theo nhưng vẫn ko đc?Em bít là tại em noob.Nhưng em đã làm theo giống tất cả những gì hướng dẫn trên forum.Ko bít là tại sao nữa :((

Cuối cùng em xin các bác pro , MOD , ADMIN nhào dzo6 hướng dẫn cặn kẽ cho em với:
1/ Em mún Unlock CID
2/ Em mún up ROM WM06

Em bít mình viết bài này chẳng khác nào nói mình ngu.Nhưng em chấp nhận vì em mún tự tay mình up cho cái PPC "yêu vấu :mad:)" của mình xem sao :p

gameland

Đã làm đúng theo hướng dẫn nhiều lần mà ko đc thì đừng làm nữa. Nhờ ai đó tới chỉ trực tiếp hoặc làm dùm luôn. Unlock CID 1 lần xong rùi xài luôn, ra tiệm cho nó làm cũng đc!

blue_sail30885

hic ra ngoài tiệm thì nói gì.Hix.Mình muốn tự tay làm cơ.Ko fai mình chảnh mà dân IT fa3i tìm tòi , học hỏi tự làm thì mới thấy vui đc.hehe.Chứ cái gì cũng nhờ thì còn gì là lí thú nữa.Mong đc giúp đỡ T_T

Garbi

hix up cẩn thận đấy con này khó up lắm, mình bị chết 1 tháng rùi nè mà hông cứu được

remankid

Con này là G3 nhưng có IPL/SPL >2.21 nên bạn dùng ShellTool up đi nhé.Giống như up cho G4 đó.
Nếu thành công đừng quên hậu tạ mình đó >:)

Hướng dẫn và Tool lấy ở đây bạn nhé

Status
Không mở trả lời sau này.