• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

hunter

Không biết có Bác nào khi cài bản 10 của logout có cảm thấy chuông báo có cuộc đến hơi bị nhỏ không (em phải đẩy lên nấc max ấy nhưng nghe hơi bị rè ko trong) trong khi đó thì chuông báo SMS thì lại hơi bị to (use chung một file nhạc), chẳng hiểu sao nữa. Cứ như em mỗi lần nghe nhạc thì phải hạ volume xuống thì nghe mới hay, thật bất tiện quá. Cài Ringtone vào cũng bị tình trạng trên. bó tay... ai biết chỉ cách khắc phục dùm với.
À còn mấy bài spam mấy bác admin xóa dùm tý để rối diễn đàn quá

Chỉnh sửa cuối:

nguyentuancatcv

Sau khi cài phần mềm "flight mode" của bác hcqp gửi đính kèm phần giải đáp mình thấy khắc phục ngay được lỗi không tắt được đèn báo sóng khi phone đã tắt trong "comm manger" bản rom ver 5.04.10wwe của bác logout, bác hcqp kiểm nghiệm lại máy bác có đúng thế không nhé! để mình còn nhờ bác Logout tìm giải pháp chứ!!! Cảm ơn các bác rất nhiều

cuunon

Không biết có Bác nào khi cài bản 10 của logout có cảm thấy chuông báo có cuộc đến hơi bị nhỏ không (em phải đẩy lên nấc max ấy nhưng nghe hơi bị rè ko trong) trong khi đó thì chuông báo SMS thì lại hơi bị to (use chung một file nhạc), chẳng hiểu sao nữa. Cứ như em mỗi lần nghe nhạc thì phải hạ volume xuống thì nghe mới hay, thật bất tiện quá. Cài Ringtone vào cũng bị tình trạng trên. bó tay... ai biết chỉ cách khắc phục dùm với.
À còn mấy bài spam mấy bác admin xóa dùm tý để rối diễn đàn quá

Bác kiểm tra lại xem , em nghe to đùng đùng mà , mà khách wan em thấy bản rom k mấy ảnh hưởng đến volume đâu .

Chỉnh sửa cuối:

hocohu2003

Chắc là máy bác có vấn đề rồi, mình up lên rồi thấy mọi thứ đều tuyệt.

vietcorp

Mình dùng âm thanh cũng ko có vấn đề gì cả. Còn phần wifi chưa test đc.
Bác thử kiểm tra lại máy xem

Kobold1609

Sau khi cài phần mềm "flight mode" của bác hcqp gửi đính kèm phần giải đáp mình thấy khắc phục ngay được lỗi không tắt được đèn báo sóng khi phone đã tắt trong "comm manger" bản rom ver 5.04.10wwe của bác logout, bác hcqp kiểm nghiệm lại máy bác có đúng thế không nhé! để mình còn nhờ bác Logout tìm giải pháp chứ!!! Cảm ơn các bác rất nhiều
Mình đang dùng ROM 5.04.10 Fix 1 ,tắt phone trong Comm Mânger thì đèn báo sóng cũng tăt mà.Đâu cần cài đặt thêm soft gì nữa đâu cơ chứ?:-??

diepthao

hỏi về startup của rom logout 5.04.10 fix1

mấy Bro có thể giải thích giùm mình công dụng của từng chương trình trong startup của rom logout 5.04.10 fix 1 không? vì sao mình thấy xóa nó đi thì máy vẫn chạy bình thường , chụp hình , nhắn tin phone đều tốt. thanks

VUNHATVAN

mấy Bro có thể giải thích giùm mình công dụng của từng chương trình trong startup của rom logout 5.04.10 fix 1 không? vì sao mình thấy xóa nó đi thì máy vẫn chạy bình thường , chụp hình , nhắn tin phone đều tốt. thanks

Hix, tạo chủ đề mới như thế này có nên trả lời không các Mod, thôi trả lời xong các Mod xóa cũng không muộn.
Các công file trong startup đó chỉ là các đường link thôi diepthao à, thế nên bạn xóa chúng đi thì file gốc vẫn còn nên vẫn chạy tốt. để biết rõ bạn dùng Resco, sử dụng xem cả đuôi file sẽ thấy chúng là các file có dạng *.ink.
Bạn nên tự xóa chủ đề này đi và quay vào chủ đề Rom của Blue Anlge đi

oanhngo

Mình thấy 1 lỗi trên bản 10 fix1 của bác Logout là đặt nhạc chông cho tin nhắn nếu bài nhạc chuông dài hơn 10s thì nó chỉ đổ chuông được 5s là im luôn! và khi mình cài file SMS alert fix trong ExtROM của bản 09! thì nó ko cho cài! có ai test bị như mình chưa????

Tom_codon

Super V.I.P
Lí do bạn cài SMS alert fix của bản 09 không được có lẽ vì bác logout đã đưa nó vào trong Rom 10 rồi,nên nó trở thành file hệ thống và khi cài vào thì không thể đè lên file hệ thống được nên báo lỗi là đương nhiên.Còn lỗi tin nhắn của bạn,nếu bạn nghĩ là do file Fix không đúng muốn thay thế nó bằng file Fix lỗi bản 09 thì chỉ còn cách,là bạn dùng win cab extract các file trong phần mềm ra.Dùng resco copy vào windows còn extract ra một file .reg chạy bằng resco may ra có thể được..!
Chúc vui...!

deadim

Các bác chỉ giúp:
1-bấm power mà máy cừ lì ra ko on màn hình fix bằng cách nào vậy các bác
2-Tôi cài bluetooth 1.7.1 build 3400 nhưng mỗi lần bật bluetooth thì hay bị lỗi ko on dc phải reset lại, xin hỏi cách khắc phục.
3- Bản rom AKU 3.5 của helmi có cái hình chờ (hình tròn 4 mầu quay khi đợi) 3d rất đẹp, bản rom logout vẫn là hình từ w2003 có làm thế nào thay đổi dc ko bạn

THAMTUTU

Em vừa up ROM.10 của bác Logout thấy tốt lắm nhưng khi copy Sim to Contact thì bị như các anh trên vậy. Chậm vô củng mà chúng lại không copy được hết bên sim wa nữa. e thử xóa và chép lại nhìu lần vẫn vậy. Bác nào có cách giúp đỡ được không. Vả lại hình như dùng thằng này không thay đổi hình nền phải không các bác. Em cài mãi chẳng được.

Last edited by a moderator:

Kobold1609

Em vừa up ROM.10 của bác Layout thấy tốt lắm nhưng khi copy Sim to Contact thì bị như các anh trên vậy. Chậm vô củng mà chúng lại không copy được hết bên sim wa nữa. e thử xóa và chép lại nhìu lần vẫn vậy. Bác nào có cách giúp đỡ được không. Vã lại hình như dùng thằng này không thay đổi hình nền phải không các bác. Em cài mãi chẳng được.

Bản 5.04.10Fix1 bác Logout đã fix lỗi không thay đổi được hình nền trên màn hình Today khi thay đổi Theme rồi mà.Bạn đã UP bản Fix này chưa?Mình dùng bản này Copy Sim To Contact bình thường không chậm đâu mà,và copy được đầy đủ mà THAMTUTU
Chúc bạn vui vẻ nhé.

duongcrazy

e ơi lỗi này đã hướng dẩn nhiều lần lắm rồi:
nếu máy khác kg nhận dc BT của O2s thì
-vào setting cùa BT ==> chọn vào Make this divice visible to other devices.
-2 máy nhìn thấy nhau mà O2 kg nhận dc thì làm ơn mở thêm cái Beam trong Comm Manager nữa là dc a`, làm dc nhớ thanks cái nha hehehe

máy của YingYu không hề bị hiện tượng trên. bạn thử coi lại đã stick chọn make this device visible to other devices vào đã vào add new device trong BT Settings và turnon BEAM-file chưa nhé ?
Còn một điều là : bạn không thể send BT cho 2 nền BT khác nhau nhé ...

PS: các bạn nên mạnh dạn uprom thoải mái, phần vì dòng BA rất lì nên không có chuyện nữa đường đứt gánh , yên tâm mà up-test vô tư . Phần vì đã là người dùng PDA vì phải chịu khó vọc test chọt mới mau lên tay được :D

Have Fun :)

thưa các bác là em đã add newhardware rồ,make this device visible to other devices rồi,và turn on beam rồi.trước đây em ván bắn và nhận bluetooth tư` con 7610 của vợ em,mà từ hồi up lên bản .10 thì chịu.ko tài nào làm được,mặc dù khi add vẫn nhận được 76.thế mới phải hỏi các bro chứ a..thanks

thanhlongmps

thưa các bác là em đã add newhardware rồ,make this device visible to other devices rồi,và turn on beam rồi.trước đây em ván bắn và nhận bluetooth tư` con 7610 của vợ em,mà từ hồi up lên bản .10 thì chịu.ko tài nào làm được,mặc dù khi add vẫn nhận được 76.thế mới phải hỏi các bro chứ a..thanks

Quái lạ nhỉ? Tôi vẫn nhận, gửi qua BT thoải mái mà. Cài phần mềm điều khiển thiết bị qua BT vẫn chạy ầm ầm, trình chiếu thả phanh mà chưa bị lỗi lần nào cả. Hay bác thử mạnh dạn UP LẠI BẢN .10 fix của bác Logout xem.

THAMTUTU

Bản 5.04.10Fix1 bác Logout đã fix lỗi không thay đổi được hình nền trên màn hình Today khi thay đổi Theme rồi mà.Bạn đã UP bản Fix này chưa?Mình dùng bản này Copy Sim To Contact bình thường không chậm đâu mà,và copy được đầy đủ mà THAMTUTU
Chúc bạn vui vẻ nhé.

Mình cài đúng thằng đó đấy 5.04.10Fix đấy tải từ link cúa bác Anhtu ở trang một đấy. Thay đổi hình nền không được, mình phải chép một themes nào đó có nền thấy thích vào Window thì mới ài themes được. Cái này hình như không sử dụng được themesMaster phải không các bác

quangtran

em up bản 5.04.10Fix khi sử dụng gặp phải lỗi như sau:
1. Có tin nhắn tới, máy đổ chuông + rung nhưng màn hình tối om
2. Bây giờ thì tin nhắn tới ko thèm đổ chuông+rung luôn, bật máy lên thì mới báo có tin nhắn
Bác nào có cách khắc phục không ? em đã cài SMS fix nhưng máy ko cho cài ?? Con ghệ em nó nhằn quá, nói nt mà ko trả lời, nhưng e đâu có biết mà trả lời. Mấy bác giúp em với không thì chết em mất .

SirKojiro

Mình cài đúng thằng đó đấy 5.04.10Fix đấy tải từ link cúa bác Anhtu ở trang một đấy. Thay đổi hình nền không được, mình phải chép một themes nào đó có nền thấy thích vào Window thì mới ài themes được. Cái này hình như không sử dụng được themesMaster phải không các bác

Muốn thay hình nền bạn dùng Resco Photo Viewer để set wallpaper là được ngay thôi.

thanhlongmps

Các bác cho em hỏi, em dùng bản 5.04.10, đã cài hết các phần mềm. Nay muốn up lại bản fix, ngại cài phần mềm nên em dùng SPB Backup Plus back up toàn bộ hệ thống và Ramdisk lại.
Em đã up và restore lại, nói chung y hệt như trước, nhưng có một thắc mắc là liệu những lỗi đã được fix ở bản này cũng "restored" không ạ? Nếu thế thì mất công quá:D
Thêm nữa, em tìm mãi không thấy cái tùy chọn hiển thị tin nhắn đến trên màn hình. Chứ có tin nhắn đến, màn hình tối thui nên lắm lúc không để ý. Hix

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.