• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

baduy2004

Các bác cho em hỏi bản rom này có 1 lỗi hơi bất tiện là : khi 1 contact mình lưu nhiều số điện thoại (ví dụ như : mobile, home1 tel, home2 tel, work1 tel, work2 tel,...) thì khi contact này gọi đến thì kô hiện là gọi từ đâu ? (mobile hay home1 hay work2 ,....) chỉ hiện mỗi tên người gọi thôi, có cách nào làm cho nó hiện lên contact đó gọi từ đâu kô ? để có gì mình biết từ đâu để gọi lại ấy mà.

thanhlongmps

WM6 Ui! Mong đợi ngậm ngùi!

Yên tâm đi bồ. Một số chuyên gia bên XDA-dev đang vào cuộc, hứa hẹn nhiều, đặc biệt khi bepe đã bắt tay vào. Vấn đề là thời gian thôi. Điều khó nhất là coredll.dll có dùng được cho BA không, vả lại dung lượng flash của WM6 là 64MB lận, làm cách nào để nén vào cho flash 32MB của BA đây? Hix

federicnguyen

Các bác cho em hỏi bản rom này có 1 lỗi hơi bất tiện là : khi 1 contact mình lưu nhiều số điện thoại (ví dụ như : mobile, home1 tel, home2 tel, work1 tel, work2 tel,...) thì khi contact này gọi đến thì kô hiện là gọi từ đâu ? (mobile hay home1 hay work2 ,....) chỉ hiện mỗi tên người gọi thôi, có cách nào làm cho nó hiện lên contact đó gọi từ đâu kô ? để có gì mình biết từ đâu để gọi lại ấy mà.

Cài thêm Inesoft address book đi bạn, nó có thể hiện Mobile, work hay home đấy. Mà bản ROM này cũng có thể hiện đấy chứ: w là work, m là mobile mà

minhhaint1

Các bác cho em hỏi bản rom này có 1 lỗi mình nhận tin nhắn ,màn hình không sáng lên.các bác có bị như vậy không.cám ơn.

duyi

Các bạn làm ơn re-up DOC_Repart và UnlockExtendROM trên 4shared.com dùm nha. Cám ơn nhiều!

hcqp

dnsonv

Bác Minhhanint1 đọc kỹ từ trang đầu nhé, vấn đề này đã trả lời rồi, đã fix được lỗi tin nhắn không sáng đèn này!

Diamond-Black

Còn nữa,1 vài phần mềm khi reset lại đều hỏi lại key mới đau,như Nhật Cường danh bạ chẳng hạn!

THAMTUTU

Sao em UPROM5.04.10 của bác Logout mà chẳng chọn nhạc chuông MP3 được vậy các bác

nhipsongvn

Em up bản rom Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.VanillaVersion. Thấy cũng ổn định và nhanh lắm, tuy nhiên có điều cái chỗ copy contact từ contact qua sim thì lại bị lỗi, ko có dòng "copy to sim". Có bác nào thử xo xánh giữa bản 10 của bác logout và bản của helmi chưa nhỉ....

hcqp

Em up bản rom Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.VanillaVersion. Thấy cũng ổn định và nhanh lắm, tuy nhiên có điều cái chỗ copy contact từ contact qua sim thì lại bị lỗi, ko có dòng "copy to sim". Có bác nào thử xo xánh giữa bản 10 của bác logout và bản của helmi chưa nhỉ....

Bạn tải về rồi và cài đặt luôn rồi phải không?! Thế sao không đưa Link lên cho mọi người cùng khám phá?! Nếu có thời gian, bạn có thể Up lên 4shared.com để mọi người tải về dễ và nhanh hơn không?!
Cảm ơn bạn trước nhé!!!

nhipsongvn

Bạn tải về rồi và cài đặt luôn rồi phải không?! Thế sao không đưa Link lên cho mọi người cùng khám phá?! Nếu có thời gian, bạn có thể Up lên 4shared.com để mọi người tải về dễ và nhanh hơn không?!
Em down trong số các bài viết trước của diễn đàn mình mà, nhưng em cũng ko nhớ là down trang số mấy nữa. hì hì, em làm quen con rom 2005 từ cái thời bản 5.0.04 của bác logout, nhưng thấy nhìu cái còn hơi bất tiện quá, chuyển qua sài rom của aku 2.6 thấy cũng good. còn cái bản này Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.VanillaVersion em chắc chắn là nó nằm trong diễn đàn mình, 27MB, em ngại up lắm, các bác search 1 phát là ra thôi mà. Còn cái bản này dùng cũng được nè xplode_AKU3.5_beta1_R1 em up thử 2 con rom trên và thấy nó cũng như nhau à. 2 bản này hình như đều build trên nền rom của aku3.5 thì phải? thấy tên để thế. Giao diện cool, load nhanh...em mới up được hơn 1 tuần, hồi trước dùng bản aku 2.6 thấy tốt rồi, giờ thấy bản aku 3.5 này tốt hơn rất nhiều. Các bác cố gắng tìm xem thử coi.

hcqp

Em down trong số các bài viết trước của diễn đàn mình mà, nhưng em cũng ko nhớ là down trang số mấy nữa. hì hì, em làm quen con rom 2005 từ cái thời bản 5.0.04 của bác logout, nhưng thấy nhìu cái còn hơi bất tiện quá, chuyển qua sài rom của aku 2.6 thấy cũng good. còn cái bản này Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.VanillaVersion em chắc chắn là nó nằm trong diễn đàn mình, 27MB, em ngại up lắm, các bác search 1 phát là ra thôi mà. Còn cái bản này dùng cũng được nè xplode_AKU3.5_beta1_R1 em up thử 2 con rom trên và thấy nó cũng như nhau à. 2 bản này hình như đều build trên nền rom của aku3.5 thì phải? thấy tên để thế. Giao diện cool, load nhanh...em mới up được hơn 1 tuần, hồi trước dùng bản aku 2.6 thấy tốt rồi, giờ thấy bản aku 3.5 này tốt hơn rất nhiều. Các bác cố gắng tìm xem thử coi.
Nhiều bản ROM quá, mình quên! Với lại mình quen dùng Logout nên không để ý!
Theo mình thấy, bản Rom xài ổn nhất, nhanh, ít kén phần mềm và tiết kiệm pin là bản 5.04.08 của Logout! Còn bản có giao diện đẹp,ít kén phần mềm, chạy tương đối nhanh và ổn định..chỉ mổi tội hao pin thì là bản 5.04.10 của Logout! Các bản của Helmi chạy không ổn dù rất nhanh!!!
...Hiện đang chờ bản WM6....không biết đến khi nào?! :-??

nhipsongvn

Các bản của Helmi chạy không ổn dù rất nhanh!!!
Em dùng bản của helmi cho tới thời điểm hiện nay thì chẳng thấy có trục trặc nào cả. Pin dùng lâu, tốc độ ổn...ko đụng soft, kén soft...giao diện đẹp. Có mỗi cái trục trặc nhỏ là ở chỗ copy contact to sim thì ko thấy đâu. lol. chán thế chứ. Nhưng quan trọng vẫn là mỗi người mỗi ý kiến, họ thích dùng bản nào thì up thôi. Theo em bản của helmi vẫn là nhất.

diepthao

Em dùng bản của helmi cho tới thời điểm hiện nay thì chẳng thấy có trục trặc nào cả. Pin dùng lâu, tốc độ ổn...ko đụng soft, kén soft...giao diện đẹp. Có mỗi cái trục trặc nhỏ là ở chỗ copy contact to sim thì ko thấy đâu. lol. chán thế chứ. Nhưng quan trọng vẫn là mỗi người mỗi ý kiến, họ thích dùng bản nào thì up thôi. Theo em bản của helmi vẫn là nhất.

bản Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.VanillaVersion chạy cũng tốt như bản logout 10 vậy , hình như còn ít tốn ram hơn . bạn cài thêm file kèm theo đây thử xem , chúc vui

tsthanhhai

Hôm wa mình có đọc 1 bài nhưng ko nhớ của ai viết. Nói là WM5 storage được chia làm 2 phần: storage và ramdisk. Data lưu ở storage thì ko bị mất khi hết pin :) Như vậy thì WM5 khi hết pin có bị mất hết data ko?
PS: mình ko dám để hết pin để test :D. Mong được giúp đỡ :D Thanks

@diepthao: bạn có bản Rom Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.VanillaVersion ko. Mình kiếm để down về chơi thử nhưng ko tìm thấy. Bạn có thể share được ko? Thanks :D

Kobold1609

Hôm wa mình có đọc 1 bài nhưng ko nhớ của ai viết. Nói là WM5 storage được chia làm 2 phần: storage và ramdisk. Data lưu ở storage thì ko bị mất khi hết pin :) Như vậy thì WM5 khi hết pin có bị mất hết data ko?
PS: mình ko dám để hết pin để test :D. Mong được giúp đỡ :D Thanks

@diepthao: bạn có bản Rom Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.VanillaVersion ko. Mình kiếm để down về chơi thử nhưng ko tìm thấy. Bạn có thể share được ko? Thanks :D

Nếu bạn để ở Storage thì hết pin cũng không sao,nhưng mà để ở RamDisk thì hết Pin là mất hết dữ liệu ngay đó.Chúc vui vẻ nhé!!!

Status
Không mở trả lời sau này.