• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

ngodung

Logout ơi! sao ROM Fix2 của bạn up lên là mất sóng ah? có ai bị giống tui kô vậy?

bạn reset lại, vừa up xong chưa thấy vấn đề gì. Duy chỉ khi tắt đèn LCD thì có tin nhắn hay điện thoại tới là không sáng đèn trở lại. đang test tiếp.

phongred

bạn reset lại, vừa up xong chưa thấy vấn đề gì. Duy chỉ khi tắt đèn LCD thì có tin nhắn hay điện thoại tới là không sáng đèn trở lại. đang test tiếp.

cái chuyện k hiển thị tin nhắn khi tắ đèn thì ban vào Start==>setting==> Sound notification==>notification==> trong even chon new text mess==> bạn muốn rung hay chớp dèn đỏ hay hiện ra man hình thì chọn ở đó,

với lại mình thấy có 1 số bạn nên xem kỹ từ bài 1 tới giờ lâu lâu mình thấy có những câu hỏi rất cũ như là lam sao mở dc WIFI...

phuonglev

Mình dùng bản Rom 5.04.10 của Logout thấy có mấy vấn để mắc phải:
- Sau khi Activesync với PC thì Activesync kô tự động tắt, mình phải dùng Running programs tắt (sau đó thỉnh thoảng activesync vẫn tự động chạy khi đã ngắt kết nối với PC)
- Ko thể bật wifi trực tiếp từ wireless manager mà phải vào wife setting kích hoạt wifi (lúc này wifi vẫn chưa được bật?????) sau đó quay trở lại wireless manager bật lại wifi thì mới được (quá phức tạp)
- Trong phần tin nhắn nếu để chế độ thông báo Message sent thì gửi và nhận tin nhắn rất chậm, nếu bỏ Message sent thì dùng bình thường
- Thỉnh thoảng khi mình không sử dụng mà máy vẫn bị treo (sáng ngủ dậy bật lên máy treo cứng đơ)
Mình đang dùng con OIIs, có cài spb plus(nghe nói soft này xung khắc với khá nhiều soft khác không). Cho mình hỏi có bạn nào bị như mình không, và nếu có cách khắc phục thì chỉ giúp mình với.

support

Em cài ActiveSync 4.5 Beta 2 cũng ko nhận máy luôn. Vào bootloader để up rom cũng ko được vì ko nhận máy. Giúp em với.huhuhuhu

phuonglev

Em cài ActiveSync 4.5 Beta 2 cũng ko nhận máy luôn. Vào bootloader để up rom cũng ko được vì ko nhận máy. Giúp em với.huhuhuhu

Bạn đã thử sync với ActiveSync khác chưa, nếu vẫn không được thì có nghĩa là cáp hoặc cổng của bạn đã die mất rồi (thường là hỏng cáp). Bạn thử vệ sinh lại đầu cáp xem, nếu không được thì thử sync với cáp khác xem.

support

Hôm trước em mới up bản Helmi mà, hôm sau thấy bản logout fix2 địhn up thử thì bị.

AnhTu

Super V.I.P

Bạn hãy cho bết bạn đang sử dụng Windows nào? Vista? Nếu là Vista thì cơ hội nhận Sync sẽ rất ít :D

support

Em đang xài Windows XP SP Gold Licensed. Up rom Helmi = cách vào Bootloader rùi chạy cái file gì noID đó.

ngocgt

các bác cho em hỏi, con O2s là màn hình VGA hay QVGA vậy.Em đang cần biết ngay.Thanks:-?

YingYu

Em đang xài Windows XP SP Gold Licensed. Up rom Helmi = cách vào Bootloader rùi chạy cái file gì noID đó.

kiểm tra lại cable bạn nhé, không phải lỗi do rom đâu.
vì YingYu dùng bản Vanilla này connect I.E ầm ầm có sao đâu.Hơn nữa, đưa về BootLoader mà PC vẫn không nhận ra thì nên kiểm tra cable lại. Kiếm cọng cable khác gắn vào xem sao ..

các bác cho em hỏi, con O2s là màn hình VGA hay QVGA vậy.Em đang cần biết ngay.Thanks:-?

O2s màn hình QVGA 320x240:)

nhipsongvn

Con Xda lls của em tự dưng bị hiện tượng tạm gọi là nhiễm sóng, loa nghe nhạc bình thường. Khi nhận cuộc gọi hoặc thực hiện cuộc gọi thì nó kêu rè rè như là mình nhận cuộc gọi mà để cái điện thoại trước màn hình máy vi tính, nó kêu y chang vậy. Mặc dù vẫn nghe phía bên kia nói chuyện nhưng cái tiếng đó rất là khó chịu. Các bác xem dùm em coi có phải là bị phần cứng bộ thu phát sóng của nó có vấn đề ko. Mong các bác giúp đỡ

vnvn

ý mình hỏi đây , có phải bản room chính thức fix2 của bác logout ko , tại thấy có bản fix 2 mà bác ấy ko nói j cả , có khả năng nhầm lẫn ở đây ko ấy

pvhuang

Con Xda lls của em tự dưng bị hiện tượng tạm gọi là nhiễm sóng, loa nghe nhạc bình thường. Khi nhận cuộc gọi hoặc thực hiện cuộc gọi thì nó kêu rè rè như là mình nhận cuộc gọi mà để cái điện thoại trước màn hình máy vi tính, nó kêu y chang vậy. Mặc dù vẫn nghe phía bên kia nói chuyện nhưng cái tiếng đó rất là khó chịu. Các bác xem dùm em coi có phải là bị phần cứng bộ thu phát sóng của nó có vấn đề ko. Mong các bác giúp đỡ

Cũng bị hơi hơi tí xíu mà chả biết làm thế nào.Buồn ghê.

Thấy mọi người ca ngợi bản Helmi quá nên muốn up thử.Vì thế pvhoang muốn tham khảo mọi người 1 chút về rom Helmi (Hiện tại mình đang dùng log out fix 1):

-Bản rom mới nhất của helmi bây giờ là bản nào và mình có thể kiếm ở đâu nhỉ?
-Rom này có bị hiện tượng nhận tin nhắn chậm không?
-Và Pin có cải thiện hơn so với bản log out nhiều không??
Nghe bạn Phong red nói về chuyện pin của log out hết nhanh mà máy mình cũng đang yếu về pin nên muốn chuyển sang helmi để cải thiện.

Bạn Phong red cho hỏi trung bình dùng máy liên tục thì máy bạn dùng rom log out và rom helmi được khoảng bao lâu??
Mình muôn có 1 chút thông tin tham khảo trước khi up.

huudat15

Bạn chú ý đến điểm này một tý nhé:
Start => Settings => System => Clock & Alarms => Home: Trên ô có chữ GMT, bạn phải chọn đúng là "GMT+7 Bangkok, Hanoi..."
Mình đoán là bạn bị rơi vào cái GMT+10 hay gì nên mới bị tăng giờ lên 3 giờ

Cảm ơn Bác hcqp! nhưng Em đã đặt ở "GMT+7 Bangkok, Hanoi..." rồi, nhưng vẫn không khắc phục được. Đành phải chấp nhận mỗi khi sync với PC mà bị lỗi này thì dùng tay chỉnh lại thôi. đúng là WM5 dùng rất tuyệt vời, kết hợp với WAD nữa thì giao diện không khác trên PC

Kobold1609

Bạn chú ý đến điểm này một tý nhé:
Start => Settings => System => Clock & Alarms => Home: Trên ô có chữ GMT, bạn phải chọn đúng là "GMT+7 Bangkok, Hanoi..."
Mình đoán là bạn bị rơi vào cái GMT+10 hay gì nên mới bị tăng giờ lên 3 giờ

Cảm ơn Bác hcqp! nhưng Em đã đặt ở "GMT+7 Bangkok, Hanoi..." rồi, nhưng vẫn không khắc phục được. Đành phải chấp nhận mỗi khi sync với PC mà bị lỗi này thì dùng tay chỉnh lại thôi. đúng là WM5 dùng rất tuyệt vời, kết hợp với WAD nữa thì giao diện không khác trên PC

Tại PPC và PC của bạn có giờ không đồng bộ nên mới sinh ra cái lỗi này đó mà.Vì mỗi lần Sync thì PPC sẽ tự động chỉnh lại giờ theo giờ của PC đó mà.
Bây giờ bạn vào PPC và PC chỉnh lại cùng 1 thời gian nhé.

Trên PC vào Control Panel/Date&Time/Time Zone rồi chỉnh nhé.
Còn trên PPC thì bạn chỉnh được đúng không?Chúc vui vẻ nhé!!!

ngocgt

em không hiểu sao khi em up bản Rom 5.4.10 của bác logout xong thì nó không tự chạy các chương trình tích hợp sẵn có trong đó(Chẳng hạn như autoconfig chẳng hạn... em không nhớ rõ lắm).Không biết máy em có bị làm sao không.Ai biết xin chỉ giáo!

ngocgt

còn một vấn đề nữa cần nhờ các bác giúp à!
file ms.nbf là gì ạ, nó có tác dụng gì,
Khi em up rom thị bị lỗi error 100: model ID error
em phải khắc phục nó thế nào ạ.Thank

phuonglev

còn một vấn đề nữa cần nhờ các bác giúp à!
file ms.nbf là gì ạ, nó có tác dụng gì,
Khi em up rom thị bị lỗi error 100: model ID error
em phải khắc phục nó thế nào ạ.Thank

ms.nbf là để tạo lại extrom chỉ dùng cho wm2k3, wm5 ko cần file này vì không dùng extrom. Còn bạn bị lỗi sai ID thì copy thêm file này vào và chạy nó là được

ngocgt

ms.nbf là để tạo lại extrom chỉ dùng cho wm2k3, wm5 ko cần file này vì không dùng extrom. Còn bạn bị lỗi sai ID thì copy thêm file này vào và chạy nó là được
em đã cop và chạy thì lỗi trên đã được khắc phục nhưng lại có một lỗi nữa xuất hiện là error 101: connection error.Em phải làm thế nào nữa bác!

Status
Không mở trả lời sau này.