• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

rosa

Thêm một số lỗi nữa khi up 5.04.10fix:

Mỗi khi Sync là PPC bị nhẩy giờ mà không hiểu tại sao (dù cả PC và PPC cùng chỉnh hệ giờ như nhau)
Cài pop mail vào outlook, cứ mỗi lần phải tháo pin ra là bị mất, khi cài lại, nếu đặt tên (name) cho account đó trùng với tên trước khi mất thì máy báo là account đó đã có nhưng đặt tên khác đi thì lại ok.

phenmientay

Mình thì bị tình trạng như sau : khi tháo pin ra để thay sim khác vào, bật máy lên thì không thấy radio version (NONE), không thấy cột sóng. Sau đó soft reset lại thì lại thấy ; R 1.15..., có lại cột sóng... Có thể fix lỗi này được không hả các bác?

YingYu

Mình thì bị tình trạng như sau : khi tháo pin ra để thay sim khác vào, bật máy lên thì không thấy radio version (NONE), không thấy cột sóng. Sau đó soft reset lại thì lại thấy ; R 1.15..., có lại cột sóng... Có thể fix lỗi này được không hả các bác?

cái này không fix được đâu, chọt SR là hết mà.
HTC Alpine cũng có hiện tượng này ...

shogunr125

Các bạn cần Download từ đường link dưới đây về,giải nén,chạy file 'BaUpgradeUt.exe' up như bình thường là sẽ vừa đc up lên Rom Logout 5.4.10Fix2 vừa đc Radio 1.15,mình để cả 2 cái đó vào chung rồi đó.Cả 2 đều rất ổn định,up đc cho khá nhiều máy rùi đó.
Chúc các bạn thành công!
http://www.megaupload.com/vn/?d=Z45D9639
Megaupload là 1 Web rất dễ sử dụng,giao diện tiếng Việt đó,đọc kỹ hướng dẫn và làm theo là download vô tư thôi!

Bạn ơi! Link hết hạn rồi. Bạn up lại dùm mình được không?
Cám ơn nhiều!

maikhoi

Vui lòng cho hỏi, máy em bây giờ bị liệt phím Message rồi, nên sau khi uprom không có cách nào Clean Registry và Format Storage được, còn cách nào khác để Clean Registry và Format Storage không các anh ? Sau khi up rom 2005 xong thì máy em nó đơ ra ở màn hình bootloader.

phuonglev

Vui lòng cho hỏi, máy em bây giờ bị liệt phím Message rồi, nên sau khi uprom không có cách nào Clean Registry và Format Storage được, còn cách nào khác để Clean Registry và Format Storage không các anh ? Sau khi up rom 2005 xong thì máy em nó đơ ra ở màn hình bootloader.

Không có cách nào khác để hardreset ở WM5 đâu. Sau khi up xong bạn phải làm đúng theo hướng dẫn: giữ power chọt reset thì sẽ ok ngay thôi.

hummax_vn

các bác cho em xin một bản dùng cho con O2XDAIII
nó giống như còn O2S nhưng ko có camera

anhvuvtv

Tất cả các link của mình tại MegaUpload đều còn ngon!

Mình đã ktra rồi tất cả những link của mình đưa cho các bạn tại Web:MegaUpload đều vẫn hoạt động tốt mà.Ko phải đã hết hạn như bạn nói đâu.Có thể do Security máy của bạn sẽ mở 1 cửa sổ trắng xóa sau khi bạn kích chuột vào Download thôi,no problem,hãy để ý tại cửa sổ đó,ngay dưới các thanh công cụ sẽ có 1 thanh mới xuất hiện,trên đó có biểu tượng download của Window kèm theo dòng chữ: "To help protect your security, Internet Explorer blocked thí site from downloading files to your computer. Click here for options..." hãy kích chuột vào thanh đó rồi chọn 'Download file...' là lại ngon lành liền mà.Rất tiếc là mình chẳng biết Up ảnh hướng dẫn lên đây kiểu gì cho các bạn cùng xem,hi vọng nói qua như vậy các bạn cũng hiểu.
Nhân đây gửi lại các link mình Up lên MegaUpload cho các bạn:
1.AS 4.1 (có vẻ lạc hậu nhưng Sync rất tốt,lướt web qua USB cũng rất êm):http://www.megaupload.com/?d=K7JWIQ11
2.Windows Commander (chưa có ý kiến nào phản hồi về chương trình này,nhưng cá nhân mình thấy rất tuyệt):http://www.megaupload.com/?d=12FREA5O
3.Rom WM2K5_5.4.10_WWE_Fix2 của Logout và cả Radio 1.15 luôn chỉ cần chạy file 'BaUpgradeUt.exe' là sẽ Up đc cả 2:http://www.megaupload.com/?d=Z45D9639
Chúc các bạn thành công!

ngoalongcang

Mình vừa up được bản ROM mới nhất rồi tât cả đều chạy rất tuyệt nhưng có 1 lỗi này không biết là gì có bro nào giúp được không?

không vào internet = USB được mà chỉ kết lối internet = Wifi

shogunr125

Sau gần 10 lần up rom đi, up rom lại (bản fix1 và fix2 của Logout) mình thấy máy mình bị nhiều lỗi quá:
1. Không HR được theo cách thông thường, muốn HR phải bấm Camera+Power+chọt đít rồi NO, YES, YES, phím Message
2. Phần mềm cài vô bị lỗi, phải HR liên tục.
3. Nếu quay ngang màn hình (quay phải) trong khi dung WAD thì phím Dpad nhảy lung tung,bấm 1 cái ra 2 cái...
4. Dùng AdressBook thì khi tắt máy, chức năng ID không hoạt động, nhạc chuông trở về mặc định, ko hiện hình người gọi (PhotoContac Pro cũng vậy).
Giờ đành phải quay về với WM2003 thôi, nhưng mà nhìn giao diện thấy chán quá...
Kô biết có ai bị như mình không?
Mình đã làm đầy đủ các bước, unhide, unlock, gộp, up rom, xóa reg, format storage... nhưng vẫn bị lỗi như kể trên (nhất là lỗi khởi động ko vào win được, phải HR máy theo cách rắc rối như trên)
A, còn 1 điều nữa mình quên nói: Mình uprom bằng cáp của O2 II (mình tháo tung bộ đồ nhựa ra do BA to hơn), AS thì bình thường, up rom không thấy báo lỗi gì. Có thể do cáp chăng?
Mong anh em chỉ giáo thêm!
Thanks!

nguyenhoang2979

Sau gần 10 lần up rom đi, up rom lại (bản fix1 và fix2 của Logout) mình thấy máy mình bị nhiều lỗi quá:
1. Không HR được theo cách thông thường, muốn HR phải bấm Camera+Power+chọt đít rồi NO, YES, YES, phím Message
2. Phần mềm cài vô bị lỗi, phải HR liên tục.
3. Nếu quay ngang màn hình (quay phải) trong khi dung WAD thì phím Dpad nhảy lung tung,bấm 1 cái ra 2 cái...
4. Dùng AdressBook thì khi tắt máy, chức năng ID không hoạt động, nhạc chuông trở về mặc định, ko hiện hình người gọi (PhotoContac Pro cũng vậy).
Giờ đành phải quay về với WM2003 thôi, nhưng mà nhìn giao diện thấy chán quá...
Kô biết có ai bị như mình không?
Mình đã làm đầy đủ các bước, unhide, unlock, gộp, up rom, xóa reg, format storage... nhưng vẫn bị lỗi như kể trên (nhất là lỗi khởi động ko vào win được, phải HR máy theo cách rắc rối như trên)
A, còn 1 điều nữa mình quên nói: Mình uprom bằng cáp của O2 II (mình tháo tung bộ đồ nhựa ra do BA to hơn), AS thì bình thường, up rom không thấy báo lỗi gì. Có thể do cáp chăng?
Mong anh em chỉ giáo thêm!
Thanks!
chắc máy của bác bị gì rồti đó, chứ mình xài bản Rom nào cũng ok hết, chỉ khi nào vào web hoặc gọi nghe nhiều quá thì máy có nhều tập tin rác mới chạy chậm thôi, khi đó dọn rác xong là bình thường.

anhvuvtv

Xem lại ActiveSync của bạn nhé!

Mình vừa up được bản ROM mới nhất rồi tât cả đều chạy rất tuyệt nhưng có 1 lỗi này không biết là gì có bro nào giúp được không?

không vào internet = USB được mà chỉ kết lối internet = Wifi
Nếu ko lướt Net = USB đc thì điều đầu tiên phải nghĩ đến là bản ActiveSync bạn đang dùng.Mình đã có 1 bài nói về việc này khá cụ thể ở những trang trc,bạn có thể quay về để tham khảo...nếu ngại thì tải bản ActiveSync này về rồi gỡ ActiveSync cũ đi và cài bản này vào nhé.Tuy bản này chỉ là 4.1 nhưng mình thấy Sync rất nhanh và lướt Net cũng rất êm.
ActiveSync 4.1: http://www.megaupload.com/?d=K7JWIQ11

rosa

Nếu ko lướt Net = USB đc thì điều đầu tiên phải nghĩ đến là bản ActiveSync bạn đang dùng.Mình đã có 1 bài nói về việc này khá cụ thể ở những trang trc,bạn có thể quay về để tham khảo...nếu ngại thì tải bản ActiveSync này về rồi gỡ ActiveSync cũ đi và cài bản này vào nhé.Tuy bản này chỉ là 4.1 nhưng mình thấy Sync rất nhanh và lướt Net cũng rất êm.
ActiveSync 4.1: http://www.megaupload.com/?d=K7JWIQ11

Cũng không hẳn do Active Sync đâu, chỉ cần chỉnh lại Registry của PC là OK, vào được như thường. Trên diễn đàn có bài viết về cái này, bạn chịu khó tìm nhé.

ngoalongcang

Cũng không hẳn do Active Sync đâu, chỉ cần chỉnh lại Registry của PC là OK, vào được như thường. Trên diễn đàn có bài viết về cái này, bạn chịu khó tìm nhé.

Bạn có thể giúp mình tìm bài hưỡng dẫn ở chủ đề nào được không mình tìm mãi mà không được mình đã thax bạn rồi đấy

thquang

Mình muốn tải bản ROM của logout nhưng vào megaupload mãi mà chẳng được gì cả, toàn bị thông báo là hết kết nối dành cho những người ở VN thôi, lên xda thì cũng chẳng khá khẩm gì hơn, sau khi nhận được email "đe dọa" của microsoft thì toàn bộ các bản ROM trên ftp đều bị gỡ bỏ hết cả rồi. Híc, ai làm ơn cho mình một bản ROM được không?gửi về cho mình qua email thquang@gmail.com nhé.
Cám ơn rất nhiều !!!

phuonglev

Mình muốn tải bản ROM của logout nhưng vào megaupload mãi mà chẳng được gì cả, toàn bị thông báo là hết kết nối dành cho những người ở VN thôi, lên xda thì cũng chẳng khá khẩm gì hơn, sau khi nhận được email "đe dọa" của microsoft thì toàn bộ các bản ROM trên ftp đều bị gỡ bỏ hết cả rồi. Híc, ai làm ơn cho mình một bản ROM được không?gửi về cho mình qua email thquang@gmail.com nhé.
Cám ơn rất nhiều !!!

link của bạn đây, khỏi phải gửi qua email làm gì
http://www.4shared.com/file/9781723/85c94355/WM2K5_5410_WWE_FIx2.html?s=1

shogunr125

Mình dùng bản fix1 và fix2 của Logout đều không được, hễ bị lỗi là không reset được, phải HR mất tất cả :( . Có bạn nào cho mình xin bản WM2K5_5.4.09 được không? Mấy link trước đã die hết rồi. (vì mình nghĩ máy mình thuộc đời cũ nên mấy bản mới không phù hợp, USB v2.06)
Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

thquang

link của bạn đây, khỏi phải gửi qua email làm gì
http://www.4shared.com/file/9781723/85c94355/WM2K5_5410_WWE_FIx2.html?s=1
cảm ơn phuonglev nhé. Mình đã tải bản ROM đó về rồi nhưng hiện tại mình đang gặp phải một vấn đề còn đáng ngại hơn nhiều. PPC của mình không thể sync với PC qua AS được, vậy làm thế nào để up ROM được đây? Mình thực sự không thể hiểu được nguyên nhân, AS trên PC thì chạy nhưng AS trên PPC thì chẳng thấy động tĩnh gì cả.
Rất mong mọi người giúp đỡ mình giải quyết khó khăn này.

anhvuvtv

Bạn có thể giúp mình tìm bài hưỡng dẫn ở chủ đề nào được không mình tìm mãi mà không được mình đã thax bạn rồi đấy
Mình có cái Key bạn đang cần đây.Tải về ngay nhé!http://www.megaupload.com/?d=LOYOHOLY
Liệu có xứng đáng đc thanks ko đây???

Cám ơn rất nhiều !!!
Híc chẳng hiểu bạn làm sao mà ko tải đc từ MegaUpload nhỉ?Từ hqua đến hnay mình theo dõi vẫn thấy có khá nhiều ng down bản Fix2 mình up tại đây!Bạn thử ngồi máy PC khác xem sao!Cố down đc bản mình up ở Mega đi bạn,up 1 lần vừa đc .10 vừa đc Radio 1.15 nữa!

Status
Không mở trả lời sau này.