• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

vit_cz

Bản ROM với HĐH Windows Mobile 5, mới nhất của tác giả Logout, các ROM của Logout hiện nay đã và đang được làm nền tảng dùng để build các bản ROM khác nhau dành cho Blue Angel. ROM đã được upgrade test và đã mang lại kết quả tốt nhất cho dòng máy Blue Angel sử dụng Windows Mobile 5, các bạn có thể tải về tại 1 trong 2 địa chỉ sau.

tại đây.

tại đây.

nhưng các bạn ơi.sao bản 10 của anh logout khó bật WIFI quá vậy.có khi phải bật đến 50 lần kể cả khi vào option để mở.

phuonglev

cảm ơn phuonglev nhé. Mình đã tải bản ROM đó về rồi nhưng hiện tại mình đang gặp phải một vấn đề còn đáng ngại hơn nhiều. PPC của mình không thể sync với PC qua AS được, vậy làm thế nào để up ROM được đây? Mình thực sự không thể hiểu được nguyên nhân, AS trên PC thì chạy nhưng AS trên PPC thì chẳng thấy động tĩnh gì cả.
Rất mong mọi người giúp đỡ mình giải quyết khó khăn này.

Quan trọng là cáp của bạn còn sống không, nếu cáp còn dùng được thì uprom được, AS chẳng liên quan gì đến việc uprom cả. Nhưng lưu ý WM5 chỉ sync được khi dùng AS 4.0 trở lên. Bạn cứ mạnh dạn up đi, cứ làm theo hướng dẫn đã có trên diễn đàn là ok. Vô cùng đơn giản.

rosa

Bạn có thể giúp mình tìm bài hưỡng dẫn ở chủ đề nào được không mình tìm mãi mà không được mình đã thax bạn rồi đấy

Bạn làm thế này nhé:

Vào registry của PC, tìm đến khóa HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\MICROSOFT\WINDOWS CE SERVICES

Bạn kiểm tra thử xem có khóa DWORD này không:

"AllowLSP"

Nếu không có bạn tạo ra nó và cho giá trị của DWORD = 0 nhé.

Máy mình trước cũng bị tình trạng này, nhưng sau khi làm như trên đã thành công và vào net ầm ầm qua cable

Thử đi nhé, có gì report lại để anh em xem với nhé.

kenshins

sau khi up rom xong sao không hard reset được nhỉ,đã làm theo hướng dẫn là soft reset + nút power mà không được

ngocgt

các bác cho em hỏi với, hình như có phần mềm nào đó có thể biến các số trong phần dial to lên thì phải.Ai biết cho em xin với!thanks

ducbinh94

Mình up lên bản 10 của bác Logout, máy tính báo lỗi error 100: model ID error 50-pl43f6-10-n-n. Mặc dù mình đã chạy đi chạy lại file BaUpgradeUt nhiều lần rồi nhưng không được. Các bác chỉ giumg cho em với

Tuan1412

các bác có bản rom của ba 2005 tv o cho mình với nhé.mình o dùng đc tiếng anh

poiuy

TV hả, bác quay về trang chủ đăng ký cái Viet lip để update bản tiếng Anh thành TV

menhanoi

Công nhận là úp lên WM5 thì giao diện đẹp hơn thật nhưng mà vẫn nhiều lỗi quá...... có vấn đề này mình chưa rõ lắm: máy 02s hỗ trợ thẻ nhớ dung lượng tối đa là bao nhiêu ? Mình thấy hãng Transcend mới ra thẻ SD dung lượng 2GB ( Bảo hành chính hãng 5 năm, 1 đổi 1 ) mà chỉ có 18USD gần bằng 300k VN !!!!!!!!!! Thèm quá mà chưa dám mua vì sợ không dùng được...... có bác nào biết không ?

vnvn

sao lâu lắm rồi mà ko có ROM mới nhỉ , mà phải nói 2005 này tốn pin kinh khủng máy dùng được khoản 1.5 ngày à . Bác logout đâu rồi , làm ra room mới đi hixhix

sptthoa

Công nhận là úp lên WM5 thì giao diện đẹp hơn thật nhưng mà vẫn nhiều lỗi quá...... có vấn đề này mình chưa rõ lắm: máy 02s hỗ trợ thẻ nhớ dung lượng tối đa là bao nhiêu ? Mình thấy hãng Transcend mới ra thẻ SD dung lượng 2GB ( Bảo hành chính hãng 5 năm, 1 đổi 1 ) mà chỉ có 18USD gần bằng 300k VN !!!!!!!!!! Thèm quá mà chưa dám mua vì sợ không dùng được...... có bác nào biết không ?

Ai nói up lên WM5 bị nhiều lỗi nào nói cho anh em biết với???!!! em thì kể từ lúc cài bản mới nhất của bác logout thì máy chạy rất ổn định, chưa thấy lỗi gì hết...cảm ơn bác logout nhiều

nguyenhoang2979

lâu rôi không thây rom nao moi hêt mong 1 ngày gần đây pdaviet có rom mớii để diễn đàn o2s sinh độnngg hợn

p4bus800

hic. mình đang xài 1 em O2s chạy Wm5 nhưng sao không thể sync. với PC được ( đang xài Activesync 4.5)??? Đã thay 2 cọng cable, sạc thì bình thường?

Kobold1609

hic. mình đang xài 1 em O2s chạy Wm5 nhưng sao không thể sync. với PC được ( đang xài Activesync 4.5)??? Đã thay 2 cọng cable, sạc thì bình thường?

Bạn nối PPC và PC với nhau mà trên PC vẫn nhận ra có thiết bị phần cứng nối với máy(mà cụ thể ở đây là Windows Mobile gì đó,mình ko nhớ rõ )thì cable của bạn bình thường và có thể nối được với PC.Sau khi kết nối như vậy ,mà ko sync được thì bạn kiểm tra lại xem có Firewall trên PC không ?Nếu ko bị ảnh hưởng bởi Firewall thì bạn thử remove AS trên PC của bạn đi và install lại nhé.Sẽ ổn cả thôi mà.Có gì thì hồi âm lại nhé bạn.Chúc vui !

sungluc

Vào registry của PC, tìm đến khóa HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\MICROSOFT\WINDOWS CE SERVICES

Bạn kiểm tra thử xem có khóa DWORD này không:

"AllowLSP"

Nếu không có bạn tạo ra nó và cho giá trị của DWORD = 0 nhé.

Máy mình trước cũng bị tình trạng này, nhưng sau khi làm như trên đã thành công và vào net ầm ầm qua cable

Thử đi nhé, có gì report lại để anh em xem với nhé.

Mình đã làm thử rồi nhưng vẫn không được bạn ơi.Có cách nào khác không?

Nemmatlanh

Bạn làm theo hướng dẫn của Kobold1609 mà vẫn không được thì bạn Down File mình gửi kèm dưới đây về PC,sau đó nháy 2 lần vào cái File đó để nhập Registry vào PC xem sao nhé.Thân!

amk

o2s (wm5 explode) của minh` đang synch bth win2000, mới hôm nọ up lên XP nên bị tình trạng not connected suốt, mình đã chạy file để nhập Registry + bỏ Firewall XP mà sao vẫn không đc, tested AS4.0 + 4.5 final cũng không xong.
có bạn nào bị tương tự giúp mình nhé

tks.

Nemmatlanh

o2s (wm5 explode) của minh` đang synch bth win2000, mới hôm nọ up lên XP nên bị tình trạng not connected suốt, mình đã chạy file để nhập Registry + bỏ Firewall XP mà sao vẫn không đc, tested AS4.0 + 4.5 final cũng không xong.
có bạn nào bị tương tự giúp mình nhé

tks.

Ặc,mình đang dùng Win XP từ lâu lắm rồi nè.Vẫn Syn ngon lành.Nếu bạn đã làm cả nhập Registry+Bỏ FireWall(Nhưng nhớ là phải Remove đi nhé) mà vẫn không được thì chỉ có thể là do AS của bạn bị lỗi,bạn nên Down lại bản khác,và lỗi nữa là do lỗi Win PC có thể bạn nên cài lại Win PC nhé.Chúc vui!

ngocgt

em up rom fix 2 nhưng khi nghe nhạc rè lắm.nghe bằng window media.bác nào biết khắc phục xin chỉ dùm!

Status
Không mở trả lời sau này.