• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

khoi

Anh Khởi chưa down được sao lại cài được và lại có hình minh họa vậy ta?! Em không tài nào tải về được! Sao Helmi không để trên Wiki như trước nữa ta?! Khó tải về quá! Nó biểu chờ đến 93 phút...Chắc chết!!!
Ai biết chỉ dùm! Cảm ơn!
Đúng là mới đầu không dow được sau đó nhờ cái này của mod phamdung thì dow được

phuonglev

Chỉnh sửa cuối:

VUNHATVAN

Mới hôm qua up bản R3-xplode, hôm nay lại có bản này, nhưng link down chậm quá các pác, chắc phải tối mới xong, không biết có gì hay hơn không, lâu nay chưa có được sự thay đổi lớn trong các bản Rom W2K5 của BA.

shogunr125

Mình mới Upload Helmi_BA_WM2k5_AKU35_v14CF2 lên 4shared cho các bạn:

http://www.4shared.com/file/11767597/7dd898ff/Helmi_BA_WM2k5_AKU35_v14CF2.html

sao mình thấy bản này cũng tương tự như bản Fix 2 của anh Logout, các bạn sử dụng rồi thì cho y' kiến điii

Mình mới up lên bản này. Dùng cũng ổn! Chạy nhanh hơn hẳn những bản trước. Vẫn bị những lỗi như bản fix2. (tắt phone rồi bật lại không được, phải SR; ko bật wifi được từ WM; xoay màn hình rồi khởi động lại là bị lỗi, phải để màn hình đứng; HR theo cách thông thường không được, phải clear reg và format Storage; khi bị treo khởi động lại thỉnh thoảng vẫn bị đứng máy :(( , ko vào được, phải HR theo cách trên...)
Đang test tiếp... :D

YingYu

Mình mới up lên bản này. Dùng cũng ổn! Chạy nhanh hơn hẳn những bản trước. Vẫn bị những lỗi như bản fix2. (tắt phone rồi bật lại không được, phải SR; ko bật wifi được từ WM; xoay màn hình rồi khởi động lại là bị lỗi, phải để màn hình đứng; HR theo cách thông thường không được, phải clear reg và format Storage; khi bị treo khởi động lại thỉnh thoảng vẫn bị đứng máy :(( , ko vào được, phải HR theo cách trên...)
Đang test tiếp... :D

tắt phone, muốn mở lại thì dùng mẹo tắt mở sound rồi bật lại phone thì okie.
không bật được Wifi từ com. manager và để chế độ landscape rồi SR bị lệch cảm ứng thì hầu như bản Rom WM5 nào cũng có.
không HR thông thường được sao bạn up ROM thành công được :-/ ( thông thường là cách No-Yes-Yes ngay trên Boot Screen)

đang cầm HTC BA trên tay test thử rom này, cài quá trời mà vẫn chưa bị treo máy lần nào cả. Chỉ mới thấy thiếu smart dial thôi.
have fun:)

0987987986

Chán quá ! Bản ROM 5.4.10 gọi đi kô trôi, gọi lại cũng vậy, chán chết đi đc

Link die hết cả rồi, down hoài kô đc

Last edited by a moderator:

anhphuong184

links còn tốt mà you,
so với các bản trước,cảm nhận đầu tiên sau khi up bản Helmi_BA_WM2k5_AKU35_v14CF2 :
-cảm ứng hình như nhạy hơn
-ko xài đc 1 số theme
-tốc độ thua R3-xplode and Fix 2 của anh Logout

mtvntn1702

mình cũng thấy bản Helmi có tốc độ châm hơn của Logout fix2 và R3 với lại đổi được themes nhưng hình nên kg thay đổi.

support

Bản R3 có thể CALL trực tiếp từ SIM khỏi copy vào Contact >>>tiện lợi quá
Có tiện ích X >>> tắt chương trình nhanh
Có chương trình quản lí Java
Adobe Reader LE >>>đọc PDF

..... Testing

Tốc độ khá nhanh

phongred

Bản R3 có thể CALL trực tiếp từ SIM khỏi copy vào Contact >>>tiện lợi quá
Có tiện ích X >>> tắt chương trình nhanh
Có chương trình quản lí Java
Adobe Reader LE >>>đọc PDF

..... Testing

Tốc độ khá nhanh

những soft bạn nêu trên đều có thể cài thên vô dc, bình thường những người làm Rom thường bỏ đi bớt cho nhẹ máy ai thích thì cài vô hehe

shogunr125

tắt phone, muốn mở lại thì dùng mẹo tắt mở sound rồi bật lại phone thì okie.
không bật được Wifi từ com. manager và để chế độ landscape rồi SR bị lệch cảm ứng thì hầu như bản Rom WM5 nào cũng có.
không HR thông thường được sao bạn up ROM thành công được :-/ ( thông thường là cách No-Yes-Yes ngay trên Boot Screen)

đang cầm HTC BA trên tay test thử rom này, cài quá trời mà vẫn chưa bị treo máy lần nào cả. Chỉ mới thấy thiếu smart dial thôi.
have fun:)

HR thông thường là Power+chọt SR, mình làm không được (tất cả bản WM5 từ trước tới h đều như vậy) nên mới phải làm theo cách No-Yes-Yes.

VUNHATVAN

HR thông thường là Power+chọt SR, mình làm không được (tất cả bản WM5 từ trước tới h đều như vậy) nên mới phải làm theo cách No-Yes-Yes.

Đó là cách dùng cho W2K3 thôi bạn à,W2K5 thì phải làm theo cách No-Yes-Yes chứ làm gì có cách nào khác

shogunr125

Mình mới phát hiện ra một lỗi của bản mới này: không nhận được file gởi wa BlueTooth từ PPC khác (đã bật chế độ cho phép nhận file) trong khi con BA của mình thì gởi đi được (đã test qua Atom và Mini).
Các bạn có thể chỉ cho mình cách khắc phục không? Nó báo lỗi như thế này đây:

oanhngo

sau khi up bản Helmi_BA_WM2k5_AKU35_v14CF2 mình đặt nhạc chông là file.wav trên thẻ nhớ thì thấy có đt gọi tới thì 5-6 giây sau dt mới đổ chuông ! có ai thấy vậy ko?

shogunr125

sau khi up bản Helmi_BA_WM2k5_AKU35_v14CF2 mình đặt nhạc chông là file.wav trên thẻ nhớ thì thấy có đt gọi tới thì 5-6 giây sau dt mới đổ chuông ! có ai thấy vậy ko?

Mình cũng bị như bạn vậy. Thậm chí có khi kéo dài đến 10s.

support

Các bạn có thể cài Levin Pocket Tools v2.6 >>> tắt LCD để nghe nhạc (tiết kiệm PIN), Hard Reset, Soft Reset nhanh....

sptthoa

Mình cũng bị như bạn vậy. Thậm chí có khi kéo dài đến 10s.

Mới có ý định up lên bản này, nghe bác nói làm em hết dám,hichic lại nghe nói thêm cái lỗi gửi file qua BT ko đc...potay.com luôn, em thường gửi qua BT thế mà.... thôi chắc đợi đến bản khác mới hơn, ổn định hơn mới up tiếp.

cyberhack

Các bác ơi, em tìm mãi chẳng thấy link download Logout Fix2 (toàn link die hết), các bác up lên lại giúp em. Em tập tành 1 phát :D

Status
Không mở trả lời sau này.