• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC PROPHET - Old

Status
Không mở trả lời sau này.

hoidaica05

Bác nào có lòng tốt thì up lên share cho anh em với, mà chọn cái host nào ngon lành ít bị down với ạ. Em xin kiến nghị là trang www.sitesled.com cho free 300Mb cho anh em mà không bị die link, mong các bác thử nghía qua rồi up hộ bản WM6.0 lên cho anh em có duyên cơ chiêm ngưỡng. Thanz các bác.

O2XDAEXEC

Em thấy đã có khoảng 2-3 bản Rom WM6 đã được giới thiệu trên đây nhưng em Up không được gì cả.Máy em là G4 nên hình như UpRom cũng kén lắm.Không biết bản Rom này Up được không nữa.Bác nào đã sử dụng rồi thì lên tiếng nhận xét cho em biết với,vì nếu như Up không được thì em sẽ mất thời gian Up lại Rom WM5 của em rất mất thời gian,và những chương trình cài lại nhiều lắm,hic hic.Vì em không có thời gian nên không thể Up nhiều được,nên em mới hỏi bác nào sử dụng rồi cho em ý kiến.
Thanks!

DucLinh

Em thấy đã có khoảng 2-3 bản Rom WM6 đã được giới thiệu trên đây nhưng em Up không được gì cả.Máy em là G4 nên hình như UpRom cũng kén lắm.Không biết bản Rom này Up được không nữa.Bác nào đã sử dụng rồi thì lên tiếng nhận xét cho em biết với,vì nếu như Up không được thì em sẽ mất thời gian Up lại Rom WM5 của em rất mất thời gian,và những chương trình cài lại nhiều lắm,hic hic.Vì em không có thời gian nên không thể Up nhiều được,nên em mới hỏi bác nào sử dụng rồi cho em ý kiến.
Thanks!

Mình tưởng bạn dùng Exec cơ mà!Tốt hay ko tốt cũng còn tùy vào chủ quan củ mỗi người bạn ạ,bạn test thử để xem cảm nhận của bạn thế nào.Còn đến hiện nay tất cả vẫn chỉ là các bản fix lỗi mà thôi.Mình thì vẫn thấy bản của bác nghianga hay hơn nên lại quay về với bản này.

ozean

Mình đã up bản ROm smart1_wm6_pp8mb_CLEAR, nhưng bị lỗi MMC card(thường k nhân thẻ nhơ). K hiểu bản rom: new 2 của smart1 có khắc phục k? mà các bạn úp lên host khác di,thằng rapid mình k down đc

khoabonmat

Active Member
Chú ý 2 link mình vừa đưa lên.chờ hơi lâu một chút nhưng còn tốt nha các bác.

a76vna

Bản Smart ver 2 dùng rất tốt, tôi đang dùng ngon đây nè. Khắc phục được hết các lỗi trước rồi ( đối với máy mình). Chạy nhanh, ngon lành cành đào. các bác cứ dùng cho đã.

ozean

Sau khi up mình thấy lỗi sau:
1...K dung midi lam tone.
2...K nhận dữ liệu từ MMC(phải rút ra và cắm lại mới dùng đc)--->lỗi này giống bản ver1,có cách nào fix k các bác

Nếu mà sửa đc lôi MMC ---> Smart ver 2 quá ngon

Chỉnh sửa cuối:

BinladenVN

Thanks!

Trước khi up room bạn cứ dùng SBP Backup để lưu lại toàn bộ cấu hình của máy và những đường dẫn để chạy chương trình trên thẻ.
Sau đó tiến hành up room, G nào cũng up như nhau.. Nếu bạn thấy ko hài lòng thì up lại bản room 5.0 rồi chạy file backup dữ liệu la ok thui, máy bạn sẽ giống "u như kỹ"...
Còn nếu thấy 6.0 xài ngon thì .....:D

longlinh_linhlong

Mình up lên WM06 này bị lỗi playsound.exe nghĩa là sao nhỉ?
Sau khi up xong nó báo thành công nhg mà sau khi HR, vào màn hình boot rất là lâu và treo luôn ở trong đó. Ko chạy tiếp được nữa.
Có ai bị lỗi giống như của mình ko?

trananhb1

có đây , như thế là up hỏng rùi , mình dùng vista để uprom , cũng bị như thế , và lại phải kiểu rom trắng với cả wm6, rồi sang 1 máy dùng win XP như bình thường để up,
À tiện thể cho em hỏi , khi em up rom lên , chương trình contact của em ko chạy đc , em đã cài address book , nhưng khi viết tin nhắn , ở phần to , ko mở ra được , có ai bị như em ko ạ ?

khoabonmat

Active Member
có đây , như thế là up hỏng rùi , mình dùng vista để uprom , cũng bị như thế , và lại phải kiểu rom trắng với cả wm6, rồi sang 1 máy dùng win XP như bình thường để up,
À tiện thể cho em hỏi , khi em up rom lên , chương trình contact của em ko chạy đc , em đã cài address book , nhưng khi viết tin nhắn , ở phần to , ko mở ra được , có ai bị như em ko ạ ?

bản up bản rom WM6 lại đi có thể nó chỉ chạy ổn định trên win XP(trên PC).bản down rom về Qtek AK 2.2 (rom trắng ) sau đó up tiếp Smart I WM6.NHớ sau mỗi lần up rom phải Hard reset lỗi.Lỗi contact kô ai bị chỉ bị lỗi nhỏ là charge usb thôi (tui bị).Chú ý cài WM6 phải istall Active Sync 4.5 nha.Thân.

khoabonmat

Active Member
Sau khi up xong nó báo thành công nhg mà sau khi HR, vào màn hình boot rất là lâu và treo luôn ở trong đó. Ko chạy tiếp được nữa.

bản up rom lại đi.nhớ up rom trắng Qtek AK 2.2 trước sau đó mới up tiếp WM6 nha.

khoabonmat

Active Member

BinladenVN

Theo mình lỗi này ko quan trong : vì mình hay up đi up lại rooom, có lỗi này nhưng rooo=m vẫn chạy dc bình thường..

Còn trường hợp bị treo khi up room (chỉ vào tới bootloader) thì đã nói nhiều ở topic này rồi..chỉ cần up room RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID lại là xong.

Còn winvista thì có gói giao diện khác dùng thay cho AS..Ko cần cài AS nữa.

anhmt

Nhiều bạn đã up lên được bản rom new 2 của smart1 nhưng chưa biết hết những thông tin về bản mới này, sau đây là thông tin mình lấy được bên Xda cho mọi người, thấy mọi người post bài lung tung quá,kiểu như spam ấy, hỏi toàn đâu đâu, mỗi bài post gì mà có vài dòng hà:

1/Operating system version: hay là OS version 5.2.968(build 17217.0.0.0)

2/Rom version :10.2.0.8_WWE

3/Thông tin về bộ nhớ máy:
Storage:
Total: 47.46 Mb
Free: 42.99 Mb
RAM
Total: 51.99 Mb
Free: 30 Mb
Ghi chú:Nếu như các bạn xóa chức năng voicecomander từ start up(có thể dùng soft memmaid hay taskmanager để xóa) thì các bạn có thể có bộ nhớ trống hơn 31mb.

4/Еxtended rom đã được chuyển vào trong thư mục của Windown và chứa những lỗi đã được đăng kí. Tác giả đã tắt chức năng tự động cài khi vừa HR máy từ EXT rom(điều này dễ dàng nhận thấy khi vừa cài máy xong thì chỉ thấy nó thông báo là chạy file cònig gì đó thôi).

5/Đây là một gói rom vanilla(ko hiểu tác giả muốn nói j,hihi:D ), nó bao gồm những phần mềm thông dụng. Có những chỉnh sửa từ HTC như sau:
a) MMS - 3_5_1_17
b) Midlet Manager - 11.1.7.1029
c) WM player codecs - 6.28.061020.X0
d) CYBERON VC&VD - 1_1_B60920 (với chức năng backup voice tag)
e) TaskManager - 1_0_27406_1 - (làm việc rất hiệu quả với những ứng dụng đang đóng kể cả Commmanager)
f) StreamingMedia - 2.10.1025621
g) commManager 8 buttons
h) etc.

6/WPA2 và WPA@-PSK(chẳng hiểu tác giả ghi cái j ở đây nốt:)) ).

7/Giao diện mới của bàn phím mặc định, rất là đẹp, mình nghĩ không cần phải cài thêm bàn phím của hãng thứ 3 đâu.

8/Biểu tượng mới cho backlite(không hiểu nốt,cũng không thấy trong từ điển).

9/Chức năng cài đặt A2DP cho chất lượng tốt nhất,hình như cái này dùng cho bác nào dùng tai nghe Bluetooth hay sao đó

10/Và những thứ linh tinh khác:
Đã sửa chữa các lỗi:
*bàn phím
*pin
*wavedev
*camera
*model wiza200
*cài đặt ext rom
*chơi nhạc midi
*chơi video
*MMS
*sạc qua usb
Đã thêm vào các chứ năng:
* midlet manager - 11.1.7.1034
* htc camera - 4.02 (not yet)
* sim manager - 5.30
Đã gỡ bỏ
*logo của mun(ko hiểu:p ) và các thứ linh tinh
*themes: của Aero và guava bubbles.

Gói rom,chú ý khi cài đăt:
1. flash RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe
http://www.sharebigfile.com/file/109203/RUU-Prophet-220734-2207114-024721-NVID-exe.html

2. flash smart1_wm6_pp8mb_NEW.exe
http://rapidshare.com/files/21458643/smart1_wm6_pp8mb_NEW.exe.html

Các hỗ trợ hữu dụng:
Prophet_G3_G4_RadioRom_v2.61.21
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...adio_ROMs/Prophet_G3_G4_RadioRom_v2.61.21.exe

SplashScreens12-HTC-Black-Logo
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...ester/Logo/SplashScreens12-HTC-Black-Logo.exe

ActiveSync 4.5 (rapidshare.com)
http://rapidshare.com/files/16530457/setup.msi

UnlockExtRom.cab
http://rapidshare.com/files/21590922/UnlockExtRom.cab.html

Bác nào thấy có ích thì thanks ủng hộ em cái nhá:D .Thân

sao của bạn nhiều vậy, của mình chỉ có:

Storage:
Total: 42 mb
RAM
Total: 47 Mb
?????
Bạn cho mình lại link down đi, mấy link đó die hết rồi! mình chỉ cần link down bản smart thôi, bản qtek và radio rom mình có rồi.
Thanks!

khoabonmat

Active Member
sao của bạn nhiều vậy, của mình chỉ có:

Storage:
Total: 42 mb
RAM
Total: 47 Mb
?????
Bạn cho mình lại link down đi, mấy link đó die hết rồi! mình chỉ cần link down bản smart thôi, bản qtek và radio rom mình có rồi.
Thanks!

bạn lên bài 377 của mình mà down kìa bản clear đó.Của mình storage và ram y như của bạn vậy,mình cũng down bản 2(bản clear luôn) mà.:-??

BinladenVN

Mình hỏi cái này hơi lạc đề xíu !! MOD thông cảm.
Các room 6.0 thường có hiện tượng là không nhận thẻ nhớ, một số bạn lại bị là lỗi thẻ nhớ không hiển thị đúng dung lượng mà mình đang có, phải format lại thẻ nhưng vẫn hiển thị ko đúng. Mình có đọc ở đâu là phải có phần mềm format thẻ nhớ chuyên dụng thì mới format đúng dung lượng của thẻ nhớ đc..
Vậy !! Nếu ai biết hoặc có phần mềm này thì chia sẻ cho anh e với dc ko :D

Status
Không mở trả lời sau này.