• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC PROPHET - Old

Status
Không mở trả lời sau này.

khoabonmat

Active Member
Thanks bác cái welcome screen của WM6, rất tuyệt. Bác cho e hỏi bác có flash screen thứ 2 (screen mà có các thông số IPL/SPL) của dopod nguyên thủy ko? Nếu có thì cho e xin nhé chứ xài dopod mà ... có flash screen của Qtek :( (do phải downgrade về rom trắng của Qtek), thấy nó ... ko đẹp mắt lắm :D. Cám ơn bác trước nhé.

Cái mà bác cần là Boot Image.Mình không có Dopod nhưng có O2 Race.Bác cài thử đi nhìn cũng đẹp chán.Nếu không bác quay ra mục Thay Đổi Boot Image cho WM5 nha.Gửi bác hình xe đua O2.

Các bác muốn up bản WM6 này thì các bác nên up về AKU 2.2 là đều tốt nhất.Hạn chế sai sót trong quá trình up rom.:)

minhlamdr

Banned
1. Không phải do rom đâu, bà xã tôi cằn nhằn N73 xài Symbian cũng bị tương tự do mấy hôm nay bị cúp điện cục bộ rải rác trên toàn TP, các trạm phát sóng phải chuyển đổi nguồn qua UPS nên mất connect tạm thời, yên tâm :))
2, 3: chắc chắn là xung đột với ilauncher. Thử remove xem.

không phải xung đột với iLauncher đâu. đã thử nhiều chương trình rồi như spb plus cũng vậy.

còn việc không tự vào khi kết thúc pwd chắc tại pwd của wm6 này có thể nhập hơn 4 số nên vậy.

longlinh_linhlong

Cái mà bác cần là Boot Image.Mình không có Dopod nhưng có O2 Race.Bác cài thử đi nhìn cũng đẹp chán.Nếu không bác quay ra mục Thay Đổi Boot Image cho WM5 nha.Gửi bác hình xe đua O2.

Các bác muốn up bản WM6 này thì các bác nên up về AKU 2.2 là đều tốt nhất.Hạn chế sai sót trong quá trình up rom.:)

Ko gửi được tin nhắn riêng cho bạn khoabonmat.Hỏi tạm ở topic này vậy.
Cái file bootimage này, cài đặt như thế nào vậy bạn?Có cần phải đưa ppc về bootloader ko hay là cứ cắm sycn rồi chạy thôi ?
Cám ơn bạn trước nhé !

Utxd

Ko gửi được tin nhắn riêng cho bạn khoabonmat.Hỏi tạm ở topic này vậy.
Cái file bootimage này, cài đặt như thế nào vậy bạn?Có cần phải đưa ppc về bootloader ko hay là cứ cắm sycn rồi chạy thôi ?
Cám ơn bạn trước nhé !

Up bootimages dạng file NK.NBF như uprom thôi.

anhmt

Máy Neo ROM version: 2.15.13.27 WWE;; Radio version: 01.19.21;; Protocol version 4.1.13.09 có up bản này được không các bác. Em hoi ngố 1 tý nhưng chẳng hiểu nó là G3 hay G4 nữa. Hix.

máy nào cũng up được hết, bạn xem ở thông số IPL và SPL để biết máy là G3 hay G4 rồi up.

anhmt

Mình dùng bản room mới thấy vẫn bị lỗi thẻ nhớ. Không hiểu tại sao nữa. Mình dùng NEO, up từ bản room gốc lên, theo đúng hướng dẫn mà vẫn bị mới đau chứ.

Bạn dùng thẻ SD sẽ tốt hơn, không bị lỗi và thẻ cũng rẻ rồi, chứ mình dùng bản rom này thấy có lỗi thẻ nhớ đâu

Azumy

Để xóa mấy cái vớ vẩn không bao giờ xài tới này, cách triệt để là:
1. unlock và unhide extend rom bằng cách chỉnh registry:

Mở unhide EXT_ROM:
HKEY_LOCAL_MACHINE \System\StorageManager \AutoLoad\TRUEFFS_DOC1
"Bootphase"=dword:2
HKEY_LOCAL_MACHINE \System\StorageManager \Profiles\TRUEFFS_DOC1
"MountHidden"=dword:0

Mở unlock EXT_ROM
HKEY_LOCAL_MACHINE \Drivers\Builtin\TRUEFFS1
"SoftwareWriteProtect" =Dword:0

Soft Reset

2. Sau đó dùng Resco Explorer vào extend rom, xoá các applications vớ vẩn trong thư mục Programs

3. Vào Windows/Startup hoặc /Start Menu/Programs để xóa các link nạp CT.

Soft Reset, sau đó sẽ có thêm một mớ extended memory để cài thêm các phần mềm
đòi hỏi phải cài vào main memory ( như cái SIPChange ở trên) chạy ngọt =D>

Lưu ý: Nếu muốn Camera chụp xong save vào Storage card được thì phải chỉnh ngược lại giá trị các dword trên để hide và lock Ext rom, vì saving chỉ có 2 options để chọn, khi mở ext rom thì nó sẽ thay thế Storage card trong phần chọn .
Cuối cùng, muốn chắc ăn nên backup full trước khi làm :D
Tôi làm xong hên quá, chạy vù vù, sướng...:p

Cám ơn bác vì hướng dẫn nhưng bác đã làm cái này thành công chưa vậy,mình không phải gà đến mức ko biết cách unlock exterom và làm như bác hướng dẫn đâu, ngay hôm up lên mình đã thử cách này từ lâu gòi nhưng tuyệt nhiên là không được, sau khi softreset mọi thứ vẫn giữ nguyên, bác thử dùng resoexplorer vào trong extrom thử mà xem, nó vẫn còn đấy. Không tin biết bác làm thế nào mà lại được, nếu làm như bác mà được thì mấy members bên XDA đã kêu om sòm lên gòi bác ah.

giacomini

Mình thấy bên XDA có bản Radio moi 2.69.11 dạng nk.nbf. Nghe nói bản này dùng tốt lắm các bác up thử nhe? Mình không biết up dạng này. Hình như là chép và thay thế file nk.nbf trong bản ROM nào đó rồi up bình thường, không biết có đúng không nữa.:D
Mình up lên các bạn down về test thử rồi cho ý kiến nhé?:-?

Chỉnh sửa cuối:

h2_viethoang

Cám ơn bác vì hướng dẫn nhưng bác đã làm cái này thành công chưa vậy,mình không phải gà đến mức ko biết cách unlock exterom và làm như bác hướng dẫn đâu, ngay hôm up lên mình đã thử cách này từ lâu gòi nhưng tuyệt nhiên là không được, sau khi softreset mọi thứ vẫn giữ nguyên, bác thử dùng resoexplorer vào trong extrom thử mà xem, nó vẫn còn đấy. Không tin biết bác làm thế nào mà lại được, nếu làm như bác mà được thì mấy members bên XDA đã kêu om sòm lên gòi bác ah.

He he. Tốt nhất là chẳng unlock nó để làm gì. Em đã unlock thử rồi. Nó đã đầy hự (98% j` đó) làm j` còn chỗ trống nữa. Nếu format nó đi thì sẽ mất hết phần Tool. Mà trong đó em thấy cũng có nhìu cái hay đấy chứ. Còn nếu bác muốn unlock nó ra thì dùng Pm này nè, khỏi cần vooc vào registry làm gì cho mệt. View attachment 19489
Nhân tiện đây các bác cho em hỏi luôn là làm thể nào để đổi sang bàn phím mặc định là tiếng anh?? Dùng bàn phím tiếng thái thấy chuối quá thể.

Chỉnh sửa cuối:

longlinh_linhlong

He he. Tốt nhất là chẳng unlock nó để làm gì. Em đã unlock thử rồi. Nó đã đầy hự (98% j` đó) làm j` còn chỗ trống nữa. Nếu format nó đi thì sẽ mất hết phần Tool. Mà trong đó em thấy cũng có nhìu cái hay đấy chứ. Còn nếu bác muốn unlock nó ra thì dùng Pm này nè, khỏi cần vooc vào registry làm gì cho mệt. View attachment 19489
Nhân tiện đây các bác cho em hỏi luôn là làm thể nào để đổi sang bàn phím mặc định là tiếng anh?? Dùng bàn phím tiếng thái thấy chuối quá thể.

Bạn vào \windows\startup\ xóa cái file THai... đi là được, sau đó SR

anhmt

bạn có Boot Image O2 hình gọt nước không, mình đang kiếm cái đó thay cho hình qtek này

BinladenVN

Bác đưa giọt nước coi chửng up không được đó nghe,Nó không tương thích version của máy từ thằng rom Qtek AK 2.2 rồi.

Qstek --RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID mình đã up thành công giọt nước máy cho g3 va g4 rồi mà bạn ui !!

Chỉnh sửa cuối:
B

Beelzebub

Guest
ROm này có vẻ như ko cài được nhiều soft, cài vài soft là đơ

Status
Không mở trả lời sau này.