• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC PROPHET - Old

Status
Không mở trả lời sau này.

Wantoknow

Bản FIX của bác phamquang công nhận nhẹ hẳn so với bản Xiêm la vì khi cook bỏ một số soft thừa, thay luôn VNsysfont (khỏi cài thêm)...Tôi có tận dụng thêm bằng cách unhide, unlock ext_rom, xóa bớt một số file cab, exe không cần, cài một số soft cần thiết vào ext_rom để xài cho hết 9MB thay vì vào main rồi hide nó đi nhưng phải giữ nguyên "Bootphase"=dword:2 để soft chạy được . Cài tùm lum nhưng program mem vẫn còn khoảng 29MB, chạy vù vù.
Bravo phamquang!!!=D>
Bác unlock được ext_rom à? Tui chỉ unhide được thôi, bác chỉ giùm được không? Ý tui muốn nói là không xài tool ngoài! Còn nếu xài tool thì tui tạm lấy cái unlock_extRom bên buzzdev vậy!

Chỉnh sửa cuối:

h2_viethoang

Các bác cho em hỏi up IPL và SPL để làm j`` vậy? Em đang dùng là 2.15 nghe nói đã có 2.20.xxx rồi. Up lên có tác dụng gì và các bác hướng dẫn em làm với. UP IPL và SPL có bị die phần cứng không?
@Pham Quang: Bác Quang bỏ mất cái phần kết nối PPC và PC à. Ở ROM của bon thái mỗi lần sync khi rút cable phải chọn disconnect (giống WM03) khi up ROM của bác lên không có nữa. sync xong cứ thế rút cable ra thôi, như thế có ảnh hưởng gì không? và muốn cài chọn được connect/disconnect như ROM Thái thì phải làm thế nào? Thanks bác.

B

Beelzebub

Guest
Mình tìm rồi nhưng không thấy nói về cook ExtRom cho Prophet, nhưng về cơ bản thì Wizard và Prophet rất giống nhau, bạn thực hiện theo cách đó thử đi.

cám ơn bác nhé, em làm được rồi.
Quên mất, cái Model No có sửa được thành chữ khác ko bác, ví dụ như Prophet chẳng hạn, hay bắt buộc phải để là Wizard

Last edited by a moderator:

anhmt

cho hỏi Spb Backup 1.5 có dùng cho WM6 được không vậy?

dùng được chứ bạn, ngon lành là đằng khác. có bản 1.5.5 việt hóa rồi đó, mình đang dùng bản đó, ok lắm mà.

DonMetal

Em làm đầy đủ các bước nhưng chỉ up được đến step 1 .. bắt đầu chạy file .bat của step 2(bản fix của man Quang) thì nó hiện ra dòng chữ trên màn dos : _ the system cannot excute the specified program
_ COuld not update itutils.dll to the current version, may be it is inuse? try restarting your device, ỏ restart activesync ( có rất nhiều dòng chữ, nhưng em nghĩ đây là những dòng báo lỗi )

Em đã làm đi làm lại,đã cài lại As, up lại từng bước một rất nhiều lần nhưng vẫn bị như vậy.
Em chán' quá..up đi up lại cả ngày xót con máy quá.
Mong các bác tư vấn !!!

Tom_codon

Super V.I.P
Bác TOM ui !! chưa test dc vì chưa cài dc :d

BinladenVN giải nén file này và dùng Resco Copy vào windows sau đó reset máy xem có kết quả gì không nha...:D :D :D :D

Nhớ là khi cài các bạn phải dùng bàn phím khác chứ không phải bàn phím mặc định thì mới có kết quả được.File Cab đó,chắc cũng vẫn cài đc,chỉ cần các bạn trọn bàn phím khác chứ không phải bàn phím mặc định thì chắc sẽ cài đc bình thường thôi.Chúc vui

sadwind5117

Em làm đầy đủ các bước nhưng chỉ up được đến step 1 .. bắt đầu chạy file .bat của step 2(bản fix của man Quang) thì nó hiện ra dòng chữ trên màn dos : _ the system cannot excute the specified program
_ COuld not update itutils.dll to the current version, may be it is inuse? try restarting your device, ỏ restart activesync ( có rất nhiều dòng chữ, nhưng em nghĩ đây là những dòng báo lỗi )

Em đã làm đi làm lại,đã cài lại As, up lại từng bước một rất nhiều lần nhưng vẫn bị như vậy.
Em chán' quá..up đi up lại cả ngày xót con máy quá.
Mong các bác tư vấn !!!
Bác download lại đi.
Em cũng bị trường hợp này mấy lần rồi,nhiều rom bị nhưng sau khi down lại là cài bình thường :) try again

minhlamdr

Banned
các bác cho e hỏi bản ROOM của bác PhamQuang chạy ngon hơn bản của tụi Thái ko? vì e đang xài bản của tụi thái sao thấy RAM hay bị rút 1 cách khó hiểu.
Mới khởi động thì còn 51%, sau đó chạy vài soft, close lại hết, chỉ còn khoảng 40%, sau đó chạy thêm bất kì soft nào là rút xuống 35% và ko hồi phục trừ khi SR. pó tay.

@PhamQuang: a ơi, ý e là cái màu sắc màn hình kìa. cùng hiển thị 1 file hình nhưng màu sắc của máy e ko tươi bằng JaMin.

Shooter

các bác cho e hỏi bản ROOM của bác PhamQuang chạy ngon hơn bản của tụi Thái ko? vì e đang xài bản của tụi thái sao thấy RAM hay bị rút 1 cách khó hiểu.
Mới khởi động thì còn 51%, sau đó chạy vài soft, close lại hết, chỉ còn khoảng 40%, sau đó chạy thêm bất kì soft nào là rút xuống 35% và ko hồi phục trừ khi SR. pó tay.

@PhamQuang: a ơi, ý e là cái màu sắc màn hình kìa. cùng hiển thị 1 file hình nhưng màu sắc của máy e ko tươi bằng JaMin.

Đương nhiên ngon hơn tụi vịt xiêm :)) . Còn vụ tụt ram là do mặc định WM5 thực sự không đóng hẳn soft khi bấm dấu x, WM6 mới có chức năng này, nhưng phải thiết lập . Tốt nhất bạn nên cài SPB Plus để thực sự đóng soft, đồng thời thỉnh thoảng nên bấm icon của Oxios Hibernate để giải phóng ram.

Chỉnh sửa cuối:

Shooter

Bác unlock được ext_rom à? Tui chỉ unhide được thôi, bác chỉ giùm được không? Ý tui muốn nói là không xài tool ngoài! Còn nếu xài tool thì tui tạm lấy cái unlock_extRom bên buzzdev vậy!

Ban làm thế này:
Để unlock EXT_ROM
HKEY_LOCAL_MACHINE \Drivers\Builtin\TRUEFFS1
"SoftwareWriteProtect" =Dword:0

Sau đó soft reset để xem kết quả , có thể cài mấy soft đòi hỏi cài vào main. Cuối cùng hide và lock nó lại để đỡ lộn xộn, nhưng vẫn phải giữ bootphase=2 trong unhide thì các soft mới chạy được sau khi hide và lock

khoadtvn

Rom wm6 PDAMobiz ko có phonepad trong phần bàn phím đâu.
Vẫn bị lỗi ko nhận thẻ mmc nhỉ, có lẽ phải đổi sang thẻ sd dùng thôi.

hic em cũng bị lỗi thẻ mmc giống bác chạy một hồi nó hết nhận ra thẻ nhớ luôn. rút ra cắm lại thì nó mới tỉnh, nhưng 5' sau thì lại bị thía, khổ quá tốn tiền mua thêm thẻ nhớ nữa

Shooter

hic em cũng bị lỗi thẻ mmc giống bác chạy một hồi nó hết nhận ra thẻ nhớ luôn. rút ra cắm lại thì nó mới tỉnh, nhưng 5' sau thì lại bị thía, khổ quá tốn tiền mua thêm thẻ nhớ nữa

Cái này do các bạn xài MMC nhái (Trung quốc hợp tác xã) . Cứ tìm MMC zin (chẳng hạn MMC của Canon digital cam) cỡ nào cũng đọc được (*.jpg 7.1megpix). Nói chung xài SD ổn hơn, dù là của Thanh triều :D
Một kinh nghiệm nữa tôi muốn chia xẻ với các bạn: Dù SD cũng có nhiều loại, không nên mua ở các computer shop hay cellphone shop, phần lớn là hàng zỏm. Tốt nhất là mua ở các digital cam shop, bảo đảm tốc độ đúng như trên label, vì mấy shop này sợ phó nháy chuyên nghiệp trả thẻ lại sau khi chụp cho khách bị chậm speed hoặc chết giữa chừng. Đừng đổ tại mấy bản WM6 cooked.

Chỉnh sửa cuối:

minhlamdr

Banned
Đương nhiên ngon hơn tụi vịt xiêm :)) . Còn vụ tụt ram là do mặc định WM5 thực sự không đóng hẳn soft khi bấm dấu x, WM6 mới có chức năng này, nhưng phải thiết lập . Tốt nhất bạn nên cài SPB Plus để thực sự đóng soft, đồng thời thỉnh thoảng nên bấm icon của Oxios Hibernate để giải phóng ram.

dạ em biết điều này chứ, e dùng spb plus mà.

vẫn bị hụt RAM mới đau chứ.

Shooter

dạ em biết điều này chứ, e dùng spb plus mà.

vẫn bị hụt RAM mới đau chứ.

Thì đúng rồi, tôi đã nói thế này "đồng thời thỉnh thoảng nên bấm icon của Oxios Hibernate để giải phóng ram." Cái này nó có cái icon hình hoa tuỵết của bản FIX do man Phamquang cooked đó ;)

khoadtvn

Cái này do các bạn xài MMC nhái (Trung quốc hợp tác xã) . Cứ tìm MMC zin (chẳng hạn MMC của Canon digital cam) cỡ nào cũng đọc được (*.jpg 7.1megpix). Nói chung xài SD ổn hơn, dù là của Thanh triều :D
Một kinh nghiệm nữa tôi muốn chia xẻ với các bạn: Dù SD cũng có nhiều loại, không nên mua ở các computer shop hay cellphone shop, phần lớn là hàng zỏm. Tốt nhất là mua ở các digital cam shop, bảo đảm tốc độ đúng như trên label, vì mấy shop này sợ phó nháy chuyên nghiệp trả thẻ lại sau khi chụp cho khách bị chậm speed hoặc chết giữa chừng. Đừng đổ tại mấy bản WM6 cooked.

hic vậy chắc phải mua cái thẻ mới, em ráng chờ thêm vài bữa xem có bác nào sữa đc lỗi này ko, chớ tự dưng mua cái thẻ mới uổng tiền wớ

Tuan1412

mình nghe nói up rom o bị chết máy.nhưng thằng bạn mình có con o2 neo sau khi up rom xong thì nó tăt ngúm luôn bật o lên,sạc o báo đèn,cắm vào usb cũng o thấy hiện gì .màn hình nó cứ đen xì như là mayys chết vậy .có bác nào biết thì giúp với

Shooter

Tôi rất hạnh phúc vì là thành viên của forum này, vì WM6 cho Prophet chỉ có ở đây là phong phú và cập nhật hàng ngày . Tôi đã già đầu hai thứ tóc muối bằng tiêu, xài mobile từ hồi Moto đập đá màu xám analog tính cước hai chiều (Call link) giá $1,800 nhưng phải công nhận tôi thích con Prophet chạy WM6 này nhất, bền chắc (rớt xuống đất 2 lần móp 1 góc nhưng vẫn chạy tốt) , ổn định (up liên tục tất cả các bản WM5 và WM6 vẫn không trái gió trở trời ) và rẻ nữa (Tôi không thích con Atom vì nó bóng quá hơi "gay" và mắc không đáng ).
À, công nhận con radio v.2.69.11 rất mạnh, phải giảm bớt volum cho đừng oang oang ở chốn đông người . Thanks to uploader so much! =D>

Chỉnh sửa cuối:

Huycl2507

mình nghe nói up rom o bị chết máy.nhưng thằng bạn mình có con o2 neo sau khi up rom xong thì nó tăt ngúm luôn bật o lên,sạc o báo đèn,cắm vào usb cũng o thấy hiện gì .màn hình nó cứ đen xì như là mayys chết vậy .có bác nào biết thì giúp với

Dòng này mình nghe nhiều đồng chí bảo là Up Rom không bị chết đâu:D .Bạn thử mượn cục pin của máy nào khác về mở lên xem sao nha
Up Rom bị lỗi thì cứ đưa về Bootloader rùi Up lại hà,không bị chết:D
Chúc vui

Status
Không mở trả lời sau này.