• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC PROPHET - Old

Status
Không mở trả lời sau này.

Utxd

Mình định Up Rom này thử xem sao, nhưng không rõ cách Up Rom như thế nào. Bạn nào có thể chỉ cho mình rõ ràng hơn không? Cám ơn các bạn trước.

Đối với Rom WM6 thì khi down load về, giải nén, cắm cáp Sync rồi chạy file UPGRADE_ROM.bat và ngồi chờ thôi, thời gian khoảng 10-20 phút.

YonexRDS_001

mình test thử rồi còn nhiều lỗi lắm. cả fix lỗi mà vẫn bị. dùng bản tiếng Hoa ít bị lỗi hơn nhưng khổ cái là máy hay bị reset lại.

nghianga

mình đã tạo được 1 bản ROM WM6 clean cho Prophet. (Không phải từ bản rom của PDAVIET).
Đã sửa được lỗi sạc pin, màn hình không còn quay ngang nữa, bàn phím chạy tốt. Đã cài các chưong trình ứng dụng chưa thấy lõi gì cả. Duy nhất có một vấn đề là Camera phải cài thêm file cab, vì chưa biết cách chuyển file Default.rgu thành Default.hv
Nếu bác nào biết thì chỉ giúp mình để hoàn thiện bản ROM mới này nhé.
Mình dùng RGUCOM -b để chuyển rgu thành hv nhưng Rom không chạy được.
Mình muốn gửi bản ROM mới này lên PDAViet để mọi người dùng thử nhưng không biết cách Upload lên PDAVIET như thế nào. Ai biết cách upload thì chỉ cho mình để mình up nhé.

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
mình đã tạo được 1 bản ROM WM6 clean cho Prophet. (Không phải từ bản rom của PDAVIET).
Đã sửa được lỗi sạc pin, màn hình không còn quay ngang nữa, bàn phím chạy tốt. Đã cài các chưong trình ứng dụng chưa thấy lõi gì cả. Duy nhất có một vấn đề là Camera phải cài thêm file cab, vì chưa biết cách chuyển file Default.rgu thành Default.hv
Mình muốn gửi bản ROM mới này lên PDAViet để mọi người dùng thử nhưng không biết cách Upload lên PDAVIET như thế nào. Ai biết cách upload thì chỉ cho mình để mình up nhé.

Bạn có thể chuyển File RGU của bạn lên đây.
Chúng tôi sẽ chuyển về HV giúp bạn thôi.

Utxd

Cách chỉnh sửa Reg đã có ở đây (tuy cho Wizard nhưng cũng giống nhau thôi), ở đó có 1 số ghi chú trong quá trình chỉnh sửa, nếu bỏ sót bất cứ 1 bước nào thì khi chuyển lại Defaut.hv cũng bị lỗi cả.

Về up file Rom thì bạn có thể up lên 1 host free (4shared, box.net, megaupload, ...) rồi đưa link lên diễn đàn, chứ file Rom trên 40MB thì sao đưa trực tiếp lên diễn đàn được.

nghianga

mình test thử rồi còn nhiều lỗi lắm. cả fix lỗi mà vẫn bị. dùng bản tiếng Hoa ít bị lỗi hơn nhưng khổ cái là máy hay bị reset lại.

Cách chỉnh sửa Reg đã có ở đây (tuy cho Wizard nhưng cũng giống nhau thôi), ở đó có 1 số ghi chú trong quá trình chỉnh sửa, nếu bỏ sót bất cứ 1 bước nào thì khi chuyển lại Defaut.hv cũng bị lỗi cả.

Về up file Rom thì bạn có thể up lên 1 host free (4shared, box.net, megaupload, ...) rồi đưa link lên diễn đàn, chứ file Rom trên 40MB thì sao đưa trực tiếp lên diễn đàn được.

Thank bác.
Bây giờ mình sẽ sửa nốt vấn đề Camera rồi up lên mạng.

Last edited by a moderator:

nghianga

Gửi file qua "megaupload" chậm quá. Có trang nào gửi nhanh hơn không bác.
Bác chỉ cho em với.

hoangthuy

mình có ý kiến thế này:
Tại sao các bác ko sử dụng các bản WM6 của các dòng khác rồi đem về fix lại cho dòng Neo mình co` phải là hay ko. Mình thấy bản WM6 của các dòng khác như Wizard... chạy rất ổn định. Tại sao các bác ko nghĩ là hảy sử dụng nó để làm cho NEO. MỘt ý kiến nho nhỏ, mình mới vào diễn đàn nên có gì chưa biết các bác thông cảm, mới mua Neo hôm wa :p

nghianga

Đây là bản ROM WM6.0 chạy tốt mà mình vừa tạo, đã sửa được các lỗi cho dòng máy Prophet. Duy nhất chỉ có cái là hay bị khổi động lại máy (Do Pin không đủ dòng, nếu thay pin có dòng 1500mA thì hết bệnh đó)
Em đã gửi File NK.nbf lên mạng rồi mọi người thử download về dùng nhé
Đường Link: http://nghianga.4shared.com/

File có 5 phần. Mọi người download về rồi giải nén ra 1 thu mục nhé. Trong file nk.nbf có cả phần radio 02.6.21 đấy
Nhờ bác Quang kiểm tra bản ROM mới này hộ em và chỉnh sửa nếu có gì chưa hợp lý nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Utxd

Chúc mừng nghianga đã rebuild thành công Rom WM6 cho Prophet, các bạn hãy test rồi đóng góp ý kiến để Rom ngày càng hoàn chỉnh hơn nhé.

4Shared hơi khó down do cùng 1 lúc nó chỉ cho 1 người down nên mình up lên thêm ở 1 host khác nữa (pass giải nén là pdaviet.net)

Tom_codon

Super V.I.P
Chúc mừng nghiagacó phiên bản Rom đầu tiên.
Mong rằng bạn có nhiều Rom hơn nữa đóng góp cho diễn đàn (^_^)

YonexRDS_001

như bác nghianga nói máy hay bị khởi động lại phải thay đổi pin . vậy bản này chưa hoàn chỉnh ha?

Huycl2507

như bác nghianga nói máy hay bị khởi động lại phải thay đổi pin . vậy bản này chưa hoàn chỉnh ha?

Bạn cứ thử up đi rùi test cùng tác giả để tìm ra lỗi chứ.Nếu Rom vẫn chưa hoàn chỉnh thì lại quay về Rom cũ chờ tiếp và mình có thêm 1 lần kinh ngiệm Up Rom thui có sao đâu:D

YonexRDS_001

mình up thử mà kô up được bị báo lỗi là ERROR [238] FILE READ là bị lỗi file gi hả ?

dungde

Mình cũng không thể up được bản ROM WM6 này, Mod làm một bài hướng dẫn lại đi ...

vucaotri

file cũ là nk.nba file mới là nk.nbf, lúc úp thì báo lỗi, em đồi tên nk.nbf thành nk.nba rồi úp, xong khởi động lại, máy chết cứng luôn,hiện màn hình 3 sọc màu nằm ngang, cứu em với

PhamQuang

Manager
Chúc mừng nghianga đã rebuild thành công Rom WM6 cho Prophet, các bạn hãy test rồi đóng góp ý kiến để Rom ngày càng hoàn chỉnh hơn nhé.

4Shared hơi khó down do cùng 1 lúc nó chỉ cho 1 người down nên mình up lên thêm ở 1 host khác nữa (pass giải nén là pdaviet.net)

Phiên bản ROM này chưa được chuyên nghiệp lắm. Có lẽ do lần đầu Build chăng? :D

Mình vừa Dump ra và xem qua các HV và Ini...dat thấy quá sơ sài và thiếu nhiều shorcut quá.

Có lẽ mai rảnh sẽ Build lại để anh em dùng thử xem sao.

Với các ROM này tốt nhất nên Up từ file *.nba thì tốt hơn là *.nbf.

Utxd

file cũ là nk.nba file mới là nk.nbf, lúc úp thì báo lỗi, em đồi tên nk.nbf thành nk.nba rồi úp, xong khởi động lại, máy chết cứng luôn,hiện màn hình 3 sọc màu nằm ngang, cứu em với

Trong Rom mới theo Nghianga có thêm Radio trong đó, bản đổi thành nba thì địa chỉ khác rồi, treo máy là phải. Up lại Rom đi :D

@Nghianga: Muốn xem các Rom khác thế nào thì down về Dump ra để xem nhé, đặc biệt là các file Reg, initflashfiles.dat.

Status
Không mở trả lời sau này.