• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC PROPHET - Old

Status
Không mở trả lời sau này.

nghianga

ROm 6.0 yêu cầu dòng của Pin cao hơn, Pin của Prophet 1250mA không đủ vì vậy khi mình bật nguồn thì trong lúc đó máy hoạt động yêu cầu 1 lượng điện rất lớn (dòng), chính vì pin không đủ dòng nên mới bị khởi động lại. Nếu mà máy cắm nguồn thì sẽ không có hiện tượng đó xảy ra nữa vì dòng nguồn đã được cung cấp đủ. Mình đang dùng bản ROM đó nhưng mình tắt chế độ tự tắt nguồn mà chỉ tắt sáng màn hình và dùng autolock keyboard. Nếu không tắt nguồn thì dùng ROM này thấy ổn định lắm.

File mình gửi là nk.nbf đấy, không phải là nba đâu. Bạn đừng đổi tên. Bản chỉ cần download các part về 1 thư mục rồi giải nén sẽ được 1 file nbf. Mang file này ra up là được. Đừng đổi đuôi thành nba nhé.

file cũ là nk.nba file mới là nk.nbf, lúc úp thì báo lỗi, em đồi tên nk.nbf thành nk.nba rồi úp, xong khởi động lại, máy chết cứng luôn,hiện màn hình 3 sọc màu nằm ngang, cứu em với

Đấy là file nbf đấy, đừng đổi đuôi thành nba. Nếu máy hiện màn hình 3 sọc màu nằm ngang thì hãy vào chế độ Bootloader rồi up lại đi, không sao đâu.

Trong Rom mới theo Nghianga có thêm Radio trong đó, bản đổi thành nba thì địa chỉ khác rồi, treo máy là phải. Up lại Rom đi :D

@Nghianga: Muốn xem các Rom khác thế nào thì down về Dump ra để xem nhé, đặc biệt là các file Reg, initflashfiles.dat.

Đấy là file nbf đấy, lúc trước mình viết nhầm thành nba. Xin lỗi mọi người nhé!!!

Phiên bản ROM này chưa được chuyên nghiệp lắm. Có lẽ do lần đầu Build chăng? :D

Mình vừa Dump ra và xem qua các HV và Ini...dat thấy quá sơ sài và thiếu nhiều shorcut quá.

Có lẽ mai rảnh sẽ Build lại để anh em dùng thử xem sao.

Với các ROM này tốt nhất nên Up từ file *.nba thì tốt hơn là *.nbf.

Cảm ơn bác Quang. Nhưng theo em nghĩ là bác chỉ chỉnh sửa lại ROM thôi để bản ROM Clean, mọi người thích chương trình gì thì tự cài thêm vào sau. Theo em test thấy bản ROM này có 1 vài Reg thừa, nhưng vì chưa có thời gian nên chưa xóa được. Nhờ bác Quang sửa giúp để anh em dùng dòng Prophet có 1 bản ROM tốt để ăn tết.

Last edited by a moderator:

YonexRDS_001

mình up mãi vẫn kô được toàn bị báo lỗi ERROR [238] FILE READ. bác nào chỉ dẫn cách khắc phục với.

PhamQuang

Manager
WM6.0 for HTC Prophet (FIX)​

Trên cơ sở ROM của bạn Nghianga, mình đã Build lại bản ROM mới, với một số thay đổi:

- Thêm bớt Reg cho hợp lý hơn.
- Thêm một số shorcut cần thiết như các trình Office,...
- Thay và thêm bộ Fonts TV để dùng, không cần cài gì thêm.
- Thêm các Codecs cho WMP và PIE Control (hỗ trợ 1 số trình chơi nhạc).
- Thêm HTC X-button....

Vì không có máy test nên chưa rõ bản ROM này sẽ làm việc thế nào. Về cơ bản nếu bản của Nghianga làm việc thì bản này cũng sẽ OK.
Nhờ các bạn test giùm.

Chú ý nếu là G4 thì đòi hỏi phải Unlock CID.

Link tải ROM:
http://micmeo.com/phamquang/WM6_HTCProphet_FIX.rar

nghianga

Chắc là tool up ROM của bạn bị lỗi chứ file nk.nbf của mình up lên mạng vẫn dùng tốt mà. Nhưng mà bác Quang đã sửa bản ROM đó mình rồi. Bạn hãy download bản mới rồi up ROM. Chúc thành công.

dungde

@Man PhamQuang: em down bản ROM mà bác up về roài nhưng không cài được, vẫn bik báo lỗi ERROR [238] FILE READ. Bác làm ơn chỉ cho em cách khắc phục với !!!

Utxd

@Man PhamQuang: em down bản ROM mà bác up về roài nhưng không cài được, vẫn bik báo lỗi ERROR [238] FILE READ. Bác làm ơn chỉ cho em cách khắc phục với !!!

Bạn xem lại bộ tool up của mình nhé, nếu là file nk.nba thì chạy file .bat, còn nếu là file nk.nbf thì dùng ROMUpdateUtility.exe và 1 số file phụ trợ khác.

Kangmin82

Bạn xem lại bộ tool up của mình nhé, nếu là file nk.nba thì chạy file .bat, còn nếu là file nk.nbf thì dùng ROMUpdateUtility.exe và 1 số file phụ trợ khác.

Của em là nk.nbf và em chạy ROMUpdateUtility.exe nhưng vẫn báo ERROR [238] FILE READ.Ko hiểu tại sao??? :-??

dungde

Mình đang up thử bản ROM của bác Quang bằng cách extract bản Step1-G4 thành 1 folder rồi copy file nk.nbf vào để upgrade. Nhưng vấn đề là chỉ chạy được đến 95% là dừng. Pó tay thật. Vẫn chưa được dùng WM6!!! :((

kabivn

WM6.0 for HTC Prophet (FIX)​

Trên cơ sở ROM của bạn Nghianga, mình đã Build lại bản ROM mới, với một số thay đổi:

- Thêm bớt Reg cho hợp lý hơn.
- Thêm một số shorcut cần thiết như các trình Office,...
- Thay và thêm bộ Fonts TV để dùng, không cần cài gì thêm.
- Thêm các Codecs cho WMP và PIE Control (hỗ trợ 1 số trình chơi nhạc).
- Thêm HTC X-button....

Vì không có máy test nên chưa rõ bản ROM này sẽ làm việc thế nào. Về cơ bản nếu bản của Nghianga làm việc thì bản này cũng sẽ OK.
Nhờ các bạn test giùm.

Chú ý nếu là G4 thì đòi hỏi phải Unlock CID.

Link tải ROM:
http://micmeo.com/phamquang/WM6_HTCProphet_FIX.rar

đã down về nhưng lại không up được bi lỗi ERROR [238] FILE READ

Bác Quang vui long xem lai giúp

nghianga

Bạn download file "tool up rom prophet.rar" mình đã upload lên theo Đường Link: http://nghianga.4shared.com/
Rồi lấy file nk.nbf cho vào cùng 1 thu mục rồi đem up mới được
Đấy là lỗi do tools up ROM không phù hợp đấy
Bác Quang sửa lại bộ tool nhé, tool up ROM của bác không chạy được, file nk.nbf dùng tốt.
Em cảm ơn bác đã sửa lại ROM cho Prophet.

Chỉnh sửa cuối:

nghianga

Bạn download file "tool up prophet.rar" rồi úp nhé
Đường Link: http://nghianga.4shared.com/

Bản ROM này của em cho cả G3 và G4 nhưng tách phần Radio ra thôi đừng up Radio là ổn mà bác.
Tốt nhất là chuyển file nbf thành nba rồi up là an toàn nhất.
Thanks

PhamQuang

Manager
...........
Bác Quang sửa lại bộ tool nhé, tool up ROM của bác không chạy được, file nk.nbf dùng tốt.
Em cảm ơn bác đã sửa lại ROM cho Prophet.

Vậy hả, cám ơn Nghianga đã test.

Vậy các bạn hãy dùng Bộ Tool duới đây, tải và copy nk.nbf đưa vào là có thể Up được.

Vì không có Prophet trong tay nên Build "mò" mà thôi, rất mong ý kiến đóng góp của anh em để sớm có 1 phiên bản thật sự của PDAVIET hoàn thiện.

Kangmin82

Vậy hả, cám ơn Nghianga đã test.

Vậy các bạn hãy dùng Bộ Tool duới đây, tải và copy nk.nbf đưa vào là có thể Up được.

Vì không có Prophet trong tay nên Build "mò" mà thôi, rất mong ý kiến đóng góp của anh em để sớm có 1 phiên bản thật sự của PDAVIET hoàn thiện.

Em dùng bản tool của bác rồi copy file nk.nbf của bác đã fix và up nhưng toàn báo lỗi ERROR[264]:CONNECTION (đã thử mấy lần).Nhưng em up bản ROM # thì lại chạy bình thường.Ko hiểu làm sao???:-??

Kangmin82

Em đã up đc bản ROM này đang test nhưng dã thấy lỗi rồi,chạy bình thường thì chưa thấy lỗi gì nhưng cứ ấn Power rồi bật lại thì lập tức tắt máy luôn(đã bị liên tục như vậy).Bực mình quá,chắc lại phải đợi bản fix vậy.

Chỉnh sửa cuối:

YonexRDS_001

bản này vẫn còn bị lỗi 1 số chức năng. mình thử rồi, đặc biệt là tắt nguồn xong bật lại tắt ngúm luôn. hy vong đến tết sẽ có bản chính xác để dùng.

nghianga

lỗi tắt nguồn mình đã giải thích rồi mà.http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=3593&page=7
Nhưng có 1 cách khắc phục là:
Khi muốn tắt nguồn thì đừng tắt bằng phím bấm tắt nguồn của máy mà dùng chương trình :Display Switch đã có sẵn trong bản ROM. Còn 1 điều nữa là bạn phải vào Setting và tắt chế độ "Torn of divice if not used nhé. Hoặc bạn cài chương trình Sbp Plus cũng có chương trình Screen Toggle đấy thay choDisplay Switch .
Chúc vui vẻ

Bạn hãy vào chế độ Bootloader rồi up thì sẽ được ngay.

Bác Quang có biết chương trình nào cá tác dụng như Display Switch bác đã gói trong ROM không. Cái Display Switch của bác cứ phải chọc 2 lần mới có tác dụng.

vucaotri

Mình sài được 1 ngày, cắm sạc bằng USB máy báo sạc nhưng pin ko nạp vào thêm được

Hy vọng bác nào có tay nghề, sửa bản Rom lại hoàn chỉnh cho mọi người dùng trước khi ăn tết. Bản Rom tương đối hoàn chỉnh, chỉ bị một số lỗi nhỏ như trên nữa thôi

nghianga

Cũng có lần mình bị như thế rồi, do máy tính của bạn đấy. Nếu cắm vào máy khác là OK ngay. NHư mình dùng thì sạc qua cổng USB của máy bàn ở cty không vào điện, nhưng dùng dùng sạc qua USB máy tính ở nhà thì ok mà.
Vấn đề máy tự khởi động lại theo mình không thể sửa trên ROM được (Nhưng hiện tại cũng đã có cách khắc phục, mình đã có bài hướng dẫn rồi. Tìm lại trong diễn đàn nhé). Nhưng có 1 cách sửa trên phần cứng, để tối nay về mình thử test lại xem có ổn không rồi thông báo tới anh em PDAVIET

Chỉnh sửa cuối:

kabivn

Cũng có lần mình bị như thế rồi, do máy tính của bạn đấy. Nếu cắm vào máy khác là OK ngay. NHư mình dùng thì sạc qua cổng USB của máy bàn ở cty không vào điện, nhưng dùng dùng sạc qua USB máy tính ở nhà thì ok mà.
Vấn đề máy tự khởi động lại theo mình không thể sửa trên ROM được (Nhưng hiện tại cũng đã có cách khắc phục, mình đã có bài hướng dẫn rồi. Tìm lại trong diễn đàn nhé). Nhưng có 1 cách sửa trên phần cứng, để tối nay về mình thử test lại xem có ổn không rồi thông báo tới anh em PDAVIET

mình đã thư như hướng dẫn nhưng vẫn không được. vẫn bị reset. chẳng lẽ bộ rom 2006 này buộc phải dùng pin 1500 mA ??

Status
Không mở trả lời sau này.