• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD 2)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

AoI

Hôm qua háo hức bao nhiêu với bản rom mới thì hôm nay thất vọng bấy nhiêu.Sau khi up tốc độ nhanh bao nhiêu thì sau khi cài soft chậm bấy nhiêu.Tối nay ngồi up lại bản 08 PV vậy

FilterKings

Tò mò cũng vọc thằng ExtROM đủ kiểu
- dùng Uni_unloked 1 hoặc 2 lần đều không dùng được
- Reg để hide nó bằng cách vào H_\System\StorageManager\Profile\ .... chỉnh Dword = 1 cũng không được. Vào Software\OM..\3rd\.. thì không thấy gì ...
Tại sao kỳ thế, hay quá trình mình up bị gì mà sao không cải được chương trình trên thằng Extended_ROM có sẵn, chỉ có thể cải được trên thằng ExtendedROM sau khi unlock. Mà sao có bác cải được, hay là các bác này hên :D

- Sau đó cài đại thằng WawaAlarm vào Ext_ROM thử, vào thì thấy trong đó có cả đống các tập tin ngoằng ngèo
Kết quả bây giờ không cách nào xóa được mấy thằng này, kể cả trên PC, rename đủ kiểu rùi, kể cả uninstall thằng wawa, tắt các chương trình chạy...

Chắc là phải up lại. :(

Trước khi up, có bác nào có cách cứu giùm, Lỡ đang xui, con MDA của em nó thành cục gạch mất. :((

Mình vừa lấy can đảm, 15 phút up 2 ROM. Up lại 2.10.02 để nó up lại ExtROM, tiếp theo up trở về 2.01.08PV
Vì không rành nên không dám copy thằng ExtROM vào up chung với 2.01.08.
Sắp đạt kỷ lục của Mod nào mà hôm trước 01 ngày up 7 ROM đó :))

Các bác nào mà up thằng 2.10.02 lưu ý phần ExtROM nhé. b-)

AoI

Đêm qua thức đến 3h3 sáng để cook cái rom này và rom 08PV,chắc chắn up rom không dưới 10 lần đâu hix hix.Cook được cái rom xong thì mệt quá không còn thời gian cài soft phải copy hết lên thẻ để đến trường install nó ra thì thấy máy càng ngày càng chậm.Tí nữa tan học về nhà mới up lại rom 08PV

phuongsfc

Tò mò cũng vọc thằng ExtROM đủ kiểu
- dùng Uni_unloked 1 hoặc 2 lần đều không dùng được
- Reg để hide nó bằng cách vào H_\System\StorageManager\Profile\ .... chỉnh Dword = 1 cũng không được. Vào Software\OM..\3rd\.. thì không thấy gì ...
Tại sao kỳ thế, hay quá trình mình up bị gì mà sao không cải được chương trình trên thằng Extended_ROM có sẵn, chỉ có thể cải được trên thằng ExtendedROM sau khi unlock. Mà sao có bác cải được, hay là các bác này hên :D

- Sau đó cài đại thằng WawaAlarm vào Ext_ROM thử, vào thì thấy trong đó có cả đống các tập tin ngoằng ngèo
Kết quả bây giờ không cách nào xóa được mấy thằng này, kể cả trên PC, rename đủ kiểu rùi, kể cả uninstall thằng wawa, tắt các chương trình chạy...

Chắc là phải up lại. :(

Trước khi up, có bác nào có cách cứu giùm, Lỡ đang xui, con MDA của em nó thành cục gạch mất. :((

Hi
Bạn dùng file unlock của tôi thử xem nhé. Tôi chỉ chạy có 1 lần, SR là xong mà.
Nhưng mà bây giờ thì đang mạnh dạn down xuống 2007PV đây.

FilterKings

Hi
Bạn dùng file unlock của tôi thử xem nhé. Tôi chỉ chạy có 1 lần, SR là xong mà.
Nhưng mà bây giờ thì đang mạnh dạn down xuống 2007PV đây.

Thì chạy chính cái thằng nì, của MAN PhamQuang post lên đó mà. Mình bấm ok 1 lần, không bấm lần thứ 2 mà SR ngay, cũng không cài chương trình gì được, chỉ copy bình thường vào thì được. Thử bấm 2 lần ok, cũng chẳng được gì hơn
:D
Mà này, bác thấy mấy thằng ExtROM trong divice vậy? Của mình sau khi unlock có tới 2 thằng, khác nhau bởi dấu "_" =))

Chỉnh sửa cuối:

Tmolile

Sao thế nhỉ? EXTROM của mình không bị sao cả, cài soft vẫn OK, Ko phải Unlock Unhide gì cả.
ROM mới thấy tốc độ tốt, ít treo hơn bản 08PV. Mới dùng khoảng 4h, chưa thấy lỗi gì nghiêm trọng.
anh em nào có WinMenu (chương trình để dùng phím backlight), USB HDD (để dùng máy như thẻ nhớ); Eye on Privacy thì UP lên cho mình với
Thanh's

FilterKings

Sao thế nhỉ? EXTROM của mình không bị sao cả, cài soft vẫn OK, Ko phải Unlock Unhide gì cả.
ROM mới thấy tốc độ tốt, ít treo hơn bản 08PV. Mới dùng khoảng 4h, chưa thấy lỗi gì nghiêm trọng.
anh em nào có WinMenu (chương trình để dùng phím backlight), USB HDD (để dùng máy như thẻ nhớ); Eye on Privacy thì UP lên cho mình với
Thanh's

Vậy là bác gặp may rùi :))
Người ta thừa nhận "Yes, you are right , we made UnHidded Ext rom , but you need to Unlock your ext rom,thanks"
tại đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=298020&page=7

TuanAS

Các bác cho em hỏi cái bản rom 08 của bác quang em thấy chạy file video media có cứ thỉnh thoảng giật giật thế nào ấy ???
Tại sao em mở mấy chương trình nào là chương trinh đấy lại hiện lên tren star nhỉ .. giông như cái document của PC ấy ... Muốn xóa thì xóa thế nào và mình đổi ringtone cho tin nhắn thì đổi cho nào vậy các bác ....

exec1984

Active Member
Hiện tại mình vẫn đang dùng bản 2.01.08pv của bác quang và thấy rất tốt nhưng không thể xóa tcpmp đi được ,đã có coreplayer rồi thì tcpmp trở nên thừa(mà lại cài trên máy) có ai biết cách xóa tcpmp không thank

Utxd

Hiện tại mình vẫn đang dùng bản 2.01.08pv của bác quang và thấy rất tốt nhưng không thể xóa tcpmp đi được ,đã có coreplayer rồi thì tcpmp trở nên thừa(mà lại cài trên máy) có ai biết cách xóa tcpmp không thank

Muốn xoá thì phải built lại thôi :D

nblong21

Hi,các bạn

Mình mới vừa up rom 2.0.08 PV và radio 1.14.mình rất vui vì đây là lần đầu up rom.Khi up mình vẫn để boot loader 1.00 và theo đúng hướng dẫn của bác Phạm Quang và 1 số MOD khác.Nếu có thể dc cho mình xin lại file cab set Soft Key và mình để Protocol Ver :42.49.P8 cũ trước khi up thì bắt sóng wireless có tốt kg?
Mình đã so sánh wireless của ATOM va máy mình thì máy Atom bắt dc sóng còn mình thì kg dc.Các bác cho mình xin lời khuyên có nên up protocol kg?
Cho mình gửi lời cám ơn va chúc sức khỏe đến bác Pham Quang và các MOD.Thanks

Nemmatlanh

Mình mới vừa up rom 2.0.08 PV và radio 1.14.mình rất vui vì đây là lần đầu up rom.Khi up mình vẫn để boot loader 1.00 và theo đúng hướng dẫn của bác Phạm Quang và 1 số MOD khác.Nếu có thể dc cho mình xin lại file cab set Soft Key và mình để Protocol Ver :42.49.P8 cũ trước khi up thì bắt sóng wireless có tốt kg?
Mình đã so sánh wireless của ATOM va máy mình thì máy Atom bắt dc sóng còn mình thì kg dc.Các bác cho mình xin lời khuyên có nên up protocol kg?

Bác Down File Soft kkk mình gửi dưới đây về cài vào PPC nhé.Rồi vào đó chỉnh Soft key theo ý muốn.
Còn theo mình thì bạn nên Up Radio 1.11.Đối với Uni thì Radio 1.11 là ngon và ổn định nhất.Chúc thành công!

thanhtung183

Up protocol thế nào vậy?Tôi chưa thấy có bài nói về cái này. Protocol version của máy tôi là 42.42.P8 liệu có cần phải up ko?

FilterKings

Các bác cho em hỏi cái bản rom 08 của bác quang em thấy chạy file video media có cứ thỉnh thoảng giật giật thế nào ấy ???
Tại sao em mở mấy chương trình nào là chương trinh đấy lại hiện lên tren star nhỉ .. giông như cái document của PC ấy ... Muốn xóa thì xóa thế nào và mình đổi ringtone cho tin nhắn thì đổi cho nào vậy các bác ....

- Đúng rùi, cái Wiindow Media của bản rom này nghe nhạc nó bị lựt khựt mấy giây đầu, sau đó thì chạy ngọt. Cái này thì bó tay, chờ Mod Tom và Man PhamQuang fix lại thui.

- Mấy chương trình mới sử dụng hiện lên menu thì tiện chứ sao bạn, cái này gọi là "tiện ích" mà :)) . Muốn tắt nó đi thì SR lại máy thui, còn không theo mình biết chỉ có chỉnh reg thui. Bạn vào đây
http://pdaviet.net/showthread.php?t=127
Theo mình nghĩ nó là menu animation đấy, có gì thắc mắc thì post hỏi Mod Anh Tú. Bạn có thể bỏ cả cái menu thường xuyên hiện lên đó bằng cách vào setting>personal>menu , bỏ dấu stick trên tất cả các Program. Ra ngoài sẽ thấy kết quả ngay, nhưng mấy cái nói trên thì vẫn còn :D

- Chỉnh ring của SMS, bạn có thể dùng các ứng dụng như phonemax .... Nếu không cài các ứng dụng này, bạn vào setting>peónal>sounds & Notifications, vào notifications, chọn event là new text message, và chỉnh thui. Nếu bạn có muốn đưa ring của mình thì copy thẳng vào window (đuôi .wav nhé). :D

Mấy thắc mắc này bạn nên post vào mục thảo luận sử dụng, không thì MOD del bài của bạn, và cả bài của mình nữa đấy =))

Chỉnh sửa cuối:

TuanAS

yes tờ đây ... Đây là ý kiên chung post lên để anh e bik còn tư vấn mà bác ... ko del được đâu ... bài tốt đấy chứ !

Tom_codon

Super V.I.P
yes tờ đây ... Đây là ý kiên chung post lên để anh e bik còn tư vấn mà bác ... ko del được đâu ... bài tốt đấy chứ !

Ý kiến chung thì cũng có topic thảo luận riêng.Đó là qui định.
FilterKings nói rất đúng nếu thắc mắc thì sang bên thảo luận.Nếu không sẽ khó quản lí lắm đó.
Nếu mỗi người đều làm việc đúng theo qui định thì các bạn sẽ thấy việc theo dõi chủ đề sẽ dễ hơn.Chứ ko có tính trạng các vấn đề hỏi rồi lại hỏi lại tràn lan như bây giờ đâu :) :) :)

exec1984

Active Member
Bác Tom_codon và bác Pham Quang bao giờ cho ra rom mới vậy ,chỉ tin nhất mấy rom của 2 bác đấy ,có rom 2.02.00 rùi mà bao giờ 2 bác cho anh em chiêm ngưỡng 2.02.00PV vậy mong quá

tepbi

hiện e đang dùng bản 2.00.07 nhưng hình như wifi thì on/off và conect thì ok hết...nhưng mà duyệt web thì bị chậm...trước đây khi còn dùng WM5 thì e duyệt web rất nhanh....nhưng từ khi chuyển sang WM6 thì conect vẫn tốt nhưng truy cập thì chậm lắm...nhiều khi ko chạy luôn...e nghĩ là do đường truyền của wifi point kém..nhưng khi lấy thằng laptop ra thì nó chạy ào ào...e ko biết là thế nào..bác giải thích hộ e chút?thanks

Em nói thật nhé...e là người "máu" Up Rom lắm nhưng mà từ bản 2.00.07 của bác TOM ra đời..e up tới bây giờ...ko biết ra bao nhiêu bản ROM mới, e đã down về đủ bộ nhưng sau khi đọc những ý kiến của ae thì e thấy chưa thật sự tin tưởng bản ROM nào cả...Vi những bản ROM trước...1 là Man Quang, 2 là Mod TOM...lúc nào củng có bài nhận xét và đánh giá...nhưng sau này thì k thấy 2 bác nhận xét và đánh giá những bản ROM mới này...cái này e chỉ nói lên suy nghĩ thôi.k phải spam...

bdgroup

Em nói thật nhé...e là người "máu" Up Rom lắm nhưng mà từ bản 2.00.07 của bác TOM ra đời..e up tới bây giờ...ko biết ra bao nhiêu bản ROM mới, e đã down về đủ bộ nhưng sau khi đọc những ý kiến của ae thì e thấy chưa thật sự tin tưởng bản ROM nào cả...Vi những bản ROM trước...1 là Man Quang, 2 là Mod TOM...lúc nào củng có bài nhận xét và đánh giá...nhưng sau này thì k thấy 2 bác nhận xét và đánh giá những bản ROM mới này...cái này e chỉ nói lên suy nghĩ thôi.k phải spam...

Em cũng thấy thế. Em dùng bản 2.10.02, tuy là beta nhưng chưa phàn nàn điều gì cả. Ngoại trừ 1 số lỗi nho nhỏ có thể chấp nhận được. Em đang mong bản 2.10.02 chính thức.
Bác nào cóc thông tin về bản này cho em biết với em khỏi mong. Thanks !

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.