• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD 2)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

flymanhyu

Diễn đàn về chủ đề Rom này rất hay và hấp dẫn.Những bạn mới như mình nên chịu khó tham khảo lại các bài viết cũ đi nhé .Chúng ta đừng hỏi về bản rom cũ trong khi mọi người đang bàn về những Rom Hot.Sẽ làm xáo trộn chủ đề này mất.
Còn thực tế bạn muốn hỏi cũng kô khó,hãy vào Sub room hoặc gửi tin nhắn riêng,các KTV sẽ vui vẻ trả lời và hướng dẫn đấy.(cách hay nhất là gửi tin cho người viết ra bản Room đó)
Đây là ý kiến của mình cho chủ đề này.Các MOD đừng xóa và Banned E nhé.

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Bản ROM 2.01.08 WWE khi dùng chức năng Windows update thì nó bị treo cứng và không thoát ra nổi chỉ còn cách SR lại máy. Bác nào có ý kiến về vấn đề này không cho Em biết nhé.
ROM 2.01.08 WWE và bản ROM mới 2.02.00 WWE có gì khác nhau nhiều không mấy Bác? Bác nào test rồi thì cho nhận xét nhé. Thân!

Chỉnh sửa cuối:

bdgroup

Chủ đề ROM dạo này nhạt nhẽo quá nhỉ.
@Truong Hà:
ROM 2.02.00 WWE đã bàn rất nhiều ở trước rồi, bạn lục lại xem đi. Bản này RAM tụt rất nhanh và hay bị treo máy. Nhất là mỗi khi SR, phải vài lần mới được.

Bạn nên dùng bản 2.10.02 đi (Link ở các trang trước đó). Bản này mình đang dùng và rất ổn định.

XuanTruong

Super V.I.P
Sao link tải ROM

New release from Jwrightmcps (Not sủe they will stay a long time on xda-dev)

Version 2.01.08 WWE

Dopod 900 Version 2.01.08 WWE Download:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...ossbow/900_WWE_20108_20301_11300_wwe_ship.zip

i-mate JasJar Version 2.01.08 WWE Download:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...bow/JASJAR_WWE_20108_20301_11300_wwe_ship.zip

O2 XDA Exec Version 2.01.08 WWE Download
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...w/XDA_Exec_WWE_20108_20301_11300_wwe_ship.zip

Orange SPV M5000 Version 2.01.08 WWE Download
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co.../SPV_M5000_WWE_20108_20301_11300_wwe_ship.zip

QTEK 9000 Version 2.01.08 WWE Download:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...ssbow/9000_WWE_20108_20301_11300_wwe_ship.zip

T-Mobile MDA Pro Version 2.01.08 WWE Download:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...ow/MDA_Pro_WWE_20108_20301_11300_wwe_ship.zip

HTC UNIVERSAL Version 2.01.08 WWE Download:
(Uses MaUpgrade_noID
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...C_UNVERSAL_WWE_20108_20301_11300_wwe_ship.zip

NOTE: The installs have been digitally signed for your confidence and safety

Sao link tải ROM này: http://www.micmeo.com/UNI/index.php?dir=WM6 không tải được nữa các Bác nhỉ. Em vào nó báo như trong hình, Bác nào có cao kiến gì không? Thân!

Utxd

Đơn giản bởi vì host của Micmeo không còn sử dụng được nữa đâu thì lấy gì ra cao kiến :D

O2XDAEXEC

Không biết có bác nào bị như em không,em đang sử dụng Rom 2.01.08PV mà lâu lâu tự nhiên máy bị mất Storage Card,em đã thử rút ra cắm lại vài lần nhưng máy vẫn không nhận được,em SR lại 2 lần mới được,1 lần vẫn chưa nhận thấy.Em tưởng rằng do bị Rom nên em đã thử Up lại bản Rom 2.00.06PV nhưng mà bản Rom này lại mất Storage Card liên tục,1 chút lại mất,SR 3-4 lần thì nó mới nhận ra nhưng khoảng 1 chút lại mất.Không biết là do máy em có vấn đề gì không?Các bác có biết hiện tượng như vậy là trong máy của em bị hư cái gì không,xin các bác chỉ em cách khắc phục với?Nếu như bị hư thì nó bị hư cái gì vậy?
Thanks!

Utxd

Không biết có bác nào bị như em không,em đang sử dụng Rom 2.01.08PV mà lâu lâu tự nhiên máy bị mất Storage Card,em đã thử rút ra cắm lại vài lần nhưng máy vẫn không nhận được,em SR lại 2 lần mới được,1 lần vẫn chưa nhận thấy.Em tưởng rằng do bị Rom nên em đã thử Up lại bản Rom 2.00.06PV nhưng mà bản Rom này lại mất Storage Card liên tục,1 chút lại mất,SR 3-4 lần thì nó mới nhận ra nhưng khoảng 1 chút lại mất.Không biết là do máy em có vấn đề gì không?Các bác có biết hiện tượng như vậy là trong máy của em bị hư cái gì không,xin các bác chỉ em cách khắc phục với?Nếu như bị hư thì nó bị hư cái gì vậy?
Thanks!

Khả năng Card sắp tiêu là rất lớn vì đâu ai bị như thế đâu, vệ sinh lại tiếp xúc của thẻ và máy, nếu vẫn còn thì chuẩn bị $ mua thẻ mới :D

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Sao mà sau khi em uprom WM6.0 xong,mỗi lần soft reset thì hiện lên dòng chữ The file"sddaemon" cannot be opened.Ether it is not signed with a trusted certificate,or one of its components cannot be found.If the problem persists,try reinstalling or restoring this file.Em phải làm sao để sửa lỗi này các bác nhỉ?

Tom_codon

Super V.I.P
Sao mà sau khi em uprom WM6.0 xong,mỗi lần soft reset thì hiện lên dòng chữ The file"sddaemon" cannot be opened.Ether it is not signed with a trusted certificate,or one of its components cannot be found.If the problem persists,try reinstalling or restoring this file.Em phải làm sao để sửa lỗi này các bác nhỉ?

Đó là lỗi Sddaemon.Mình nhớ ko nhầm làm gì có bản nào bị lỗi này nhỉ ???
Bạn đang dùng bản nào vậy.Mình nghĩ bạn nên up lại Rom.Sang topic Rom tất cả các dòng PPC.Ở đó có đủ tất cả các Rom của dòng Universal.Bạn up lại rom xem sao.
Chúc vui.

exec1984

Active Member
mình đang sử dụng rom 2.01.08PV của bác Phạm Quang up ,thấy có thêm 2.10.02WWE các bạn cho mình hỏi cái rom này có gì hơn 2.01.08PV không vậy
máy mình cũ quá rùi vọc nhiều quá sợ nó die ,mà mình up rom cung thấy ghê ghê vì có lẽ không thạo lắm ,thank

O2XDAEXEC

Bác nguyenthanhtuan đang dùng bản Rom 2.01.08PV phải không?Em đã dùng thử bản này rồi và cũng bị tình trạng y như bác vậy.Em đã xóa ExtendedRom hết rồi sau đó reset máy lại là xong,máy không còn bị báo lỗi sddeamon nữa đâu.Bác hãy thử làm giống em xem sao nha.
Chúc vui!

Khả năng Card sắp tiêu là rất lớn vì đâu ai bị như thế đâu, vệ sinh lại tiếp xúc của thẻ và máy, nếu vẫn còn thì chuẩn bị $ mua thẻ mới :D

Em thấy hình như nó hết rồi,máy vẫn nhận bình thường Storage Card,từ hôm qua tới giờ chưa thấy tình trạng mất Storage Card diễn ra lần nào nữa.Em đã thử lấy thẻ nhớ ra và làm vệ sinh rồi.Hy vọng là sẽ không sao.Nếu mà hư thẻ nhớ thì chắc em chít mất,hic hic,bao nhiêu chương trình quan trọng của em ở trong đó.
:-?? :D

Last edited by a moderator:

rockone1909

trong bản w6 này đều có newmenu, cáo này mình thấy rất tiện, nhưng mà tìm hoài vẫn không thấy có bản rời để cài lên máy, thằng bạn mình nó dùng w5 mà muốn dùng cái này quá, vì nó hay hơn softkey, bác nào có thì chỉ link cho e với,

123456

2.10.02WWE chạy chiến hẳn các bác ạ. Sóng sánh ổn... nhưng Exec dùng với soft Today SpbPocketPlus3 toàn bị treo máy. Bác nào dùng loại khác ổn ko ?

exec1984

Active Member
Sao mình dùng 2.01.08PV không có voice speed dial vậy ,bạn nào có không cho mình với ,bản 2.10.02 WWE có tích hợp voice speed dial không vậy

O2XDAEXEC

Bác dùng bản 2.01.08PV thì bản này không phải là không có Voice Dial đâu,chẳng qua là icon trong Program bị lỗi không dùng được thôi,bác chỉ cần xóa icon đó đi thôi.Bác dùng phím tích hợp sẵn trên thân máy thì vẫn dùng được bình thường,đâu có sao đâu.Bác hãy thử xem nha.
Chúc vui!

trên mạng thấy có WM6 bản Professional Pocket PC Edition
http://www.iambic.com/agenduspro/wmppc/details.asp?cnt=todos
http://www.ben.com.vn/main.aspx?MNU=425&TemplateID=3&ID=3716&Type=News
sao mình thấy nó khác khác thế nào ý (so với các rom ta đang dùng )
bác nào có thông tin gì thêm về bản này không

Bác có đang sử dụng bản Rom này không vậy?Sao em thấy link của bác đưa không có download gì cả,vậy bác có download được không vậy?Em thấy khi đăng ký xong thì nó cho mình 1 code để đăng ký nhưng mà em có dùng bản này đâu mà đăng ký.Nhìn cũng hay hay,khá Pro nên em sẽ tìm thử xem sao.:)

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.