• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD 2)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

Huycl2507

Sau khi Up Rom 2.01.08,mình thấy máy rất hay bị đơ (người ta gọi lại bấm nghe hay tắt gì cũng k được cả).SR mấy lần mới đc
Đành phải Up lại bản Rom của Tom nhà PDAVIET thui:D

mryeknom

Vừa up 2.00.07 xong, chạy mượn mà, bluetooth ngọn lành, cám ơn bác Tom. Tuy nhiên khi tôi unhide ExtendedRom và xóa đi (O2EXEC), softreset thì nó lại về nguyên như cũ, lạ quá, các bác cho hỏi nó tại sao vậy nhỉ?
Cám ơn nhiều

trước khi up bạn phải unhide va xóa toàn bộ trong extendedRom thì mới không bị tình trạng đó

Chỉnh sửa cuối:

longnhi88

trước khi up bạn phải unhide va xóa toàn bộ trong extendedRom thì mới không bị tình trạng đó

Ý bạn là unhide xong thì sẽ ko bị tình trạng nào?Tình trạng nghe gọi bị đơ đâu có liên quan đến EXT ROM đâu bạn??:-??

paloma

Bác Long cho mình hỏi là tại sao khii xoay màn hình dọc ra thì khi ta ấn start,thanh strat mà quá dài thì khi kéo lên lại sẽ bị dính dính 1 chút ở phía dưới thanh tray bar???Hình như ROM nào cũng bị cái này mà chưa ai fix nhỉ???
Hay mọi người không để ý???

buitruc

Bác Long cho mình hỏi là tại sao khii xoay màn hình dọc ra thì khi ta ấn start,thanh strat mà quá dài thì khi kéo lên lại sẽ bị dính dính 1 chút ở phía dưới thanh tray bar???Hình như ROM nào cũng bị cái này mà chưa ai fix nhỉ???
Hay mọi người không để ý???
Hiện mình đang dùng bản rom PDAViet pro của mod Tom không bị tình trạng như bạn, bạn có thể up lại bản rom này thử xem vì khi thử tất cả các bản rom khác theo quan điểm của mình thì bản Pro của mod Tom là ổn định nhất

shankar

Không biết đã có cao thủ nào uprom được trên nền vista chưa nhỉ, xin chỉ giáo với !

À, mà ko hiểu tại sao mình dùng rom 06, khi add new device ở bluetooth manager thì chỉ thấy mỗi handfree, còn chả thấy headset đâu. wireless stero thì báo là chả tìm thấy có cái device nào. Nó lại còn hỏi lại là: "mày có chắc là mày có tai nghe bluetooth ko đấy?" thế mới cay chứ:( . Có cách nào ko nhỉ ?

Thank a lot

Huycl2507

Không biết đã có cao thủ nào uprom được trên nền vista chưa nhỉ, xin chỉ giáo với !

À, mà ko hiểu tại sao mình dùng rom 06, khi add new device ở bluetooth manager thì chỉ thấy mỗi handfree, còn chả thấy headset đâu. wireless stero thì báo là chả tìm thấy có cái device nào. Nó lại còn hỏi lại là: "mày có chắc là mày có tai nghe bluetooth ko đấy?" thế mới cay chứ:( . Có cách nào ko nhỉ ?

Thank a lot

Theo mình biết thì chưa Up Rom được trên nền Vista được:D
Dùng Rom 06 của Tom mình cũng bị tình trạng như bạn.Wireless stero thì báo là chả tìm thấy có cái device nào:-?
Nhưng bản Rom 2.00.07 của Tom_codon + 2CAB file fix lỗi Bluetooth của Tom nữa thì vấn đề tai nghe Bluetooth đã giải quyết triệt để rùi mà (nghe gọi và nghe nhạc đều được hết):D

paloma

Hiện mình đang dùng bản rom PDAViet pro của mod Tom không bị tình trạng như bạn, bạn có thể up lại bản rom này thử xem vì khi thử tất cả các bản rom khác theo quan điểm của mình thì bản Pro của mod Tom là ổn định nhất

Tình trạng này chỉ xuất hiện khi bạn để thanh start menu với nhiều các ứng dụng gắn trên đó,khi bạn kéo xuống,nếu start menu chạm xuống dưới tray bar thì khi kéo lên sẽ có hiện tượng này,còn nếu thanh start menu chưa đủ dài thì cũng sẽ không bị hiện tượng này.

Hiện tượng này theo mình được biết thì đó là hiện tượng lag RAM.Không biết đã có ai có cách khắc phục chưa nhỉ,mình thấy từ bản ROM đầu tiên đến h chưa có 1 bản ROM nào là không bị lỗi này cả:-/

Tommy2005

Nhưng bản Rom 2.00.07 của Tom_codon + 2CAB file fix lỗi Bluetooth của Tom nữa thì vấn đề tai nghe Bluetooth đã giải quyết triệt để rùi mà (nghe gọi và nghe nhạc đều được hết)

Ý bạn là xài bluetooth của Microsoft hay Broadcomm? Mình cũng xài 2.00.07 của Tom_codon với DS970 ok (không cài thêm fix). Không biết có ai đã dùng được Broadcom BT stack với DS970 mà hiển thị tên (contact name) với 2.00.07?

smile188

Bác Tom_Codon ơi cho em hỏi chút nhé. Trước em dùng bản 2.00.06PV và mới up lên bản 2.00.07PV đều có 1 lỗi là sau khi reset 1 số cái mình đã chỉnh lại trở về default như chỉnh bàn phím (Word Completion - Suggest words when entering text) hay đèn báo cuộc gọi nhỡ.. Phải làm sao để hết hiện tượng này hả bác? Thanks bác nhiều ạ!

Tom_codon

Super V.I.P
Fix lỗi Word Completion - Suggest words when entering text của smile188 đây.
Chẳng phải là mình đã gửi fix 2.00.07 trong đó đã sửa tất cả các lỗi này rồi sao :-? :-? :-?

JuneSun

Ý bạn là xài bluetooth của Microsoft hay Broadcomm? Mình cũng xài 2.00.07 của Tom_codon với DS970 ok (không cài thêm fix). Không biết có ai đã dùng được Broadcom BT stack với DS970 mà hiển thị tên (contact name) với 2.00.07?

Mình dùng DS970 với Rom 07, chẳng cần cài cắm thêm gì cả, chạy tốt. Tuy nhiên chỉ hiện số chứ không hiển thị contact name.

Tommy2005

Mình dùng DS970 với Rom 07, chẳng cần cài cắm thêm gì cả, chạy tốt. Tuy nhiên chỉ hiện số chứ không hiển thị contact name.

Để hiện contact name khi dùng Microsoft bluetooth stack (như default của 2.00.07), bạn cần cài thêm phần mềm của jetwaremobile.com (mình sẽ up vừng mè lên, nếu cần gấp PM cho mình số IMEI). Tuy nhiên cái mình muốn là dùng Broadcomm Bluetooth Stack vì nghe nhạc hay hơn nhưng tiếc thay chức năng phone lại không xài được. Hy vọng Helmi/ai đó trong chúng ta sẽ giúp fix sớm lỗi này.

paloma

Tình trạng này chỉ xuất hiện khi bạn để thanh start menu với nhiều các ứng dụng gắn trên đó,khi bạn kéo xuống,nếu start menu chạm xuống dưới tray bar thì khi kéo lên sẽ có hiện tượng này,còn nếu thanh start menu chưa đủ dài thì cũng sẽ không bị hiện tượng này.

Hiện tượng này theo mình được biết thì đó là hiện tượng lag RAM.Không biết đã có ai có cách khắc phục chưa nhỉ,mình thấy từ bản ROM đầu tiên đến h chưa có 1 bản ROM nào là không bị lỗi này cả

Chưa bác nào có cách khắc phục được hiện tượng trên ạ.

tepbi

Có bác nào cho em xin lại link down bản ROM 2.00.07 của Bác TOm được không...link củ down chậm và die liên tục...thank các bác trước nhé

tepbi

Die hoặc không die chứ làm gì mà die liên tục :-??

Rom vẫn còn ở đây mà, load chậm là do mạng của bạn đấy

http://www.micmeo.com/tom_codon/Tom_2.00.07_PDAVIET.rar

em dùng flash get down đến 8-9% là nó dùng luôn...e down lại liện tục mà vẫn bị...nhưng các link bên Blue Angel khác thì ok...
bác hay có ai rãnh thì up tạm dùm e lên rapid hay mega e down về sài thử được không?e cảm ơn nhiều nhá.

ngheovihifi

các bác cho em hỏi tí nhé. Em up ban ROM 06PV rồi nhưng trong cái bản ROM up đó nó ko có mục radio, bản radio của em vẫn đang xài Version 1.09.00
theo các bác có cần thiết nâng cấp radio lên ko vậy? nếu nâng cấp thì làm thế nào? down bản radio mới ở đâu...? thanks các bác nhiều.

ngheovihifi

À quên, cho em hỏi ké luôn: có cái Soft nào từ chối cuộc gọi lịch sự ko nhỉ? giống DT thường ấy. làm phiền các bác quá...năm mới chúc cả làng Zui Zẻ...he he...

tepbi

À quên, cho em hỏi ké luôn: có cái Soft nào từ chối cuộc gọi lịch sự ko nhỉ? giống DT thường ấy. làm phiền các bác quá...năm mới chúc cả làng Zui Zẻ...he he...

bác chỉ cần kéo nút volume 1 cái là nó tắt chuông liền mà..đâu cần cài thêm soft gì?
chúc vui

Status
Không mở trả lời sau này.