• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD 2)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

LuongQuang

Super V.I.P
Chức năng biến Flash thành đèn pin thì chỉ có tác dụng trên WM5 thôi, cụ thể là trong bản ROM build đầu tiên của Mod AnhTu, còn các bản Rom chạy trên nền OS WM6 thì chức năng này không còn tác dụng nữa, có lẽ do OS! :-??

DQMM

Biến Flash thành đèn pin

Chức năng biến Flash thành đèn pin thì chỉ có tác dụng trên WM5 thôi, cụ thể là trong bản ROM build đầu tiên của Mod AnhTu, còn các bản Rom chạy trên nền OS WM6 thì chức năng này không còn tác dụng nữa, có lẽ do OS! :-??

Từ khi up cac bản WM5 đến các bản WM6 (hiện nay là bản 2.00.06) này DQMM vẫn dùng Flash thành đèn pin bình thường mà :-? ??? Trong các bản WM6 thì Button 5 đã được đưa ra sẵn kô cần phải vào registry để chỉnh sửa, nên chỉ cần cài thêm vjcandela (hiện DQMM đang dùng bản 0.2) và vào phần button chỉnh ra được liền. DQMM đã làm cho mấy người bạn, tất cả đều ngon lành. Anh LuongQuang thử lại xem sao :-?

Nemmatlanh

Phần fix đèn flash đã được đưa kèm theo ở phần giới thiệu Rom 2.00.01 trang 10.
------------------------------------------------
bác nào chỉ em tìm cái topic này chỗ nào với....tìm hoài mà chẳng thấy đâu cả. các bác cho hỏi cái nút đèn mình có thể bấm giữ làm cho đèn nó sáng thay đèn pin lúc trời tối được ko nhỉ?

Bạn muốn biến nút Backlight thành đèn Pin thì qua link này nhé.Mình đã đưa Cab và cách hướng dẫn lên rồi đấy.Thân!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=127&page=21

vhvu

Xin cho em hỏi, phần mềm biến flah thành đèn pin khi cài xong mình muốn gán cho mốt phím nào đó để cho thuận tiện thì làm cách nào vậy?
Xin chân thành cám ơn

tepbi

Phần fix đèn flash đã được đưa kèm theo ở phần giới thiệu Rom 2.00.01 trang 10.
------------------------------------------------
bác nào chỉ em tìm cái topic này chỗ nào với....tìm hoài mà chẳng thấy đâu cả. các bác cho hỏi cái nút đèn mình có thể bấm giữ làm cho đèn nó sáng thay đèn pin lúc trời tối được ko nhỉ?

Bác sử dụng soft này thử nhé...dùng được cả cho WM5 và WM6 luôn..chỉ cần chạy file Cab có 14kb thôi là nó tự động gán lệnh cho nút backlight luôn.chỉ cần mở máy bấm backlight là đèn sáng...khoảng vài chục giây là đèn chuyển sang màu xanh rất đẹp.

TuanQuang

Xin cho em hỏi, phần mềm biến flah thành đèn pin khi cài xong mình muốn gán cho mốt phím nào đó để cho thuận tiện thì làm cách nào vậy?
Xin chân thành cám ơn

bạn làm như sau nhé. bạn vào Start >> settings >>buttons sau đó button 5 phần assign a program bạn chọn VJCandelalite là đc thôi.
Chúc vui

vhvu

Xin cám ơn bạn, mình cài và sử dụng rất tốt nhưng muốn mở phải ấn luôn vào, khi buông ra thì nó tắt, có cách khắc phục không? và em nhấn hoài mà không thấy đèn chuyển sang màu xanh.
Xin chân thành cám ơn

TuanQuang

Qua mấy ngày dùng bản 2.00.07 PV thì thấy bản này vẫn bị lỗi treo máy 5-7s khi bấm Power . Lại giống như bản gốc của Exec rồi . Bác nào có bản vá lỗi này ko ? Các bác dùng Exec có bị hiện tượng này ko nhỉ ?
Mình cũng vừa up bản 07, mới dùng đc mấy ngày nhưng cũng ko gặp hiện tượng bạn gặp.có lẽ bạn Up chưa đung rồi hoặc còn xót lỗi hệ thống do những bản room trc để lại. Bạn Format máy = cách giữ chặt đồng thời Blacklight và Soft Reset cho đến khi hiện lên 3 dòng có màu xanh đỏ ,ban dung phím 5 chiều đê chuyển nhé.Dòng trên cùng bạn để là Yes, 2 dòng sau để là No sau đó nhấn phím giữa .Máy sẽ tự format. Format xong bạn up lại bản 07 xem có hiện tượng như bạn nói ko nhé.
Chúc vui.

ngheovihifi

Bác sử dụng soft này thử nhé...dùng được cả cho WM5 và WM6 luôn..chỉ cần chạy file Cab có 14kb thôi là nó tự động gán lệnh cho nút backlight luôn.chỉ cần mở máy bấm backlight là đèn sáng...khoảng vài chục giây là đèn chuyển sang màu xanh rất đẹp.

em làm thử theo hướng dẫn của bác rồi.mở BackLight đèn sáng nhưng có 1 cái là cứ phải mở màn hình ra thì mới sáng đựơc.còn đang để máy bình thường thì ko sáng đèn.có cách nào khắc phục ko bác?

Utxd

Về vấn đề Backlight đề nghị các bạn qua chủ đề thảo luận sử dụng nhé, đây là chủ đề DÀNH RIÊNG CHO ROM, những bài không liên qua chủ đề sẽ bị Del sau vài giờ.

tuanvic

có ai check 3g có working chưa thấy bên xda có vài người bảo work anh em nào làm một cái cab 3g cho bản PDA viet đi thanks

bdgroup

Tôi vừa download và up lên thành công bản rom ở ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Uploads/Universal/Jwrightmcps/Crossbow/Betas/O2_2.02.00_RUU.zip
ở device information thể hiện như sau: Rom version: 2.02.00WWE
Romdate: 02/28/07
Bản này tôi đã chạy thử được vài ngày thấy cũng rất ổn định và nhất là không còn hiện tượng wifi không bật lên được như 1 vài bản rom trước (?)

Lại có bản mới rồi à?

Bác up lên thử mấy cái hình cho anh em xem với. Chổ tin nhắn, chữ nghĩa to nhỏ thế nào? RAM, Store ra sao, mấy cái lỗi của các bản trước mà anh em nình luận v.v... Bác nói cụ thể giúp e với. Được là em up luôn.

nnquynh

Tôi vừa download và up lên thành công bản rom ở ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Uploads/Universal/Jwrightmcps/Crossbow/Betas/O2_2.02.00_RUU.zip
ở device information thể hiện như sau: Rom version: 2.02.00WWE
Romdate: 02/28/07
Bản này tôi đã chạy thử được vài ngày thấy cũng rất ổn định và nhất là không còn hiện tượng wifi không bật lên được như 1 vài bản rom trước (?)

Tôi đã thử dùng bản ROM này rồi, thấy tốc độ nhanh, không có các lỗi phải fix như bản 07 PDAVIET, nhưng RAM tụt nhanh, pin cũng cạn nhanh hơn. Vì vậy tôi thấy dùng bản PDAVIET hay hơn (tuy phải fix một số lỗi).
Mà có bản ROM nào không bật được wifi đâu nhỉ?

thanhtung183

Tui bị lỗi nè, up rom 2.00.07PV 2 lần, fix lỗi đầy đủ mà có bật được Wifi lên đâu, bác nào biết cách fix chỉ dùm nhé. Bác Tom giúp em với.
Thank!

Huycl2507

Tui bị lỗi nè, up rom 2.00.07PV 2 lần, fix lỗi đầy đủ mà có bật được Wifi lên đâu, bác nào biết cách fix chỉ dùm nhé. Bác Tom giúp em với.
Thank!

Sau kì vậy,mình Up bản Rom 2.00.07 đâu có bị lỗi wifi gì như bạn nói đâu nhỉ:-?.Mở wifi lên 1cái là sử dụng ngay mà đâu có cần fix lỗi gì nữa đâu:-??

boul

Mình đang xài con O2 XDA Exec, đã Up lên 2007 (Đã cài File Tom_2.00.07_fix)

Các thông số như sau:
ROM version: 2.00.07 PV
ROM Date: 02/09/07
Radio version: 1.04.02
Protocol version: 42.37.P8
ExtROM version: 2.00.07 PDAViet

Mình gởi File qua Bluetooth, search thấy những máy khác nhưng khi gởi File thì không gởi đươc. Bạn nào biết xin chỉ mình cách khắc phục nhé

shankar

hồi giờ e chỉ sài thằng PPC backup contacts cho cả WM5 và WM6..chạy rất là ngon,chép file exe là chạy luôn ko cần cài đặt và nó tự tạo shortcut vô start\program luôn..em pót soft kèm theo ae ai thích thì down về sài thử nhé.

cái lổi này e thỉnh thoảng e cũng bị..nhưng chỉ thỉnh thoảng thì thôi kệ...vì nó chẳng là gi so với giao diện và tốc độ do bản ROM mới đem lại..nhưng mod TOM cũng lưu ý điểm này cho bản ROM 2.00.08 bác nhé...

Lỗi rung đến khi reset này không phải do đụng chương trình nào đâu. Mình chỉ cài mỗi ROM không, chưa cài phần mềm nào hết mà vẫn bị đấy.

Tommy2005

Lỗi rung đến khi reset này không phải do đụng chương trình nào đâu. Mình chỉ cài mỗi ROM không, chưa cài phần mềm nào hết mà vẫn bị đấy.

Trả lại radio stack 1.09 là OK. Không biết các radio sau (đến 1.12) OK không nhỉ? Bác nào có kinh nghiệm cho anh em biết nhé! Vấn đề tương thích của radio rất quan trọng nếu không còn gì là phone nữa!

Status
Không mở trả lời sau này.