• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD2)

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
Tôi tạo Thread này để chúng ta giới thiệu và thảo luận sử dụng ROM WM6.0 cho HTC Universal.

Với dòng này sẽ bao gồm 2 Thread với Stick "chú ý": cho WM5.0 và WM6.0.

Yêu cầu Thread:

- Giới thiệu các Link tải ROM WM6.0.
- Các bài giới thiệu kinh nghiệm Up ROM WM6.0 cho HTC Universal.
- Các bài khác không mang nội dung trên sẽ bị Delete.

Cho đến thời điểm hiện nay các Link tải ROM WM6.0 đã có bao gồm các phiên bản sau:

* ROM v2.00.02 PV của Mod. Tom_codon:

http://www.box.net/public/rl4atbj9uc

Pass.: PDAVIET

* ROM v2.00.02 WWE (Helmi):

http://www.box.net/public/r6z83h1rjt

Pass.: PDAVIET2007

* ROM v2.00.02 WWE (Midget1990):

http://www.box.net/public/p5ysix2ybt

Pass.: PDAVIET2007

Các Pass. có thể thay đổi theo hàngv ngày và có thống báo cho các thành viên PDAVIET.

longnhi88

Đôi điều chú ý khi up ROM WM6:

1. Backup toàn bộ Contacts list (nếu đã & đang sử dụng SPB Backup hoặc Sync với PC theo các cách Backup thì khỏi cần) đối với PM Backup Utility thì tại ROM này sẽ không chấp nhận restore PIM từ OS WM5
2. Tháo SIM & thẻ nhớ trước khi up.
3. PIN cần sạc trên 80% trước khi cắm cáp up ROM.
4.Trên PC không cài bất cứ bản Patch nào của Windows Vista

Tom_codon

Super V.I.P
ROM 2.00.03 PDAVIET FOR UNIVERSAL​

Đúng như đã hứa với toàn bộ các mem sau 24 tiếng,kể từ lúc đưa tin về bản 2.00.03PV. Mình xin giới thiệu bản Rom mới 2.00.03PV

Vẫn được build trên nền tảng Rom 2.00.02 nhưng được chỉnh sửa reg hoàn toàn mới.
Hạn chế tối ưu các soft và reg thừa để tạo tốc độ tốt nhất cho Rom
Rom được làm trên nền tảng tham khảo ý kiến của rất nhiều các mem của PDAVIET nhằm phục vụ lợi ích của tất cả các thành viên PDAVIET chúng ta.

Một số thay đổi :

Phần X-Button được thay bằng soft pbar tốc độ thoát khỏi ứng dụng chương trình được tăng lên rất nhiều.
Fix các lỗi hiển thị pin,hiện thị xoay màn hình
Contacts version mới 1.6
Thêm một số ứng dụng Blue tooth như là cài đặt pass bảo mật,nhận file và hình ảnh.Nghe nhạc qua tai nghe Blue tooth
Đầy đủ bộ font tiếng việt của Man Phạm Quang có thể đọc và lướt web việt một cách dễ dàng hiển thị chữ rất đẹp.

Sau đây là một số hình ảnh Rom mới :

Link tải bản Rom đã được đưa vào Host ổn định tốc độ down load tốt sẽ được Man Phạm Quang cập nhật dưới đây.

Chúc các bạn có một Rom như ưng ý.

PhamQuang

Manager
ROM 2.00.03 PDAVIET FOR UNIVERSAL​

Phiên bản mới ROM v2.00.03 của Mod. Tom_codon vừa ra mắt.

Link tải ROM:

http://www.box.net/public/x8mxcjxg9b

Pass. check Link: PDAVIET (sẽ thay đổi mỗi ngày)

- Các bạn tải và Up ROM bình thường
- Up xong cài đặt thêm CAB File kèm theo để Fix một số chức năng.

Cám ơn Mod. Tom_codon đã cho mắt một phiên bản ROM nữa.

Các bạn sử dụng và đóng góp thêm ý kiến.

ltrhai

Tôi vẫn chưa tìm ra chế độ tắt tự động cảm ứng đèn ngầm bàn phím cứng có bạn nào biết không ??

Nemmatlanh

Rom mới của Mod Tom đúng là vẫn chưa có chỗ để chỉnh cảm ứng bàn phím trong Button như mấy Rom trước.Lock Button và Camera đã được thay đổi lại Icon đẹp hơn.Nhưng mà Sau khi đã Lock All Button thì SR lại nó lại trở về là Don't Lock All Button như bản Rom gốc.Nhưng tốc độ Load Icon trong Program đã được cải thiện,nhanh hơn Rom gốc.Vẫn hỗ trợ tốt VNKB và hầu hết các Soft tương thích tốt.Mình mới Test được một tiếng nên nhận xét bước đầu là như vậy.Thanks Mod Tom đã cố gắng rất nhiều để Build cho anh em trên 4R có được bản Rom ngon để dùng!

nncuong

Administrator
Sau khi UP thử thấy tương tự như các ROM trước. Có một vài góp ý cải tiến như sau:
- Nên tích hợp Intent Midlet 11.1 thay vì 10.1 (có thêm nhiều hỗ trợ).
- Sửa thêm default.hv để nhận được mạng Viettel ở VN và Lock button và đèn trong Button setting.
- Đổi Comm Manager của bản Ivan AKU35, vì bản Comm Manager này không chịu Exit.
- Cảm thấy vui vì pBar được sử dụng nhưng bác nên thêm cái file hướng dẫn vào cho mọi người

Tham khảo file đính kèm

Chỉnh sửa cuối:

sulian

Mình cũng vừa up xong bản của Tom_codon cảm tưởng tốc độ bản này được fix khá tốt.Đã cài ứng dụng khá nhiều nhưng Rom vẫn giữ được tốc độ khá ổn định.
Giao diện vẫn như bản 2.00.02 trước đây của tác giả.
File Cab Tom_All_fix rất hữu dụng và nhẹ nhàng.Đã fix được khá nhiều lỗi của các bản Rom trước cũng như bản Helmi,Miget còn vướng đọng.
Soft cũng không quá rườm rà như Helmi cũng ko quá ít như miget
Bản này đã test set chuông trên thẻ nhớ và My document với nhạc mp3 cảm thấy hỗ trợ khá mạnh.
Sẽ test và đưa thêm những nhận xét trong ngày mai.
Cảm ơn tác giả.

tepbi

tepbi thấy bản cũng giống như bản ROM v2.00.02 PV. tuy có chạy nhanh hơn vì đã bi bỏ khá nhiều soft...và được tích hợp pbar cũng khá tốt đở phải cài spb plus vừa lỗi vừa châm... nhưng nếu bản mới này bác vẫn giữ 1 số soft thường dùng như W5 Storage, backup contact thì cực kỳ tiện lợi...em chỉ góp 1 chút ý kiến theo cảm nhận của em thôi...nhưng dù sao cũng xin cảm on bác Tom_codon rất nhiều...hy vọng bác sẽ update 1 phiên bản mới hơn trong thời gian sớm nhất...e đang nóng lòng muốn thử nè...

Sau khi UP thử thấy tương tự như các ROM trước. Có một vài góp ý cải tiến như sau:
- Sửa thêm default.hv để nhận được mạng Viettel ở VN và Lock button và đèn trong Button setting.

link bên dưới dùng để làm gì vậy bác?

Last edited by a moderator:

LEDU

Trước tiên, rất cảm ơn Mod TOM đã Cook và Man QUANG up lên đây! (có nhấn thanks rồi!)

Lần này thì thấy máy em có vấn đề thật rồi. Cũng y hệch như bản 2.00.02. Sau khi Up "lần thứ 1" thì máy im re, chẳng nói chẳng rằng gì hết. Phải đến lần Up thứ hai thì máy mới chạy. Cái này không biết có ai bị không và lí do tại sao vậy? Hình như trong này chỉ có máy em bị trường hợp như thế này thì phải?

À, còn 1 điều kì lạ nữa. Cái ExtRom mình xóa sạch trước khi Up Rom mới. Thế mà giờ nó báo là có 0.14Mb in Use. Kiểm tra lại thì trong Storage trống trơn. Vậy cái 0.14Mb này là ở đâu ra, sao nó không hiện lên để mình xóa sạch luôn ta?

Tom_codon

Super V.I.P
- Cảm thấy vui vì pBar được sử dụng nhưng bác nên thêm cái file hướng dẫn vào cho mọi người

Tham khảo file đính kèm

Midlet 11.1 bạn thích có thể fix được mà thực ra chỉ khác chút chút file Exe thôi mà.
File reg của nncuong không hề có tác dụng đối với Rom bạn ạ.
Button Block vẫn không có tác dụng gì còn Button light cũng vậy
Mình đang ở nước ngoài nên ko biết mạng Viettel như thế nào để fix lỗi này cả.Các bạn dùng viettel thử test hộ mình nha.
Comm Manager mình đang dùng lấy ra từ Rom 1.13 helmi Aku 3.5 đó bạn ạ

cachep2006

Viettel

Sau khi mình Up Rom

ROM version : 2.00.03 PV
ROM date : 12/01/06
Radio version : 42.49.P8
ExtROM version : 2.00.03 PDAVIET

Tình trạng vẫn ko có gì thay đổi, tôc độ nhanh, nhạy ( Dow về chạy 1 lần là êm luôn, ko bi treo, đang chạy thêm 1 số ứng dụng theo dõi xem sao )

Và giống như bạn nncuong " Button Block vẫn không có tác dụng gì còn Button light cũng vậy "

Sim Viettel mình đang xài, ko có vấn đề gì bạn ạ !

Xin chân thành cảm ơn TOM_CODON & Man Quang đã cho ra bản Rom này !

Thân chào
=D> =D> =D>

Chỉnh sửa cuối:

nnquynh

Tôi thấy cái TrayLaunch trong bản 2.00.02 tiện lợi thế mà bản này lại bỏ đi. Tôi cài thêm cái PHMPocketPCPowertoys, trong đó có cái Traylaunch, nhưng nó tích hợp một số thứ tôi không cần đến, có ai có thể cho tôi riêng cái Traylaunch không nhỉ?
Ngoài ra tôi cũng muốn bỏ cái notification "Bluetooth audio disabled" mà chưa biết làm thế nào. Mong ai biết chỉ giúp.
Xin cám ơn.

Tom_codon

Super V.I.P
Tôi thấy cái TrayLaunch trong bản 2.00.02 tiện lợi thế mà bản này lại bỏ đi. Tôi cài thêm cái PHMPocketPCPowertoys, trong đó có cái Traylaunch, nhưng nó tích hợp một số thứ tôi không cần đến, có ai có thể cho tôi riêng cái Traylaunch không nhỉ?
Ngoài ra tôi cũng muốn bỏ cái notification "Bluetooth audio disabled" mà chưa biết làm thế nào. Mong ai biết chỉ giúp.
Xin cám ơn.

TrayLauch trong bản 2.00.02 bạn có thể lấy exe trong windows của bản 2.00.02 copy ra ngoài rồi up lại bản 03 copy vào đâu đó là có thể dùng được.Phần mềm chỉ có một file Exe mà thôi.Có thể dùng trên thẻ nhớ hoặc bất kì chỗ nào trên ppc của bạn
BT audio disabled mình đã tích hợp trong Rom ko xóa đi được đâu

LEDU

Xin cám ơn.

Cái này ai đọc tiếng Anh cũng sẽ hiểu lầm. Cứ nhấn vào icon này rồi chọt tiếp vào "Enable" thì nó sẽ biến mất!...

Lạ lùng thế đấy!

mryeknom

Xin cám ơn.

Bạn copy file này vào thư mục windows rồi chạy trực tiếp là ok.
Mình không gửi kèm file được
bạn cho email mình gửi file

nncuong

Administrator
Midlet 11.1 bạn thích có thể fix được mà thực ra chỉ khác chút chút file Exe thôi mà.
File reg của nncuong không hề có tác dụng đối với Rom bạn ạ.
Button Block vẫn không có tác dụng gì còn Button light cũng vậy
Mình đang ở nước ngoài nên ko biết mạng Viettel như thế nào để fix lỗi này cả.Các bạn dùng viettel thử test hộ mình nha.
Comm Manager mình đang dùng lấy ra từ Rom 1.13 helmi Aku 3.5 đó bạn ạ

1. File reg này tôi vẫn dùng OK với các bản 2.00.02, kể cả phần sercurity của Blue tooth. Quan trọng là trong ROM bác có giữ 2 file ButtonSetting.dl và BluetoothSetting.dll không thôi. Tôi đã thử lại thì thấy OK, khi khởi động lại thì LockButton giữ nguyên trạng thái.
2. Phần Midlet Man không chỉ là Version đâu, cái gói rofs_target.zip tăng lên đáng kể (hơn 700kb) nó cho phép quản lý Game 3D, gửi tin nhắn... Tôi đang phát triển một phần mềm chạy trên ứng dụng này nên lắm được.
3. Khóa để thêm vào cho mạng Viettel là
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\RIL\OperatorNames]
"45204"="VIETTEL"
4. Comm Manager trong ROM của helmi to vật vã (gần 900k, cả dll thì là 1M), thêm được tính năng bật loa, ... còn file trong ROM của ivan aku35 chỉ có 20kb thôi nhưng vẫn đủ chức năng. Mặc dù không có ICON của file .exe (tạo shortcut trong Programs thì rất xấu) nhưng khi bấm Done thì nó Exit hoàn toàn không như file trong ROM của helmi và một điều thú vị là nó nhận được SSID của WiFi luôn. Lưu ý là không bấm được [X] với pBar 1.3 vì bản chất nó là 2 cửa sổ lồng nhau (do code lập trình của nó IDOK chính là ENTER), bấm Done trên menu thì Ok

Chỉnh sửa cuối:

cachep2006

Cái này ai đọc tiếng Anh cũng sẽ hiểu lầm. Cứ nhấn vào icon này rồi chọt tiếp vào "Enable" thì nó sẽ biến mất!...

Lạ lùng thế đấy!

Mình cũng vậy ! Nếu mình không chọt vào nó thì nó cứ lâu báo, mình phải HIDE nó đi thì tắt, còn nếu không thì cứ báo hoài. Mệt thiệt ko hiểu ???

Baoduyat

Xin lỗi các bạn !. Nhưng nhờ các bạn nào đã load được có thể Up lên Rapid.com hộ mình được không ?. Ở box.net chậm quá mình không tài nào download được !. Cứ Disconect hoài...hic...

Bạn nào có thể giúp mình Up riêng file Tom_all_fix.cab trong ROM của TOM được không ạ ?. Thanks các bạn rất nhiều !.

Chỉnh sửa cuối:

tepbi

Mình cũng vậy ! Nếu mình không chọt vào nó thì nó cứ lâu báo, mình phải HIDE nó đi thì tắt, còn nếu không thì cứ báo hoài. Mệt thiệt ko hiểu ???

ban vao menu start\program\wireless stereo tap vào xem sao

Xin lỗi các bạn !. Nhưng nhờ các bạn nào đã load được có thể Up lên Rapid.com hộ mình được không ?. Ở box.net chậm quá mình không tài nào download được !. Cứ Disconect hoài...hic...

Bạn nào có thể giúp mình Up riêng file Tom_all_fix.cab trong ROM của TOM được không ạ ?. Thanks các bạn rất nhiều !.

k biet co ai gui cho ban chưa..nếu chưa thì bạn down thử nhé
http://www.megaupload.com/?d=ZTNVTIY6

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.