• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up Rom xong không tự HR lại và đứng luôn ở Boot Screen !

BKIT

Con O2 Atom mình up Rom hoàn thành thì không thể HR lại , mình thử tự HR thì nó cũng cứ đứng ở màn hình có hai dòng chứ " Devide clean boot... Reset to factory default !" không chịu vào, mình chờ lâu vẫn vậy , Khi up Rom mình đã sạc pin đầy . Nếu Soft reset lại thì cứ đứng ở màn hình ngoài ( Boot screen ) không động tĩnh gì nữa ... Xin hỏi đó là lỗi gì , khắc phục thế nào ...??
Mình đưa về Bootloader và đã up Rom mới của bác Sơn , và thử up Rom cho Atom trên SeeO2 vẫn đều bị như vậy .

Chỉnh sửa cuối:

ecoli

hú vía. Hôm trước mình uprom của bác Sonblack cũng bị trường hợp như vậy. Nhưng may quá, sau khi mình hard reset lại thì nó qua được màn hình boot rồi hoạt động bình thường.
Đúng là chỉ biết nói "hên xui".

Taki7610

Unlock_GSM
Con O2 Atom mình up Rom hoàn thành thì không thể HR lại , mình thử tự HR thì nó cũng cứ đứng ở màn hình có hai dòng chứ " Devide clean boot... Reset to factory default !" không chịu vào, mình chờ lâu vẫn vậy , Khi up Rom mình đã sạc pin đầy . Nếu Soft reset lại thì cứ đứng ở màn hình ngoài ( Boot screen ) không động tĩnh gì nữa ... Xin hỏi đó là lỗi gì , khắc phục thế nào ...??
Mình đưa về Bootloader và đã up Rom mới của bác Sơn , và thử up Rom cho Atom trên SeeO2 vẫn đều bị như vậy .

cùng chung số phận nè,ai giúp với

Up từ thẻ nhớ xem sao - Thử các bản khác của các KTV - Có thể sử dụng lại ROM gốc - Up bằng nhiều cách : chỉ up O S - Boot xem sao.Có nhiều cây HW không ok cũng gây tình trạng đứng máy đó bạn.

thienchanh99

làm được ruì, up rom wm6.1 cuả sơn đen nhưng kén sim vina quá chừng, bác nào có cách khắc phục ko, giúp với

Sonblack

Super V.I.P

Thứ nhất, bạn cho mình biết bạn up rom với option là ALL phải không?
Thứ hai, nếu đúng thì đến phần ExtendedROM trên PPC có báo lỗi gì không?
Mô tả đi, để còn báo bịnh cho.
Không phải do ROM đâu các bạn nhé, chắc như đinh đóng cột.

BKIT

Thứ nhất, bạn cho mình biết bạn up rom với option là ALL phải không?
Thứ hai, nếu đúng thì đến phần ExtendedROM trên PPC có báo lỗi gì không?
Mô tả đi, để còn báo bịnh cho.
Không phải do ROM đâu các bạn nhé, chắc như đinh đóng cột.

1.Em lúc nào up Rom cũng chọn All hết ! Những lần up này cũng vậy.
2.Lần đầu tiên đến phần ExtendedRom không báo lỗi gì nhưng dừng rất lâu làm em phải up lại từ đầu và những lần sau ko bị nữa ----> suông sẻ ( và hình như khi tới phần StackRadio gì đó nó thì trên PC không báo % gì cả , cứ đứng vậy luôn nhưng nhìn vô máy thì thấy nó chạy 5...10....15... % đến 100% thì hoàn thành ( báo trên PC lẫn PPC ), em bấm Finish , và nó tự HR , nhưng lại đứng ỳ ra ở màn hình hai dòng chữ trắng đó " Devide clean boot...",lúc lâu em tự tay HR lần nữa thì vẫn cứ tới đó đứng ỳ , em thử SR thì ỳ ngay ở màn hình boot ( Boot Screen )
3. Trước tình hình như vậy em trở về Bootloader và kết nối ActiveSign up các Rom khác , hiển thị của màn hình PPC khi up những lần sau khác với ban đầu ( khi vào Bootloader nó kêu chọn 1,2 gì đó ) khi em đang up Rom thì nó báo là "...downloading command...",nói chung nó báo nội dung chính xác , nhưng hiển thị khác mấy lúc trước em up rất nhiều ( trước kia em cứ kết nối với PC và up luôn chứ chưa bao giờ vào Bootloader để up, chỉ có lần này không vào được win nên em mới vào Bootloader để up , có lẽ chính vì thế mà nó hiển thị khác chăng ? ) và tiến trình trên PC vẫn bình thường !
Hoàn tất rồi nó vẫn cứ vậy , em up Rom mới nhất của anh với Rom trên SeeO2 vẫn vậy , vì không có đầu đọc thẻ nên em chưa thử chép vô up bằng thẻ được !
Hình như em không bỏ sót Rom nào của anh Sơn và up nhiều lần rồi , nhưng sao lần này kỳ cục vậy ... Giúp em với !

linh_ck01

bạn thử up lại bằng thẻ nhớ .. xem nó có bị lỗi gì không ?? .. hwa mình cũng up ROM mới của bác Sơn cho con Atom của bà chị, nó cũng đứng hơi lâu ở " Devide clean boot..." .. nhưng rùi cũng tự chạy dc .. hú vía .. hix ..
Nhưng nếu bác còn trục trặc thi` xách wa cho Mod BatKid check lại cái cho chắc ăn ..

CHúc bác mau sửa dc em nó..

Last edited by a moderator:

teenviet

Em cũng bị lỗi chung như vậy em up bằng BootLoader nhưng nó không tự HS, em dùng tay HS thì vào được nhưng khi tháo pin ra thì nó lại vào boot loader.
Em thử up bằng thẻ nó up xong rồi nó lại chạy lại.
Em mới vọc cái này nên cũng hem biết nhiều lắm, rất mong các pro giúp đỡ.
Em xin cảm ơn!

ptduong

Đúng rồi, mình cũng bị thế này: " Devide clean boot... Reset to factory default !". Phải tháo pin ra và reset lại. Và màn hình còn bị lệch. Vào chọn Network reset lại mới OK.