• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Update] ClockworkMod Recovery version - 2.5.1.2

commander_HTC

Bản này có tính năng ưu việt gì hờn bàn Amon_RA không bạn nhỉ?

Theo em nghĩ thì bản nào cũng có cái hay của nó, tuy nhiên, em thích bản Amon_RA 2.0.1 hơn. Về cơ bản thì 2 bản này giống nhau, ngoài ra có vài cái riêng là:

Amon_RA:
- option "partition sd-card" có chức năng chuyển giữa ext2/3/4.
- không có option reboot recovery

ClockworkMod Recovery thì ngược lại có reboot recovery nhưng option "partition sd-card" không chỉ rõ ext được phân vùng là 2/3 hay 4, nghĩa là nó mặc định ext card là 1 trong 3 dạng trên và không có convert sang ext khác.

jupiterv

Làm theo cách 2, update ok nhưng khi reboot lại thì trở về phiên bản chưa update, hix... đã thử lại nhiều lần nhưng vẫn ko đc
Dùng Unrevoked update bằng file .img cũng bị failed... :((

caolanghet

Sau khi update lên bản 3.2.0.1, vào recovery thì thấy báo 3.2.0.0. Sau khi Full backup nand thành công, bắt đầu restore lại thì bị lỗi tùm lum, thành boot loop luôn. Thế là sợ quá up lại bản 2.5.0.7 :))