• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Update HTC one X+ qua OTA

knightnt

Mình đang dùng HTC One X+. Vừa rồi thấy báo cáo bản update 1.17.401.1. Mình download về khởi động lại máy, chạy được 1 lúc thì thấy xuất hiện hình tam giác với dấu chấm than màu đỏ.
Khoảng 1phút sau thì máy restart lại, khi kiểm tra thì chạy nguyên bản ROM gốc chưa được nâng lên 1.17.401.1. Mình thử check update lại thì vẫn thấy có bản ROM mới 1.17.401.1.
Ai biết thì giúp mình với!!!

knightnt

chưa bạn ơi! mình mới xài android lần đầu. Máy mình mua xách tay. check CID thì nó báo là 11111111 -->super cid. không biết có phải do nó k?

troly

Well-Known Member
chưa bạn ơi! mình mới xài android lần đầu. Máy mình mua xách tay. check CID thì nó báo là 11111111 -->super cid. không biết có phải do nó k?

super cid 11111111 thì không thể update qua OTA được đâu bạn ơi.

knightnt

Máy của bạn hiện tại đang S-OFF & SuperCID, muốn update OTA thì phải S-ON & CID gốc thì mới được.

tks mod nhiều! e là gặp khó khăn rùi... chắc mình mua phải hàng dựng rùi! tại máy mua xách tay mới được 2 tháng chưa đụng chạm j cả mà đã S off thế này!...hix hix

tks mod nhiều! e là gặp khó khăn rùi... chắc mình mua phải hàng dựng rùi! tại máy mua xách tay mới được 2 tháng chưa đụng chạm j cả mà đã S off thế này!...hix hix
Không phải hàng nhái đâu vì có S-OFF là bình thường mà. Hiện tại máy bạn có SuperCID thì bạn có thể tải bản Ship Rom 4.2.2 Sense 5 của bất kỳ khu vực nào về úp cũng được chứ không nhất thiết phải update bằng OTA.

knightnt

Không phải hàng nhái đâu vì có S-OFF là bình thường mà. Hiện tại máy bạn có SuperCID thì bạn có thể tải bản Ship Rom 4.2.2 Sense 5 của bất kỳ khu vực nào về úp cũng được chứ không nhất thiết phải update bằng OTA.

vậy ak! tks mod again...:)) để mò thử

love_hunter581

vậy như trường hợp trên mình có phải unlock bootloader, root và cài recovery thì mới up đc k...?

venusian

Moderator
vậy như trường hợp trên mình có phải unlock bootloader, root và cài recovery thì mới up đc k...?

Có chứ bạn. Bạn cần ulock bootloader sau đó cài Recovery.
Up Rom Cook thì bạn vẫn cần flash file boot.img nữa nhé

coicomnhom

máy supper cid và s-off đều up qua ota được hết nha bạn. mình đã up qua ota lên 4.2.2 thành công máy của mình là s-off và đã supper cid

love_hunter581

máy supper cid và s-off đều up qua ota được hết nha bạn. mình đã up qua ota lên 4.2.2 thành công máy của mình là s-off và đã supper cid
sao máy mình up k dc. toàn bị treo máy ( hình chiếc đt và dấu chấm than)

coicomnhom

Máy bạn thuộc trường hợp đặc biệt thì phải, với máy tôi thì nếu có SuperCID sẽ không update OTA được.

mình up 2 cây rồi, đều được cả 2. theo lý thuyết thì những máy đã supper cid va s-off thì up qua ota ko được, trên thục tế thì lại được.