• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[update]iSHSHit 1.1.0-14/06/2012 - Lưu SHSH trực tiếp trên iPhone!

HTC_VUTHANH

Moderator
[Need to Install] iSHSHit app on Cydia lưu SHSH trực tiếp trên iphone!
Đây là phần mềm mới release của BigBoss AE cần cài đặt nó vào sau jaibreak và thực hiện lấy SHSHs file trực tiếp ngay trên iphone để ko phải ân hận vì quá trễ....!

Tất nhiên nó còn có thêm tiện ích gởi SHSHs file qua email để Bạn có thể lưu trữ nó ở đâu đó ngoài iphone

Easily backup your firmware SHSH blobs!

iSHSHit allows you to backup device firmware SHSH blobs from Apple directly on your device for later downgrading. It automatically uses the Cydia On File service in the background, so it's a great way to ensure that your SHSH is stored by Cydia. iSHSHit can also email your SHSH blobs to you for more permanent storage.

Author / Maintainer: Aaron Lindsay / BigBoss

See More Info below for Screenshots

Chỉ cần vào Cydia Bạn sẽ thấy file để Install hoặc down file deb tại đây
Chép File đính kèm vào thư mục này var/root/Media/Cydia/AutoInstall - respring hoặc reboot!
(Nguồn:tinhte)

Nếu bạn nào muốn lấy file shsh ra lưu trên pc thì vào thư mục này:
var/Mobile/Documents/shsh

Update New:

iSHSHit v1.1.0 Fix for iOS6

Changes:
Support for iOS 6 and iOS 5.0.2 (TV)

Chỉnh sửa cuối:

lecuongpht

Nhiều người vào mà kô thằng nào ý kiến j là sao?Hay chỉ biết vào xem rồi down.Xem ra cái này nếu xài good thì có lẽ tốt hơn cái app dùng trên PC nhỉ.Để test rồi thank sau

XuanTruong

Super V.I.P
Nhiều người vào mà kô thằng nào ý kiến j là sao?Hay chỉ biết vào xem rồi down.Xem ra cái này nếu xài good thì có lẽ tốt hơn cái app dùng trên PC nhỉ.Để test rồi thank sau

Bạn cần dùng từ ngữ tế nhị khi giao tiếp trên PV đấy nhé!

thqt1b

Chú này reply tào lao quá. Từ từ để ACE tét đã. Hấp tấp quá.

HTC_VUTHANH

Moderator
mình đã text zất ok = wifi.chưa thử gprs vì hiện tại máy đang hít xiền.wên chưa nạp thẻ.hehe=))

tiphu

mình cũng thử rồi, nó cứ báo là hết chứng chỉ hiện thực gì đó, mình dùng wifi

HTC_VUTHANH

Moderator
lạ nhỉ.mình đã chếch lại = gprs và thấy vẫn lưu đc mà.bạn thử chếch lại xem sao:-?

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

iSHSHit v1.0.3
(Cập nhật 11/03/2011)
Lưu SHSH trực tiếp trên iPhone

Link tải:

Mã:
http://plugin.name/apt.iwatcher.net/debs/d8_k1XFtFx89JAqgxmfL4w/ishshit_1.0.3.deb

LilVietBoiz

mình lưu được rồi nhưng không biết send vào email thế nào hết , vào var/mobile/documents cũng k thấy file SHSH để lấy ra , chỉ thấy trên máy thui

mylove90

Banned
file shsh co nang lam ko ma sao minh download mai khong xong. chac bua nao ra cafe wifi manh 1 chut !

AnhPheCT

file shsh co nang lam ko ma sao minh download mai khong xong. chac bua nao ra cafe wifi manh 1 chut !

Mỗi file chỉ có 5Kb ko nặng lắm làm 1 phát là xong!
mình lưu được rồi nhưng không biết send vào email thế nào hết , vào var/mobile/documents cũng k thấy file SHSH để lấy ra , chỉ thấy trên máy thui

Trong App iHSHit có chức năng Send vào mail đấy Pro, gởi qua mail xong rồi tải về máy tính để dành.......! Vào đường dẫn sau chép về PC : var/mobile/Media/SHSH/ nó nằn trong đó đó!

AnhPheCT

iSHSHit v1.0.4
(Cập nhật 17/03/2011)

Link tải:

Mã:
http://plugin.name/apt.iwatcher.net/debs/ey76o31PG_Yx8jj0pP_R3g/ishshit_1.0.4.deb

mylove90

Banned
hinh nhu bay gio no khong cho luu 4.2.1 nua hya sao tai no moi ra 4.3 y sao. minh dang download thi no bao loi fw gi do !

AnhPheCT

iSHSHit v1.0.5
(Cập nhật 31/03/2011)

AnhPheCT

Chính xác , 4.2.1 bây giờ potay , không thể lưu được

iSHSHit lưu SHSH FW hiện taik Bạn đang dùng. Sao lưu ko được Mình đang dùng FW 4.2.1 dùng iSHSHit lưu SHSH 4.2.1 đây nè.

Taybac

Well-Known Member
iSHSHit lưu SHSH FW hiện taik Bạn đang dùng. Sao lưu ko được Mình đang dùng FW 4.2.1 dùng iSHSHit lưu SHSH 4.2.1 đây nè.

Em thử mấy lần nó đều báo : The requested firmware is no longer available for siging. , máy em bản word 4.2.1