• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Update nhạc cho PowerMp3 Ver1.06????

myp990i

Các bác khi update nhạc cho PM1.06 (P990i) thì có bị báo lỗi appclose không??? Em update mãi không được. Bực mình quá. Từ trước tới giờ toàn dùng WM2.0 nghe thôi, mới được biết Pm1.06 có thể tua bài bằng tai nghe nên cũng khoái cái vụ này, nhưng cài vào update mãi không đc, chỉ đc có hơn 80 bài lại thoát ra. Và mỗi lần update thì lại phải vào settings để chọn lại fillter (sau mỗi lần thoát ra là nó lại trở lại ban đầu là fillter: less than 1MB). Các bác có bị như em không? Cách khắc phục là gì???? Thanks!

thanhtuantvc

Hình như là không có cách khắc phục. Mình cũng cài tất cả các ver của PM này nhưng không thể nào update bài hát được, và cũng có rất nhiều người bị như thế mà không rõ nguyên nhân ( đều sử dụng P990i). Đành chấp nhận bỏ phí PM này và quay về sử dụng wm2.0.

thangzyx

chính xác là thẻ nhớ đang có virus đấy các bạn thử xem. format bằng máy tính sau đó cho vào đt format lại rồi copy lại nhạc (hình như là phim hot.exe và nghe nhạc.exe đó) tôi sửa được rồi

myp990i

chỉ có cách xóa tên album va artist thui.up vô tư

Bác nói thế là sao???? Hướng dẫn anh em đi, nghe bác nói mà sướng mà không biết làm thế nào. Chứ cứ bảo virus mà format thẻ thì toi công cài bao nhiêu pm và mod nữa, mất công lắm!
bác hướng dẫn đi nhé. Thanks!

hunter7890

chính xác là thẻ nhớ đang có virus đấy các bạn thử xem. format bằng máy tính sau đó cho vào đt format lại rồi copy lại nhạc (hình như là phim hot.exe và nghe nhạc.exe đó) tôi sửa được rồi

Nghe có vẻ hợp lí đó bạn ;;)

trungphuong1234

Nghe có vẻ hợp lí đó bạn ;;)

chính xác 100% thẻ bị vius đó bạn,mình đã từng bị nhiều lần và phải phomat ổ c nhiều rồi mà ko dám nói lên diễn đàn sợ mọi người cười mình,hôm nay gặp đây thấy bác này nói thì em mới dám nói hichics,100% là nó

s0s298

ko phải dính virus đâu. nguyên nhân do pm này vẫn hạn chế update đấy. bạn vào từng file nhạc rồi click chuột phải chọn dòng cuối cùng properties hiện lên 1 bảng. ban chọn Summary (ở đây có thông tin gì xóa hết đi,thường là tên tiêu đề trang web...xong rồi bạn lại chọn mục Advanced sang đó cũng xóa hết tên "artist,album.." nói chung là trong phần music ở đó.
vậy bạn muốn 500 bài cũng update đc hết.
Just enjoy..

myp990i

ko phải dính virus đâu. nguyên nhân do pm này vẫn hạn chế update đấy. bạn vào từng file nhạc rồi click chuột phải chọn dòng cuối cùng properties hiện lên 1 bảng. ban chọn Summary (ở đây có thông tin gì xóa hết đi,thường là tên tiêu đề trang web...xong rồi bạn lại chọn mục Advanced sang đó cũng xóa hết tên "artist,album.." nói chung là trong phần music ở đó.
vậy bạn muốn 500 bài cũng update đc hết.
Just enjoy..

Chẳng biết có được không? Để cài lại rồi thử xem. Thanks bác nhé!

halogen

Phần mềm này còn bị lỗi chứ không phải do virus.Với những máy ram thấp như m600,w950,p990 tốt nhất không nên sử dụng.Tôi đã test bằng p1 thì chạy ngon,nhưng thỉnh thoảng gặp lỗi khi đang nghe nhạc mà có tin nhắn đến là máy treo cứng.Trên w950 thì update bài phải xóa tiêu đề,bài hát không để được tại nhiều foder.Khi chạy thì chậm và hay treo máy.

sonnguyen_uiq3

chính xác 100% thẻ bị vius đó bạn,mình đã từng bị nhiều lần và phải phomat ổ c nhiều rồi mà ko dám nói lên diễn đàn sợ mọi người cười mình,hôm nay gặp đây thấy bác này nói thì em mới dám nói hichics,100% là nó

các bác thử làm theo cách này nhé.tạo một thư mục mới ở thư mục góc của thẻ nhớ,sau đó các bác copy khoảng dưới 50 file nhạc vào thư mục vừa tạo đó.xong vào power mp3 update.mỗi lần muốn update nhạc thì cứ làm tương tự như vậy.lúc trước mình mệt mỏi với thằng này mỗi lần update nhạc,lúc trước chỉ up được 45/150 bài,giờ thì khỏe rồi,149/150 trừ bài wma.có lẻ do phần mềm này thông minh nhưng chậm tiếp thu nhỉ.:-?

myp990i

tớ đảm bảo do tên album va artist mà.tớ thử rồi.giờ tớ up đc bao nhiêu tùy i'.

Vậy nói như bác thì phải ngồi mà mở từng file để xoá tên album và artist đi hả????? Ngất luôn vì mới dùng có một ít mà cũng vài trăm bài rồi. Hay bác có thể gửi cho em phần ca nhạc của bác xem có cùng gu với em không?! Thanks bác trước nhé!

s0s298

chịu khó đi,tớ đã từng ngồi xóa từng bài 1 đấy, nếu ko xóa lỗi xảy ra khi up là "close pwmp3..." đó. đúng chưa? chắc bạn bị lỗi này đúng ko? nếu muốn dùng PWMP3 có chức năng chuyển bài hát ở nút tai nghe đó. nếu ko muốn thì dùng Walkman 2.0 ấy.

thaiminh40

Mình dùng p1i mới cài thử chưa phát được bản nào đã bị lỗi dump created:(
Xóa luôn rồi. với mình chỉ cần wm3.0 thôi :)