• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[UPDATE: Ranju's - v7.1] WM6.1 Pro với 15 MB Flashdisk (for G3/G4 both devices)

ltrhai

bạn dùng cách nào thế đẻ khôi phục lại ER như cũ thế. Mình bị giống bạn. Lúc đầu mình kô bị sao nhưng tự nhiên nó mất luốn cai ER. giờ ko biết làm sao. ình không thể format ER được

Hi, tất nhiên là bạn phải dùng file Unlock_ExtendedR rồi nhưng bạn chạy file này trong bản Rom v6.1 thì không có tác dụng gì cả, mà bạn phải làm theo phương thức tôi đã làm (hơi tốn thời gian chút) nhưng làm một phát là được ngay, bạn phải up quay trở lại một bản Rom V5.0 có đủ hết cả extendedrom mạc định của nó, sau đó vào REG để cho ExR xuất hiện, dùng file UnlockExrom để có thể sử dụng lại được dung lượng trong bộ nhớ này. Sau đó bạn up lại bản Rom v6.1 mà bạn ưa thích bình thường. Chúc bản thành công.

lams-blu

Máy tui up bản 7.1 của Ranjus không cần dùng Uni_exexrom_PQ mà vẩn hiển thị Storage 9.96mb

ltrhai

Máy tui up bản 7.1 của Ranjus không cần dùng Uni_exexrom_PQ mà vẩn hiển thị Storage 9.96mb

Hi, Bác thử cài thêm một soft vào Storage nữa xem sao, vì một số máy sau khi up bản này mặc dù vẫn nhìn thấy và chỉ rõ dung lượng bộ nhớ như trên nhưng khi cài thêm phần mềm vào thì máy lại tạo ra một Programs folder khác nữa.

tdmavth175

bản Rom này bị lỗi phần bluetooth rồi các bác ạ! em không nhận file và gửi file qua bluetooth được, bác nào có fix bluetooth cho em với.

DucLong

Super V.I.P
bản Rom này bị lỗi phần bluetooth rồi các bác ạ! em không nhận file và gửi file qua bluetooth được, bác nào có fix bluetooth cho em với.
bác qua bên này :[HIDE]http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=18201[/HIDE]
vào tải bluetooth broadcom stack về cài vào thử nhé.

tranvuthangv

TRỨOC EM UP THỬ 1 ROM CỦA BÁC NÀY RỒI,THẤY RẤT NGON,NAY ĐỂ EM THƯ BẢN NÀY RỒI BÁO CÁO CHO CÁC BÁC NHÉ

kimquypticc

Bản này khá ổn, nhưng mà còn quá nhiều soft trong ROM, Camera vẫn còn lỗi, Wifi yếu!

tdmavth175

máy của em up bản này gửi đc file qua bluetooth nhưng có nhận được file của máy khác gửi qua bluetooth đâu, bác nào có fix bluetooth của bản này không cho em với

Chỉnh sửa cuối:

djtrungkien

máy của em up bản này gửi đc file qua bluetooth nhưng có nhận được file của máy khác gửi qua bluetooth đâu, bác nào có fix bluetooth của bản này không cho em với

muốn nhận được bạn vào commanager bật hồng ngoại>settings>bluetooth>mode chọn turn on và chọn ô Make this device...(nếu là PPC máy gửi cũng phải chọn 2 mục này).Là được ngay thôi bạn ạ!!!

vanhuan

Tôi up bản Ranju mới này được hai ngày thấy ổn định lắm! wifi cũng vậy! So với bản PV19 thì bản này nhanh hết pin rõ rệt! Tôi dùng chế độ Fly mod cũng xuống pin! Điều này quan trọng va đáng tiếc! Có ai có cách nào hạn chế một số soft thì chắc là tốt hơn phải không vậy? Thanks!:D

HungUTD

sau khi test sơ qua thì mình thấy bản rom này không khác gì bản 2.61.18 của bác Quang. không biết ý mọi người thế nào, xin cho ý kiến nhé

nghinguyen

Mình cũng thấy bản này hao pin. Có bác nào cook lại mà bỏ bớt soft ko? share cho mọi người với. Thanks