• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Update Rom 4.0 ICS chính thức cho Sony Xperia S

CellphoneS

Chào các bạn !
Hiện tại Xperia S của chúng ta đã sẵn sàng update lên 4.0 ICS mới nhất. Điều mà chúng ta chờ đợi từ khá lâu cho siêu phẩm của Sony 2012.

Sau đây mình xin hướng dẫn các bạn cách up rom 4.0.4 chính thức cho Xperia S và cách Root máy trên bản 4.0.4

I. Firmware 4.0 ICS cho Sony Xperia S

- Cách up Firmware 4.0 ICS cho Xperia S, chúng ta vẫn sử dụng công cụ Flashtool quen thuộc.
- Trường hợp khác máy các bạn cũng có thể update trực tiếp qua OTA (tùy thị trường) hoặc công cụ Sony PC Companion 2.1. tuy nhiên máy bạn phải đảm bảo chưa được Unlockbootloader hoặc root, nếu không khi up sẽ bị brick máy. Nếu máy bạn đã Root, unlock Bootloader rồi thì sử dụng công cụ Flash tool để up nhé.

Hướng dẫn cách Flash Rom bằng công cụ Flashtool trên hệ điều hành Win anh em có thể làm tương tự cho ICS 4.0 Xperia S. Xem hướng dẫN sử dụng Flashtool TẠI ĐÂY.

Download bản Rom chính thức tại đây:

Xperia S - Official Sony ICS 6.1.A.0.452 {1257-3740} Generic CH

Hoặc Link Support 1 | Link Support 2

Chúc các bạn thành công !​

II. Root ICS 4.0.4 cho Sony Xperia S

Sau đây mình xin hướng dẫn root cho Sony Xperia S

[FONT=Verdana, Arial, Tahoma, Calibri, Geneva, sans-serif][/FONT]

[FONT=Verdana, Arial, Tahoma, Calibri, Geneva, sans-serif]
[/FONT]​