• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPDATED!!!MONSTER SOUND PACK by Rammiro

ngkhanhhoang

Hi all, :)

Mình mới được update một bộ sound mod nghe nói cho âm thanh rất khủng. Toàn bộ hướng dẫn trong file đính kèm. Có tùy chọn cho người nào trước giờ chưa xài qua sound mod nào và đã xài rồi.

Mình cũng chưa test nên anh em nào làm rồi cho biết ý kiến nhé. :D

Son_Do

Well-Known Member
Mình thấy bản Mod này cũng chỉ là sự kết hợp giữa Sound Full và tinh chỉnh lại AAT file. Cũng để thử xem thế nào. Cám ơn bạn.

ngkhanhhoang

Mình hài lòng với bản Sound Mod Full hiện tại nên chưa có ý định đổi. Bạn nào test rồi cho ý kiến xem thế nào nhé. Năm mới vui vẻ! :))

Caohieu88

Em cũng vẫn trung thành với bản Super Sound Final của anh Dongxanh!Ah ko biết bộ này được phát triển cho con nào hả anh?Chúc mừng năm mới!

ngkhanhhoang

Anh cũng ko thấy đề cập đến những dòng cụ thể nào nhưng tác giả xài W960. Chắc là vẫn dùng chung được

Son_Do

Well-Known Member
Dùng cho P990i thì không vấn đề gì (mình không có máy dòng khác để kiểm tra). Theo mình thì bản mod này vẫn chưa đạt tới sự tinh tế về cảm nhận như bản Super Sound của bạn Dongxanh. Cái này chỉ là cảm nhận của riêng mình.

shadow141206

Chắc do bản final quá hoàn hảo rồi nên ít người chú ý đến mod sound lại !!!! :-?:-?:-?

Son_Nguyen

Mình cũng hài lòng với bản SUPER SOUND của bác dongxanh rồi nên cũng ko muốn mod lại..

vnpt1706

Dùng cho P990i thì không vấn đề gì (mình không có máy dòng khác để kiểm tra). Theo mình thì bản mod này vẫn chưa đạt tới sự tinh tế về cảm nhận như bản Super Sound của bạn Dongxanh. Cái này chỉ là cảm nhận của riêng mình.

bạn đã test trên p9 chưa?

dongxanh

Posted via Mobile Device

Thấy chủ đề có vẻ hot nên mình cũng tò mò xem qua thử.
Thật ra đây chính là bản tổng hợp lại của hai bản monster sound và monster bass của tác giả suhailala2 mà trước đây có bạn đã post.
Nhận xét trung thực của mình về 2 bản mod này như sau:
- file aat lấy file gốc từ P1i nên không dùng chung được cho nhiều loại máy
- Thông số điều chỉnh chưa hoàn hảo, nên bị các lỗi méo tiếng khi mở hết volume
- Âm phụ quá lớn: âm bàn phím, màn hình, âm khởi động và tắt máy,...
- Chưa cải thiện về âm đàm thoại, tin nhắn, ringtone,...
Vào thời điểm trước thì đây là bản mod cũng khá tốt, nhưng đến nay thì bản mod này đã bị chìm vào quên lãng. Ai có xem ở các forum có đăng bản mod này như persian-forums, ipmart-forum, uiq-look.org, esato.com ... thì có thể nhận thấy điều này.

Chỉnh sửa cuối:

Son_Do

Well-Known Member
bạn đã test trên p9 chưa?

Tất cả những mod hay hack gì mình đều thí nghiệm trên máy của mình hết. Nếu không đạt được đúng chất lượng như người khác làm thì có thể do mình tệ(nên mình chỉ nói theo cảm nhận của mình), chưa có vấn đề nào mình chưa thử mà nói bậy cả.