• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Upgrade firmware cho N7610

Status
Không mở trả lời sau này.

hdanhbka

Em tớ có 1 con 7610, mua từ đời đầu, ver là 4.02. Nhiểu soft tớ cài hay báo lỗi hoặc không dùng đc.Tớ đang định nâng cấp lên bản 6.0, vậy khi đó vấn đề kia có giải quyết đc ko ạ?

tieuoanh

Super V.I.P
giải quyết được nhiều chứ
phần mềm mới sẽ làm cho máy chạy ổn định hơn nhiều :D

MM6600

Em tớ có 1 con 7610, mua từ đời đầu, ver là 4.02. Nhiểu soft tớ cài hay báo lỗi hoặc không dùng đc.Tớ đang định nâng cấp lên bản 6.0, vậy khi đó vấn đề kia có giải quyết đc ko ạ?

Đương nhiên Ver mới hơn thì sẽ chạy ổn định hơn rồi. Bạn đem ra tiệm nào có uy tín or I-Care của NOKIA chạy lại khoảng 70k thôi.

blmon

Cũng phải nói trước cho bạn 1 điều: Soft cài vào báo lỗi là do bản thân soft, chứ ko hoàn toàn do ver firmware của bạn.

Thừa tiền thì cứ up :D ko thì chả khác biệt j nhiều đâu ;) nhưng winXPSP1 và SP2 đó mà

hdanhbka

Vâng, em cảm ơn các bác ạ, em đã chạy lại rồi, chỉ có 50K thui à :D . Tuy nhiên vẫn có một số vấn đề nho nhỏ là font của nó tự nhiên nhỏ tin hin, khó đọc quá, làm sao chuyển về font trước kia ạ?

culkid

Cài font mới zô bác ơi , hay là vào thư mục phone /fonts xóa cái font bác hiện xài , sau đó reset lại là nó sẽ trở về font mặc định của máy , lúc đó chắc ko nhỏ nữa đâu

bluesky

Mình tự update cho đt đc ko hả anh. Làm ở nhà đỡ mắc công đem ra tiệm.

BatKid

Super V.I.P

7610 kg tự up ở nhà được đâu bạn :D chỉ có đem ra tiệm thôi ở đó người ta dùng hộp Box chuyen dụng nạp :)

MM6600

Nếu bạn có Box thì bạn có thể tự làm ở nhà=D> , còn không bạn đem ra tiệm uy tín chút chạy lại khoảng 70K là OK.

malanh

mình nghĩ bạn nên đem ra tiệm up cho an toàn, khỏi phải suy nghĩ gì nhiều hết.

Status
Không mở trả lời sau này.