• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Upgrade N72 ME

ducduy89

Từ N72 -> N72ME ko có gì khác nhu về mặt giao diện hết
khác nhau o chổ nao :
----- chất lượng am thanh phát ra
----- nghe thêm được đuôi wma mà không cần cài thêm ode
----- có chương trình Muisc Player để chơi nhạc ko phải là realplayer như bình thường nhoa

mua cái tai nghe Philip 110k hoac của creative cũng 110k + cái AD49 nghe mới đã

nghe được wma mà ko phải cài thêm soft hoặc code mình chết liền.Máy n72 vốn đã dùng đc AD41 với soft nghe nhạc gốc của máy rồi.Còn theme xanh lá thì không có đâu.Máy mình n72 code 0531541 cũng không có theme xanh lá là theme gốc đâu.Còn music player ver n72 nào chẳng có ?????????

poison071089

Cuối cùng chốt lại thì N72 up lên ME cũng chẳng có gì thay đổi, anh em cứ up firmware bt là ok rùi!

Posted via Mobile Device

virutlove_2007

Sự thật là không có N72MUSIC đâu bạn ah.Cái N72Music ngoài họ bán là họ nâng cấp phần mềm lên (v5.0706.4.0.1) để dùng tai nghe AD_41 của N70 music.Và họ bỏ thêm thẻ 1G.THế là thành N72 MUSIC.
Họ Lừa đảo mà thôi.
Bạn chỉ cần cài themes music cho N72 là giống với N70music thôi mà.

ducduy89

ME hơn ở chỗ có EQ trong music player thôi chứ theme xanh lá có ai ham đâu bạn :D

Anhtoitb

Up lên ME thì cũng vẫn thế bởi bản chất phần cứng của máy vẫn thế nên có chăng cũng chỉ là sự thay đổi về giao diện của FW mà thui, cái khác thứ 2 là FW mới hỗ trợ cho dùng tai nghe AD_41. Chấm hết.

thanhtrung1278

chờy. ai dám phát ngôn xanh rờn là hok co 72ME? 1 cách đơn giản để nhận biết đó là:
1. gỡ pin. xem dòng máy: ME sẽ là N72-5
2. phím nghe nhạc( phía trên nút delete) nếu Me nó sẽ ra Music, hok fai Me se ra Gallery.
3. dùng tai nghe AD41 + Hs 28. Me sẽ chuyển bài được, đầy đủ tính năng, còn hok phải ME > hok có.
còn về Firmware mới nhất of N72-5 là 5.0819
các bạn có thể tham khảo firmware tại www.topnokia.ru/files.
cũng có thể up từ 72 thường qua 72 Me.
trước tiên bạn dùng NSS đổi code of máy thường qua code của N72-5.
sau đó dùng box up, hoặc dùng Jap, hoặc phoenix để úp office.
ah bạn fai down firm ware về trước đối với up offline. lưu ý up trực tiếp bằng NSU sẽ hok có phiên bản mới nhất.
Tại hạ mạo muội, hok bik có j sai. nếu sai xin cáo lỗi.;;)